kdelibs4 - en to is translation catalogue (2243 entries)

en: 
        %1 plugin has been automatically checked because of the dependency of %2 plugin
is: 
        Hakað var sjálfvirkt við %1 íforritið vegna meðvirkni %2 íforritsins

en: 
        %1 plugin has been automatically unchecked because of its dependency on %2 plugin
is: 
        %1 íforritið var sjálfvirkt aftengt vegna samvirkni þess með %2 íforritsins

en: 
    %1 options:
is: 
    %1 valkostir:

en: 
    Arguments:
is: 
    Viðföng:

en: 
    Generic options:
is: 
    Almennir valkostir:

en: 
    Options:
is: 
    Valkostir:

en: 
    Please correct.
is: 
    Vinsamlega leiðréttu.

en:    <a href="%1">[Properties]</a>
is:    <a href="%1">[Eiginleikar]</a>

en:  (In new window)
is:  (Í nýjum glugga)

en:  (In other frame)
is:  (Í öðrum ramma)

en:  - Subject:
is:  - Viðfangsefni:

en:  Stalled
is:  Stöðvað

en: %1 &Handbook
is: %1 &handbók

en: %1 (%2 - %3x%4 Pixels)
is: %1 (%2 - %3x%4 punktar)

en: %1 (%2x%3 Pixels)
is: %1 (%2x%3 punktar)

en: %1 (Link)
is: %1 (tengill)

en: %1 - %2x%3 Pixels
is: %1 - %2x%3 punktar

en: %1 - unknown type
is: %1 - óþekkt tegund

en: %1 - unknown type of userpath
is: %1 - óþekkt tegund af notandaslóð

en: %1 Image of %2 loaded. | %1 Images of %2 loaded.
is[0]: %1 mynd af %2 komin.
is[1]: %1 myndir af %2 komnar.

en: %1 file | %1 files
is[0]: %1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: %1 folder | %1 folders
is[0]: %1 mappa
is[1]: %1 möppur

en: %1 is already assigned to %2
is: %1 er þegar úthlutað til %2

en: %1 is not a function and cannot be called.
is: %1 er ekki aðgerðafall og er ekki hægt að kalla í.

en: %1 is not an Object type
is: %1 er ekki Object gerð

[ctx: %1 is the number of ambigious shortcut clashes (hidden)]
en: The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcut.
    Do you want to assign an empty shortcut to this action?
    %3 | The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcuts.
    Do you want to assign an empty shortcut to these actions?
    %3
is[0]: Lyklasamsetningin "%2" rekst á við eftirfarandi skilgreiningar.
    Viltu fjarlægja flýtilyklaskilgreiningar af þeim aðgerðum?
    %3
is[1]: Lyklasamsetningin "%2" rekst á við eftirfarandi skilgreiningar.
    Viltu fjarlægja flýtilyklaskilgreiningar af þeim aðgerðum?
    %3

[ctx: %1 is the number of conflicts]
en: Shortcut Conflict | Shortcut Conflicts
is[0]: Árekstur milli flýtilykla
is[1]: Árekstrar milli flýtilykla

[ctx: %1 is the number of conflicts (hidden), %2 is the key sequence of the shortcut that is problematic]
en: The shortcut '%2' conflicts with the following key combination:
     | The shortcut '%2' conflicts with the following key combinations:
is[0]: Lyklasamsetningin '%2' rekst á við eftirfarandi lyklaskilgreiningu.
is[1]: Lyklasamsetningin '%2' rekst á við eftirfarandi lyklaskilgreiningar.

[ctx: %1 is the number of paths, %2 is the list of paths (with newlines between them)]
en: Unable to read X11 RGB color strings. The following file location was examined:
    %2 | Unable to read X11 RGB color strings. The following file locations were examined:
    %2
is[0]: Ekki tókst að lesa X11 RGB litastrengi. Það var leitað á þessari slóð:
    %2
is[1]: Ekki tókst að lesa X11 RGB litastrengi. Það var leitað á þessum stöðum:
    %2

[ctx: %1 is the number of shortcuts with which there is a conflict]
en: Conflict with Registered Global Shortcut | Conflict with Registered Global Shortcuts
is[0]: Árekstur við víðværan flýtilykil kerfisins
is[1]: Árekstur við víðværa flýtilykla kerfisins

en: %1 plugin automatically added due to plugin dependencies | %1 plugins automatically added due to plugin dependencies
is[0]: Íforritinu %1 var bætt við sjálfkrafa vegna meðvirkni íforritsins
is[1]: Íforritunum %1 var bætt við sjálfkrafa vegna meðvirkni íforritanna

en: %1 plugin automatically removed due to plugin dependencies | %1 plugins automatically removed due to plugin dependencies
is[0]: Íforritið %1 var fjarlægt sjálfkrafa vegna meðvirkni íforritsins
is[1]: Íforritin %1 voru fjarlægð sjálfkrafa vegna meðvirkni íforritanna

en: %1% of %2
is: %1 af %2

en: %1/s (done)
is: %1/s (lokið)

en: %2 (%1 byte) | %2 (%1 bytes)
is[0]: %2 (%1 bæti)
is[1]: %2 (%1 bæti)

en: %2 / %1 file | %2 / %1 files
is[0]: %2 / %1 skrá
is[1]: %2 / %1 skrár

en: %2 / %1 folder | %2 / %1 folders
is[0]: %2 / %1 mappa
is[1]: %2 / %1 möppur

en: %2 of %3 complete | %2 of %3 complete
is[0]: %2 af %3 lokið
is[1]: %2 af %3 lokið

en: %2% of 1 file | %2% of %1 files
is[0]: %2 % af 1 skrá
is[1]: %2 % af %1 skrám

en: %2/s (%3 remaining) | %2/s (%3 remaining)
is[0]: %2/s ( %3 eftir )
is[1]: %2/s ( %3 eftir )

en: &About
is: &Um

en: &About %1
is: &Um %1

en: &Actual Size
is: &Raunveruleg stærð

en: &Add
is: &Bæta við

en: &Add Bookmark
is: &Setja bókamerki

en: &Add to Custom Colors
is: &Bæta við sérsniðnum lit

en: &Allow storing passwords for this site
is: Leyf&a að lykilorð séu geymd fyrir þetta svæði

en: &Apply
is: &Virkja

en: &Automatic spell checking enabled by default
is: Sjálfvirk st&afsetningaryfirferð er sjálfgefið virkjuð

en: &Available:
is: &Tiltækar:

en: &Back
is: Til &baka

en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

en: &Break at Next Statement
is: &Stöðva við næstu setningu

en: &Cancel
is: &Hætta við

en: &Close
is: &Loka

en: &Close Document
is: &Loka skjali

en: &Close Wallet
is: &Loka veski

en: &Close Window
is: &Loka glugga

en: &Configure %1...
is: &Stilla %1...

en: &Configure JavaScript New Window Policies...
is: &Stilla stefnu JavaScript fyrir nýja glugga...

en: &Copy
is: &Afrita

en: &Copy Email Address
is: Afrita tölvu&póstfang

en: &Copy Full Text
is: &Afrita allan textann

en: &Copy Link Address
is: Afrita ten&gil

en: &Copy Text
is: &Afrita texta

en: &Debug
is: Af&lúsa

en: &Defaults
is: &Sjálfgefin gildi

en: &Delete
is: &Eyða

en: &Details
is: &Smáatriði

en: &Disable Error Reporting
is: &Stöðva villutilkynningar

en: &Discard
is: &Henda

en: &Do Not Save
is: &Ekki vista

en: &Do not show this message again
is: Ekki sýna þessi skilaboð &aftur

en: &Edit
is: Sýs&l

en: &Edit Bookmarks...
is: Sýsla m&eð bókamerki...

en: &Edit...
is: Sýs&l...

en: &File
is: &Skrá

en: &Find
is: &Finna

en: &Find in Frame...
is: &Finna í ramma...

en: &Find...
is: &Finna...

en: &Finished
is: &Ljúka

en: &First Page
is: F&yrsta síða

en: &Fit to Page
is: &Passa á síðu

en: &Forward
is: Á&fram

en: &Game
is: &Leikur

en: &Go
is: &Fara

en: &Go To...
is: &Fara að...

en: &Go to Line...
is: Fara að &línu...

en: &Go to Page...
is: Fara á &síðu...

en: &Grant All
is: &Leyfa allt

en: &Help
is: &Hjálp

en: &Hide Errors
is: &Fela villur

en: &Hide text when toolbar shows text alongside icons
is: &Fela texta þegar tækjasláin sýnir texta við hlið táknmynda

en: &Ignore
is: &Hunsa

en: &Join KDE
is: &Ganga í KDE hópinn

en: &Keep password
is: &Geyma lykilorð

en: &Keep this window open after transfer is complete
is: H&alda þessum glugga opnum eftir skráaflutningi lýkur

en: &Language:
is: &Tungumál:

en: &Last Page
is: &Síðasta síða

en: &Launch Bug Report Wizard
is: &Ræsa villuskýrslu álf

en: &License Agreement
is: Notanda&leyfi

en: &Mail...
is: &Póstsenda...

en: &Minimize
is: &Lágmarka

en: &New
is: &Nýtt

en: &Next
is: &Næsta

en: &Next Page
is: &Næsta síða

en: &No
is: &Nei

en: &OK
is: Í &lagi

en: &Open...
is: &Opna...

en: &Order by:
is: &Raða eftir:

en: &Overwrite
is: Skrifa &yfir

en: &Password:
is: &Lykilorð:

en: &Paste
is: &Líma

en: &Pause
is: &Bíða

en: &Previous
is: &Fyrra

en: &Previous Page
is: &Fyrri síða

en: &Print...
is: &Prenta...

en: &Prompt on replace
is: Stað&festa útskiptingu

en: &Quit
is: &Hætta

en: &Redisplay
is: Sýna &aftur

en: &Redo
is: &Endurtaka

en: &Redo: %1
is: &Endurtaka: %1

en: &Reject All
is: &Hafna öllu

en: &Remove
is: &Fjarlægja

en: &Replace
is: &Skipta út

en: &Replace...
is: &Skipta út...

en: &Report Bug...
is: Senda &villuskýrslu...

en: &Report Bugs or Wishes
is: Senda &villuskýrslu eða ósk

en: &Reset
is: &Frumstilla

en: &Restore
is: Endur&heimta

en: &Resume
is: Halda áf&ram

en: &Rotate Clockwise
is: Snúa &réttsælis

en: &Save
is: Vi&sta

en: &Save Link As...
is: &Vista tengil sem...

en: &Save Settings
is: &Vista stillingar

en: &Search
is: &Leita

en: &Selected text
is: &Valinn texti

en: &Selected:
is: &Valið:

en: &Send
is: &Senda

en: &Send Email
is: &Senda tölvupóst

en: &Send File | &Send Files
is[0]: &Senda skrá
is[1]: &Senda skrár

en: &Send Unencrypted
is: &Senda án dulritunar

en: &Settings
is: &Stillingar

en: &Show Blocked Popup Window | &Show %1 Blocked Popup Windows
is[0]: &Sýna blokkaðann sprettglugga
is[1]: &Sýna %1 blokkaða sprettglugga

en: &Show tips on startup
is: &Sýna vísbendingar í ræsingu

en: &Skip
is: &Sleppa

en: &Source:
is: &Uppruni:

en: &Spelling...
is: &Stafsetning...

en: &Stop Script
is: &Stöðva skriftu

en: &Store
is: &Geyma

en: &Submit Anyway
is: &Senda samt

en: &Support KDE
is: &Styðja KDE

en: &Text to find:
is: Finna &texta:

en: &Thanks To
is: Þakkir &fá

en: &Toolbar:
is: &Tækjaslá:

en: &Tools
is: &Tól

en: &Try
is: &Prófa

en: &Undo
is: &Afturkalla

en: &Undo: %1
is: &Hætta við: %1

en: &Up
is: &Upp

en: &Verify:
is: &Sannreyna:

en: &View
is: Sý&n

en: &Whole words only
is: Aðeins stök &orð

en: &Yes
is: &Já

en: &Zoom...
is: Að&dráttur...

en: '%1' is not a valid QLayout.
is: '%1' er ekki gilt QLayout.

en: '%1' is not a valid QWidget.
is: '%1' er ekki gilt QWidget.

en: 'ai_family' not supported
is: stuðning vantar fyrir 'ai_family'

en: 'ai_socktype' not supported
is: 'ai_socktype' óstutt

en: (C) 2005-2006 The KJSEmbed Authors
is: (C) 2005-2006 höfundar KJSEmbed

en: (No logo available)
is: (Ekkert merki til)

en: --- separator ---
is: --- aðskiljari ---

en: -default-
is: -sjálfgefið-

en: -unnamed-
is: -nafnlaust-

en: ... the <b>misspelled</b> word shown in context ...
is: ... orðið sem er <b>rangt stafað</b> er hér í samhengi ...

en: 1 download | %1 downloads
is[0]: 1 niðurhal
is[1]: %1 niðurhöl

en: 1 match found. | %1 matches found.
is[0]: 1 fannst sem passar.
is[1]: %1 fundust sem pössuðu.

en: 1 replacement done. | %1 replacements done.
is[0]: 1 útskipting búin.
is[1]: %1 útskiptingar búnar.

[ctx: 1: the i18n'ed system error code, from errno]
en: system error: %1
is: Kerfisvilla: %1

[ctx: 1: the unknown socket address family number]
en: Unknown family %1
is: Óþekkt fjölskylda %1

en: << Add to Dictionary
is: << Bæta við Orðalistann

en: <Low Surrogate>
is: <Lág-staðgengill>

en: <Merge %1>
is: <Bræða saman %1>

en: <Merge>
is: <Bræða saman>

en: <Non Private Use High Surrogate>
is: <Ekki-einkanota há-staðgengil>

en: <Private Use High Surrogate>
is: <Einkanota há-staðgengill>

en: <Private Use>
is: <Persónuleg not>

en: <a href="http://opendesktop.org">Homepage</a>
is: <a href="http://opendesktop.org">Heimasíða</a>

en: <b>misspelled</b>
is: <b>Rangt stafað</b>

en: <br />Provider: %1
is: <br />Miðlari: %1

en: <br />Version: %1
is: <br />Útgáfa: %1

en: <h1>KJSEmbed Documentation Viewer</h1>
is: <h1>KJSEmbed Hjálparskráaskoðari</h1>

en: <h2>Accelerators added (just for your info)</h2>
is: <h2>Flýtilyklum bætt við (þér til fróðleiks)</h2>

en: <h2>Accelerators changed</h2>
is: <h2>Flýtilyklum breytt</h2>

en: <h2>Accelerators removed</h2>
is: <h2>Flýtilyklar fjarlægðir</h2>

en: <html><b>KDE</b> is a world-wide network of software engineers, artists, writers, translators and facilitators who are committed to <a href="%1">Free Software</a> development. This community has created hundreds of Free Software applications as part of the KDE Development Platform and KDE Software Distribution.<br /><br />KDE is a cooperative enterprise in which no single entity controls the efforts or products of KDE to the exclusion of others. Everyone is welcome to join and contribute to KDE, including you.<br /><br />Visit <a href="%2">%2</a> for more information about the KDE community and the software we produce.</html>
is: <html><b>KDE Skjáumhverfið</b> er skrifað og viðhaldið af meðlimum KDE hópsins, neti af hugbúnaðarfólki allsstaðar að úr heiminum sem styður hugmyndina um <a href="%1">frjálsan hugbúnað</a>. Þetta samfélag hefur skapað hundruð frjálsra forrita og hugbúnað sem hluta af KDE þróunarkerfinu og KDE hugbúnaðardreifingunni.<br /><br />Ekkert fyrirtæki eða hópur manna ræður frumtextanum að KDE forritunum. Öllum er velkomið að leggja verkefninu lið. <br /><br />Nánari upplýsingar um KDE verkefnið fást á <a href="%2">%2</a>.<br /><br />Upplýsingar um KDE á íslensku og íslenskun á KDE fást á <A HREF="http://www.is.kde.org">http://www.is.kde.org</A></html>

en: <html><font size="5">%1</font><br /><b>Version %2</b><br />&nbsp;</html>
is: <html><font size="5">%1</font><br /><b>Útgáfa %2</b><br />&nbsp;</html>

en: <html><font size="5">%1</font><br/><b>version %2</b><br/>Using KDE %3</html>
is: <html><font size="5">%1</font><br/><b>útgáfa %2</b><br/>Notar KDE %3</html>

en: <html><font size="5">KDE - Be Free!</font><br /><b>Platform Version %1</b></html>
is: <html><font size="5">KDE - Vertu frjáls!</font><br /><b>Stýrikerfisútgáfa %1</b></html>

en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /></head><body style=" white-space: pre-wrap; font-family:Sans Serif; font-weight:400; font-style:normal; text-decoration:none;"><p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">(do not know yet)</p></body></html>
is: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /></head><body style=" white-space: pre-wrap; font-family:Sans Serif; font-weight:400; font-style:normal; text-decoration:none;"><p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">(veit ekki ennþá)</p></body></html>

en: <html>KDE software is and will always be available free of charge, however creating it is not free.<br /><br />To support development the KDE community has formed the KDE e.V., a non-profit organization legally founded in Germany. KDE e.V. represents the KDE community in legal and financial matters. See <a href="%1">%1</a> for information on KDE e.V.<br /><br />KDE benefits from many kinds of contributions, including financial. We use the funds to reimburse members and others for expenses they incur when contributing. Further funds are used for legal support and organizing conferences and meetings. <br /> <br />We would like to encourage you to support our efforts with a financial donation, using one of the ways described at <a href="%2">%2</a>.<br /><br />Thank you very much in advance for your support.</html>
is: <html>KDE er ókeypis, en forritun þess er ekki ókeypis <br /><br /> Því hefur KDE teymið stofnað KDE e.V., löglega stofnuð félagasamtök í Þýskalandi. Félagið starfar ekki í hagnaðarskyni. Félagið kemur fram fyrir hönd KDE verkefnisins varðandi lögfræðleg mál og fjárhagsmál. Sjá: <a href="%1">%1</a> varðandi frekari upplýsingar um KDE e.V.<br /><br />KDE teymið þarf fjárhagslegan stuðning.  Mest af fjármununum er varið til að styrkja meðlimi og aðra í þeim útgjöldum sem þeir kunna að verða fyrir vegna stuðnings síns við KDE.  Þú ert hvattur til að leggja þitt að mörkum með fjárhagslegum stuðningi, með því að notfæra þér einhverja af aðferðum sem lýst er á <a href="%2">%2</a>.<br /><br /> Með fyrirfram þökk fyrir stuðning þinn.</html>

en: <html>Software can always be improved, and the KDE team is ready to do so. However, you - the user - must tell us when something does not work as expected or could be done better.<br /><br />KDE has a bug tracking system. Visit <a href="%1">%1</a> or use the "Report Bug..." dialog from the "Help" menu to report bugs.<br /><br />If you have a suggestion for improvement then you are welcome to use the bug tracking system to register your wish. Make sure you use the severity called "Wishlist".</html>
is: <html>Það má alltaf bæta hugbúnað og KDE hópurinn er boðinn og búinn að gera það. Hinsvegar þarft þú sem notandi að segja frá því ef eitthvað virkar ekki sem skyldi eða mætti gera betur.<br /><br />Það er til villugrunnur fyrir KDE Skjáborðsumhverfið sem finnst á <a href="%1">%1</a>. Þú getur líka notað valmyndina merkta "Senda villuskýrslu" til að senda inn upplýsingar um villur sem þú hefur fundið.<br /><br />Ef þú hefur tillögur að endurbótum á KDE Skjáborðsumhverfinu ertu hvattur til að nota KDE villutólið sem að senda inn tillögu þína. Vertu bara viss um að hafa merkt hana sem "Óskalisti".</html>

en: <html>You do not have to be a software developer to be a member of the KDE team. You can join the national teams that translate program interfaces. You can provide graphics, themes, sounds, and improved documentation. You decide!<br /><br />Visit <a href="%1">%1</a> for information on some projects in which you can participate.<br /><br />If you need more information or documentation, then a visit to <a href="%2">%2</a> will provide you with what you need.</html>
is: <html>Fólk þarf ekki að vera forritarar til að taka þátt í þróun KDE. Þú gætir til dæmis tekið þátt í að íslenska notendaviðmót forrita eða þýða á önnur tungumál, hjálpað til við að hanna táknmyndir, þemur, hljóð eða annað og hjálpað til við að skrifa handbækur, allt eftir því hvar áhugi þinn og hæfileikar liggja.<br /><br />Á <a href="%1">%1</a> má finna lista yfir þau verkefni sem vantar fólk í.<br /><br />Nánari upplýsingar og skjölun er á <a href="%2">%2</a>.</html>

en: <not assigned>
is: <ekki úthlutað>

en: <p>Downloads: %1</p>
is: <p>Niðurhöl: %1</p>

en: <p>No Downloads</p>
is: <p>Engin niðurhöl</p>

en: <p>You chose the severity <b>Critical</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>break unrelated software on the system (or the whole system)</li><li>cause serious data loss</li><li>introduce a security hole on the system where the affected package is installed</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
is: <p>Þú valdir alvarleikann <b>Grafalvarlegt</b>. Vinsamlegast athugaðu að þessi alvarleiki er einungis fyrir villur sem</p> <ul><li>gera ótengdan hugbúnað á kerfinu (eða allt kerfið) óvirkt</li><li>valda alvarlegum gagnamissi</li><li>opnar öryggisholu á kerfinu þar sem téður pakki er uppsettur</li> </ul>
    <p>Veldur villan sem þú ert að tilkynna einhverjum af ofangreindum skaða? Ef svo er ekki, veldu þá minni alvarleika. Þakka þér fyrir.</p>

en: <p>You chose the severity <b>Grave</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>make the package in question unusable or mostly so</li><li>cause data loss</li><li>introduce a security hole allowing access to the accounts of users who use the affected package</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
is: <p>Þú valdir alvarleikann <b>Alvarlegt</b>. Vinsamlegast athugaðu að þessi alvarleiki er einungis hugsaður fyrir villur sem</p> <ul>   <li>gera téðan pakka svo gott sem ónothæfan</li>   <li>valda gagnamissi</li>   <li>opna fyrir öryggisholu sem leyfir aðgang að kerfinu sem notandinn sem keyrir forritið</li> </ul>
    <p>Veldur villan sem þú ert að tilkynna einhverjum af ofangreindum skaða? Ef svo er ekki, veldu þá minni alvarleika. Þakka þér fyrir.</p>

en: <qt>
    <p>Click here to let all occurrences of the unknown word remain as they are.</p>
    <p>This action is useful when the word is a name, an acronym, a foreign word or any other unknown word that you want to use but not add to the dictionary.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Smelltu hér til að láta öll tilfelli af óþekkta orðinu standa eins og þau eru.</p>
    <p>Þessi aðgerð er gagnleg þegar orðið er nafn, skammstöfun, útlent orð eða hvaða óþekkt orð sem er sem þú vilt ekki bæta við orðasafnið.</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>Click here to let this occurrence of the unknown word remain as is.</p>
    <p>This action is useful when the word is a name, an acronym, a foreign word or any other unknown word that you want to use but not add to the dictionary.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Smelltu hér til að láta óþekkta orðið standa eins og það er.</p>
    <p>Þessi aðgerð er gagnleg þegar orðið er nafn, skammstöfun, útlent orð eða hvaða óþekkt orð sem er sem þú vilt ekki bæta við orðasafnið.</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>Click here to replace all occurrences of the unknown text with the text in the edit box above (to the left).</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Smelltu hér til að skipta út öllum tilfellum af óþekkta orðinu innan textans sem er hér að ofan (vinstra megin).</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>Click here to replace this occurrence of the unknown text with the text in the edit box above (to the left).</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Smelltu hér til að skipta út þessu tilfelli af óþekkta orðinu með því sem er í kassanum að ofan (vinstra megin).</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>Here you can see a text excerpt showing the unknown word in its context. If this information is not sufficient to choose the best replacement for the unknown word, you can click on the document you are proofing, read a larger part of the text and then return here to continue proofing.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Hér er að sjá brot úr textanum sem sýnir hið óþekkta orð í samhenginu sem það er í. Ef þessar upplýsingar eru ekki nægar til þess að velja gott orð í staðinn getur þú smellt á skjalið sem þú ert að villuleita og lesið stærri hluta af textanum og komið hingað aftur og valið orð í staðinn.</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>If the unknown word is misspelled, you should check if the correction for it is available and if it is, click on it. If none of the words in this list is a good replacement you may type the correct word in the edit box above.</p>
    <p>To correct this word click <b>Replace</b> if you want to correct only this occurrence or <b>Replace All</b> if you want to correct all occurrences.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Ef óþekkta orðið er ekki rétt stafað ættir þú að athuga hvort ekki sé til staðar rétt stöfuð útgáfa af því og ef svo er, smella á hana. Ef ekkert orðanna í listanum er rétt getur þú slegið inn rétt orð í textasvæðið að ofan.</p>
    <p>Ef þú vilt lagfæra þetta orð hér getur þú smellt á <b>Skipta út</b> eða á <b>Skipta út öllum</b> ef þú vilt lagfæra þetta orð allstaðar.</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>If the unknown word is misspelled, you should type the correction for your misspelled word here or select it from the list below.</p>
    <p>You can then click <b>Replace</b> if you want to correct only this occurrence of the word or <b>Replace All</b> if you want to correct all occurrences.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Ef óþekkta orðið er rangt stafað ættir þú að slá inn rétta orðið hér eða velja það úr listanum fyrir neðan.</p>
    <p>Þú getur svo smellt á <b>Skipta út</b> ef þú vilt lagfæra orðið hér í skjalinu eða á <b>Skipta út öllum</b> ef þú vilt lagfæra það allstaðar í skjalinu.</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>Select the language of the document you are proofing here.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Veldu tungumálið sem skjalið sem þú ert að yfirfara er ritað í hér.</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>The unknown word was detected and considered unknown because it is not included in the dictionary.<br>
    Click here if you consider the unknown word not to be misspelled, and you want to avoid wrongly detecting it again in the future. If you want to let it remain as is, but not add it to the dictionary, then click <b>Ignore</b> or <b>Ignore All</b> instead.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Óþekkta orðið fannst og var talið óþekkt vegna þess að það er ekki að finna í neinni af orðabókunum sem nú eru í notkun.<br>
    Smelltu hér ef þú telur orðið vera rétt stafað og þú vilt forðast það að það verði aftur talið vera óþekkt í framtíðinni. Ef þú vilt láta það standa eins og það er en ekki bæta því í orðabókina getur þú smellt á <b>Hunsa</b> eða <b>Hunsa öll</b> hnappinn.</p>
    </qt>

en: <qt><b>Error</b>: %1: %2</qt>
is: <qt><b>Villa</b>: %1: %2</qt>

en: <qt><b>Error</b>: node %1: %2</qt>
is: <qt><b>Villa</b>: hnútur %1: %2</qt>

en: <qt><p><strong>'Print header'</strong></p><p>If this checkbox is enabled, the printout of the HTML document will contain a header line at the top of each page. This header contains the current date, the location URL of the printed page and the page number.</p><p>If this checkbox is disabled, the printout of the HTML document will not contain such a header line.</p> </qt>
is: <qt><p><strong>'Prenta haus'</strong></p><p>Ef það er hakað við þetta mun útprentunin af HTML skjalinu innihalda línu efst á hverri síðu sem inniheldur tíma og dagsetningu útprentunarinnar, staðsetningu skjalsins og síðunúmer.</p><p>Sé ekki hakað við hér mun útprentun skjalsins ekki innihalda slíka línu.</p> </qt>

en: <qt><p><strong>'Print images'</strong></p><p>If this checkbox is enabled, images contained in the HTML page will be printed. Printing may take longer and use more ink or toner.</p><p>If this checkbox is disabled, only the text of the HTML page will be printed, without the included images. Printing will be faster and use less ink or toner.</p> </qt>
is: <qt><p><strong>'Prenta myndir'</strong></p><p>Ef hakað er í þetta verða myndir sem eru í HTML skjölum einnig prentaðar út með skjalinu. Útprentunin gæti því tekið lengri tíma og nota meira blek eða tóner.</p><p>Ef ekki er hakað við hér verða myndir ekki prentaðar með heldur einungis HTML skjalið. Útprentun verður fljótvirkari og minna blek eða tóner verður notað.</p> </qt>

en: <qt><p><strong>'Printerfriendly mode'</strong></p><p>If this checkbox is enabled, the printout of the HTML document will be black and white only, and all colored background will be converted into white. Printout will be faster and use less ink or toner.</p><p>If this checkbox is disabled, the printout of the HTML document will happen in the original color settings as you see in your application. This may result in areas of full-page color (or grayscale, if you use a black+white printer). Printout will possibly happen more slowly and will probably use more toner or ink.</p> </qt>
is: <qt><p><strong>'Prentvænn hamur'</strong></p><p>Ef það er hakað við hér verður HTML skjalið prentað út í svart hvítu og öllum lituðum bakgrunni umbreytt í hvítt. Útprentunin mun þá taka styttri tíma og nota minna blek eða tóner.</p><p>Sé ekki hakað við hér verður skjalið prentað út í fullum gæðum eins og það er í forritinu sem þú sérð það í. Útprentanir í þessum gæðum geta orðið heilsíður í fullum litum (eða gráskölum ef þú ert með svarthvítan prentara). Útprentunin mun líklega taka lengri tíma og mun sannarlega nota meiri blek eða tóner.</p> </qt>

en: <qt><p>Either the hardware/software the module configures is not available or the module has been disabled by the administrator.</p></qt>
is: <qt><p>Annaðhvort eru tækin/forritin sem einingin stillir ekki aðgengileg eða að einingin sjálf hefur verið stöðvuð af kerfisstjóra.</p></qt>

en: <qt><p>Possible reasons:<ul><li>An error occurred during your last KDE upgrade leaving an orphaned control module</li><li>You have old third party modules lying around.</li></ul></p><p>Check these points carefully and try to remove the module mentioned in the error message. If this fails, consider contacting your distributor or packager.</p></qt>
is: <qt><p>Mögulegar ástæður:<ul><li>Villa kom upp við síðustu KDE uppfærslu sem skildi eftir ótengda stjórneiningu</li><li>Þú ert með gamlar einingar frá öðrum aðilum</li></ul></p><p>Athugaðu þetta hvorutveggja vandlega og reyndu að fjarlægja stjórneininguna sem vitnað er í. Ef það tekst ekki reyndu að hafa samband við dreifingaraðila þinn eða þá sem sáu um pökkunina</p></qt>

en: <qt><p>The diagnosis is:<br />The desktop file %1 could not be found.</p></qt>
is: <qt><p>Greiningin er:<br />Skjáborðsskráin %1 fannst ekki.</p></qt>

en: <qt><p>This word was considered to be an "unknown word" because it does not match any entry in the dictionary currently in use. It may also be a word in a foreign language.</p>
    <p>If the word is not misspelled, you may add it to the dictionary by clicking <b>Add to Dictionary</b>. If you do not want to add the unknown word to the dictionary, but you want to leave it unchanged, click <b>Ignore</b> or <b>Ignore All</b>.</p>
    <p>However, if the word is misspelled, you can try to find the correct replacement in the list below. If you cannot find a replacement there, you may type it in the text box below, and click <b>Replace</b> or <b>Replace All</b>.</p>
    </qt>
is: <qt><p>Þetta orð telst vera "óþekkt orð" vegna þess að það er ekki að finna í neinni af orðabókunum sem nú eru í notkun.  Það gæti einnig verið á erlendri tungu.</p>
    <p>Ef það er ekki rangt stafað getur þú bætt því við orðabókina með því að smella á <b>Bæta við Orðalistann</b>. Smelltu á <b>Hunsa</b> eða <b>Hunsa öll</b> ef þú vilt ekki bæta óþekkta orðinu í orðabókina og láta orðið standa eins og það er.</p><p>Hinsvegar, ef orðið er ekki rétt stafað getur þú leitað í listanum að neðan að réttu orði. Ef rétt orð er ekki að finna í listanum getur þú slegið það inn í textasvæðið að neðan og smellt á <b>Skipta út</b> eða <b>Skipta út öllum</b>.</p>
    </qt>

en: <qt>Access by untrusted page to<br /><b>%1</b><br /> denied.</qt>
is: <qt>Aðgangi í síðu sem er ekki treyst að<br /><b>%1</b><br /> hafnað.</qt>

en: <qt>Are you sure you want to quit <b>%1</b>?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir hætta í <b>%1</b>?</qt>

en: <qt>Cannot start <i>gpg</i> and check the validity of the file. Make sure that <i>gpg</i> is installed, otherwise verification of downloaded resources will not be possible.</qt>
is: <qt>Gat ekki ræst <i>gpg</i> og staðfest skrána. Gaktu úr skugga um að <i>gpg</i> sé uppsett svo mögulegt sé að staðfesta uppruna auðlinda sem fluttar hafa verið inn af netinu.</qt>

en: <qt>Cannot start <i>gpg</i> and retrieve the available keys. Make sure that <i>gpg</i> is installed, otherwise verification of downloaded resources will not be possible.</qt>
is: <qt>Gat ekki ræst <i>gpg</i> og kannað tiltæka lykla. Gaktu úr skugga um að <i>gpg</i> sé uppsett svo mögulegt sé að staðfesta uppruna auðlinda sem fluttar hafa verið inn af netinu.</qt>

en: <qt>Cannot start <i>gpg</i> and sign the file. Make sure that <i>gpg</i> is installed, otherwise signing of the resources will not be possible.</qt>
is: <qt>Gat ekki ræst <i>gpg</i> og undirritað skrána. Gaktu úr skugga um að <i>gpg</i> sé uppsett svo mögulegt sé að undirrita auðlindir.</qt>

en: <qt>Do you want to search the Internet for <b>%1</b>?</qt>
is: <qt>Viltu leita að <b>%1</b> á Internetinu?</qt>

en: <qt>Enlarge Font<br /><br />Make the font in this window bigger. Click and hold down the mouse button for a menu with all available font sizes.</qt>
is: <qt>Stækka letrið<br /><br />Gera letrið í þessum glugga stærra. Smelltu músarhnappnum og haltu honum niðri til að fá valmynd með mögulegum leturstærðum.</qt>

en: <qt>Enter passphrase for key <b>0x%1</b>, belonging to<br /><i>%2&lt;%3&gt;</i><br />:</qt>
is: <qt>Sláðu inn lykilorð fyrir lykilinn <b>0x%1</b> sem tilheyrir <br /><i>%2&lt;%3&gt;</i><br />:</qt>

en: <qt>Find next occurrence of '<b>%1</b>'?</qt>
is: <qt>Finna næsta tilvik af '<b>%1</b>'?</qt>

en: <qt>Find next<br /><br />Find the next occurrence of the text that you have found using the <b>Find Text</b> function.</qt>
is: <qt>Finna næsta<br /><br />Finna næsta tilfelli af textanum sem fannst með leitinni í <b>Finna texta</b> aðgerðinni.</qt>

en: <qt>Find previous<br /><br />Find the previous occurrence of the text that you have found using the <b>Find Text</b> function.</qt>
is: <qt>Finna fyrra<br /><br />Finna fyrra tilfelli af textanum sem fannst með leitinni í <b> Finna texta</b> aðgerðinni.</qt>

en: <qt>Find text<br /><br />Shows a dialog that allows you to find text on the displayed page.</qt>
is: <qt>Finna texta<br /><br />Birtir glugga sem gerir þér kleift að leita að texta á síðunni.</qt>

en: <qt>If enabled, any occurrence of <code><b>\N</b></code>, where <code><b>N</b></code> is an integer number, will be replaced with the corresponding capture ("parenthesized substring") from the pattern.<p>To include (a literal <code><b>\N</b></code> in your replacement, put an extra backslash in front of it, like <code><b>\\N</b></code>.</p></qt>
is: <qt>Ef virkt, verður öllum tilvikum af <code><b>\N</b></code>, þar sem <code><b>N</b></code> er heiltala, skipt út með tilsvarandi gripi ("svigaður undirstrengur") frá munstrinu. <p>Til að innifela (lesgildan <code><b>\N</b></code> í útskiptingunni þinni, settu auka sviga fremst, svona <code><b>\\N</b></code>.</p></qt>

en: <qt>If you press the <b>Find</b> button, the text you entered above is searched for within the document.</qt>
is: <qt>Ef þú smellir á <b>Leita</b> hnappinn verður leitað að textanum sem þú slóst inn að ofan í núverandi skjali.</qt>

en: <qt>If you press the <b>Replace</b> button, the text you entered above is searched for within the document and any occurrence is replaced with the replacement text.</qt>
is: <qt>Ef þú smellir á <b>Skipta út</b> hnappinn verður leitað að textanum sem þú slóst inn að ofan og honum skipt út fyrir nýja textann í núverandi skjali.</qt>

en: <qt>No information available.<br />The supplied KAboutData object does not exist.</qt>
is: <qt>Því miður eru engar upplýsingar tiltækar.<br />Þessi KAboutData hlutur er ekki til.</qt>

en: <qt>No matches found for '<b>%1</b>'.</qt>
is: <qt>Ekkert fannst sem passaði við '<b>%1</b>'.</qt>

en: <qt>Print Frame<br /><br />Some pages have several frames. To print only a single frame, click on it and then use this function.</qt>
is: <qt>Prenta ramma<br /><br />Sumar vefsíður hafa marga ramma. Ef þú vilt prenta einungis einn þeirra skaltu smella á hann og velja þessa aðgerð.</qt>

en: <qt>Shrink Font<br /><br />Make the font in this window smaller. Click and hold down the mouse button for a menu with all available font sizes.</qt>
is: <qt>Smækka letrið<br /><br />Gera letrið í þessum glugga smærra. Smelltu músarhnappnum og haltu honum niðri til að fá valmynd með mögulegum leturstærðum.</qt>

en: <qt>Specifies how Jovie should speak the event when received.  If you select "Speak custom text", enter the text in the box.  You may use the following substitution strings in the text:<dl><dt>%e</dt><dd>Name of the event</dd><dt>%a</dt><dd>Application that sent the event</dd><dt>%m</dt><dd>The message sent by the application</dd></dl></qt>
is: <qt>Skilgreinir hvernig Jovie ætti að tala móttekinn atburð. Ef þú velur "Tala sérsniðinn texta", sláðu hann þá inn í kassann. Þú getur notað eftirfarandi útskiptanlega strengi í textanum:<dl><dt>%e</dt><dd>Nafn á atburðinum</dd><dt>%a</dt><dd>Forritið sem sendi atburðinn</dd><dt>%m</dt><dd>Skilaboðið sem var sent frá forritinu</dd></dl></qt>

en: <qt>The '%1' key combination is already used by the <b>%2</b> action.<br>Please select a different one.</qt>
is: <qt>Lyklasamsetningin %1 er nú þegar í notkun fyrir aðgerðina <b>%2</b>.<br>Veldu ótvíræða samsetningu.</qt>

en: <qt>The diagnosis is:<br />%1<p>Possible reasons:</p><ul><li>An error occurred during your last KDE upgrade leaving an orphaned control module</li><li>You have old third party modules lying around.</li></ul><p>Check these points carefully and try to remove the module mentioned in the error message. If this fails, consider contacting your distributor or packager.</p></qt>
is: <qt>Villugreiningin er:<br />%1<p>Mögulegar ástæður:</p><p><ul><li>Villa kom upp við síðustu KDE uppfærslu sem skildi eftir ótengda stjórneiningu</li><li>Þú ert með gamlar einingar frá öðrum aðilum</li></ul></p><p>Athugaðu þetta hvorutveggja vandlega og reyndu að fjarlægja stjórneininguna sem vitnað er í. Ef það tekst ekki reyndu að hafa samband við dreifingaraðila þinn eða þá sem sáu um pökkunina.</p></qt>

en: <qt>The diagnosis is:<br />The desktop file %1 does not specify a library.</qt>
is: <qt>Greiningin er:<br />Skjáborðsskráin %1 tilgreinir ekki aðgerðasafn.</qt>

en: <qt>The form will be submitted to <br /><b>%1</b><br />on your local filesystem.<br />Do you want to submit the form?</qt>
is: <qt>Valblaðið verður sent til<br /> <b>%1</b><br /> á skráakerfinu þínu.<br /> Viltu senda valblaðið?</qt>

en: <qt>This site is requesting to open<p>%1</p>in a new browser window via JavaScript.<br />Do you want to allow this?</qt>
is: <qt>Þessi vefur er að reyna að opna<p>%1</p> í nýjum vafraglugga með Javascript.<br />Vilt þú leyfa honum það?</qt>

en: <qt>This site is submitting a form which will open <p>%1</p> in a new browser window via JavaScript.<br />Do you want to allow the form to be submitted?</qt>
is: <qt>Þessi vefur er að reyna að opna <p>%1</p> í nýjum vafraglugga með Javascript.<br />Vilt þú leyfa honum það?</qt>

en: <qt>This untrusted page links to<br /><b>%1</b>.<br />Do you want to follow the link?</qt>
is: <qt>Þessi ótrausta síða tengir inn á<br /><B>%1</B>.<br />Viltu fylgja tenglinum?</qt>

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="http://bugs.kde.org">http://bugs.kde.org</a> where you will find a form to fill in. The information displayed above will be transferred to that server.</qt>
is: <qt>Ef þú vilt senda inn villuskýrslu, smelltu þá á hlekkinn hér fyrir neðan.
    Þá opnast nýr gluggi í vafranum á síðunni <a href="http://bugs.kde.org">http://bugs.kde.org</a> þar sem er eyðublað fyrir villuskýrslur.
    Upplýsingarnar hér að ofan verða sendar þangað.</qt>

[ctx: @action]
en: &Font
is: &Letur

[ctx: @action]
en: &Justify
is: &Jafna

[ctx: @action]
en: &Strike Out
is: Yfir&strika

[ctx: @action]
en: About Application
is: Um forritið

[ctx: @action]
en: About KDE
is: Um KDE

[ctx: @action]
en: Activate Next Tab
is: Virkja næsta flipa

[ctx: @action]
en: Activate Previous Tab
is: Virkja fyrri flipa

[ctx: @action]
en: Actual Size
is: Raunveruleg stærð

[ctx: @action]
en: Add Bookmark
is: Setja bókamerki

[ctx: @action]
en: Align &Center
is: &Miðjujafna

[ctx: @action]
en: Align &Left
is: &Vinstrijafna

[ctx: @action]
en: Align &Right
is: Jafna til hæg&ri

[ctx: @action]
en: Back
is: Til baka

[ctx: @action]
en: Backward Word
is: Aftur á bak um orð

[ctx: @action]
en: Beginning of Line
is: Byrjun línu

[ctx: @action]
en: Clear
is: Hreinsa

[ctx: @action]
en: Close
is: Loka

[ctx: @action]
en: Configure Notifications
is: Stilla tilkynningar

[ctx: @action]
en: Configure Toolbars
is: Stilla tækjaslár

[ctx: @action]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: @action]
en: Cut
is: Klippa

[ctx: @action]
en: Decrease Indent
is: Minnka inndrátt

[ctx: @action]
en: Delete Word Backwards
is: Eyða orði til vinstri

[ctx: @action]
en: Delete Word Forward
is: Eyða orði til hægri

[ctx: @action]
en: Deselect
is: Afvelja

[ctx: @action]
en: Document Back
is: Til baka í skjali

[ctx: @action]
en: Document Forward
is: Áfram í skjali

[ctx: @action]
en: Edit Bookmarks
is: Breyta bókamerkjum

[ctx: @action]
en: End of Line
is: Endir línu

[ctx: @action]
en: Find
is: Finna

[ctx: @action]
en: Find Next
is: Finna næsta

[ctx: @action]
en: Find Prev
is: Finna fyrra

[ctx: @action]
en: Fit To Height
is: Laga að hæð

[ctx: @action]
en: Fit To Page
is: Laga að síðu

[ctx: @action]
en: Fit To Width
is: Laga að breidd

[ctx: @action]
en: Font &Size
is: Letur&stærð

[ctx: @action]
en: Format Painter
is: Sniðmálari

[ctx: @action]
en: Forward
is: Áfram

[ctx: @action]
en: Forward Word
is: Áfram um orð

[ctx: @action]
en: Full Screen Mode
is: Fylla skjá

[ctx: @action]
en: Go to Line
is: Fara að línu

[ctx: @action]
en: Goto
is: Fara

[ctx: @action]
en: Goto Page
is: Fara á síðu

[ctx: @action]
en: Help
is: Hjálp

[ctx: @action]
en: Increase Indent
is: Auka inndrátt

[ctx: @action]
en: Insert Rule Line
is: Setja inn lárétta línu

[ctx: @action]
en: Key Bindings
is: Lyklabindingar

[ctx: @action]
en: Left-to-Right
is: Vinstri-til-hægri

[ctx: @action]
en: Link
is: Tengja

[ctx: @action]
en: Mail
is: Póstur

[ctx: @action]
en: New
is: Ný

[ctx: @action]
en: Next Completion Match
is: Næsti textaklárunarmöguleiki

[ctx: @action]
en: Next Item in List
is: Næsti liður í listanum

[ctx: @action]
en: Open
is: Opna

[ctx: @action]
en: Open Recent
is: Opna nýlegt

[ctx: @action]
en: Paste
is: Líma

[ctx: @action]
en: Paste Selection
is: Líma vali

[ctx: @action]
en: Preferences
is: Eiginleikar

[ctx: @action]
en: Previous Completion Match
is: Fyrri textaklárunarmöguleiki

[ctx: @action]
en: Previous Item in List
is: Fyrri liður í listanum

[ctx: @action]
en: Print
is: Prenta

[ctx: @action]
en: Print Preview
is: Forsýna prentun

[ctx: @action]
en: Prior
is: Fyrri

[ctx: @action]
en: Quit
is: Hætta

[ctx: @action]
en: Redo
is: Endurtaka

[ctx: @action]
en: Reload
is: Endurlesa

[ctx: @action]
en: Replace
is: Skipta út

[ctx: @action]
en: Report Bug
is: Senda villutilkynningu

[ctx: @action]
en: Revert
is: Afturkalla

[ctx: @action]
en: Right-to-Left
is: Hægri-til-vinstri

[ctx: @action]
en: Save
is: Vista

[ctx: @action]
en: Save As
is: Vista sem

[ctx: @action]
en: Save Options
is: Valkostir vistunar

[ctx: @action]
en: Select All
is: Velja allt

[ctx: @action]
en: Show Menu Bar
is: Sýna valslá

[ctx: @action]
en: Show Statusbar
is: Sýna stöðuslá

[ctx: @action]
en: Show Toolbar
is: Sýna tækjaslá

[ctx: @action]
en: Spelling
is: Stafsetning

[ctx: @action]
en: Subscript
is: Lágletur

[ctx: @action]
en: Substring Completion
is: Textaklárun strenghluta

[ctx: @action]
en: Superscript
is: Háletur

[ctx: @action]
en: Switch Application Language
is: Skipta um tungumál forrits

[ctx: @action]
en: Text &Color...
is: Te&xtalitur...

[ctx: @action]
en: Text &Highlight...
is: Texti &upplitun...

[ctx: @action]
en: Text Completion
is: Textaklárun

[ctx: @action]
en: Tip Of Day
is: Vísbending dagsins

[ctx: @action]
en: To Plain Text
is: Sem hreinn texti

[ctx: @action]
en: Undo
is: Afturkalla

[ctx: @action]
en: Up
is: Upp

[ctx: @action]
en: What's This
is: Hvað er þetta

[ctx: @action]
en: Zoom
is: Aðdráttur

[ctx: @action]
en: Zoom In
is: Renna að

[ctx: @action]
en: Zoom Out
is: Renna frá

[ctx: @action Beginning of document]
en: Begin
is: Byrjun

[ctx: @action End of document]
en: End
is: Endir

[ctx: @action Go to main page]
en: Home
is: Heim

[ctx: @action Opposite to Prior]
en: Next
is: Næsta

[ctx: @action boldify selected text]
en: &Bold
is: &Feitletra

[ctx: @action italicize selected text]
en: &Italic
is: S&káletur

[ctx: @action underline selected text]
en: &Underline
is: &Undirstrika

[ctx: @action:button]
en: &Finished
is: &Lokið

[ctx: @action:button]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @action:button]
en: Close
is: Loka

[ctx: @action:button]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @action:button Clear current text in the line edit]
en: Clear text
is: Hreinsa texta

[ctx: @action:button Replace all occurrences]
en: &All
is: &Öllu

[ctx: @action:button Restart find & replace]
en: Restart
is: Endurræsa

[ctx: @action:button Stop find & replace]
en: Stop
is: Stöðva

[ctx: @action:inmenu]
en: Exit F&ull Screen Mode
is: &Fara úr skjáfylliham

[ctx: @action:inmenu]
en: F&ull Screen Mode
is: Skjá&fyllihamur

[ctx: @action:inmenu]
en: Open &with %1
is: Opna &með %1

[ctx: @action:intoolbar]
en: Exit Full Screen
is: Ekki fylla skjá

[ctx: @action:intoolbar]
en: Full Screen
is: Skjáfylli

[ctx: @filename/plain]
en: ‘%1’
is: %1

[ctx: @info]
en: Date cannot be earlier than %1
is: Dagsetning má ekki vera fyrir %1

[ctx: @info]
en: Date cannot be later than %1
is: Dagsetning má ekki vera síðar en %1

[ctx: @info]
en: Delete tag
is: Eyða merki

[ctx: @info]
en: Open '%1'?
is: Opna '%1'?

[ctx: @info]
en: Should the tag <resource>%1</resource> really be deleted for all files?
is: Á að eyða merkinu <resource>%1</resource> af öllum skrám?

[ctx: @info]
en: The date you entered is invalid
is: Dagsetningin sem þú slóst inn er ógild

[ctx: @info]
en: The entered date and time is after the maximum allowed date and time.
is: Tíma- og dagsetningin eru á eftir hámarkstíma- og dagsetningu sem leyfð er.

[ctx: @info]
en: The entered date and time is before the minimum allowed date and time.
is: Tíma- og dagsetningin eru á undan lágmarkstíma- og dagsetningu sem leyfð er.

[ctx: @info]
en: The time you entered is invalid
is: Tímasetningin sem þú slóst inn er ógild

[ctx: @info]
en: Time cannot be earlier than %1
is: Tímasetning má ekki vera fyrir %1

[ctx: @info]
en: Time cannot be later than %1
is: Tímasetning má ekki vera síðar en %1

[ctx: @info:shell %1 is cmdoption name]
en: '%1' missing.
is: '%1' vantar.

[ctx: @info:shell message on appcmd --version; do not translate 'Development Platform'%3 application name, other %n version strings]
en: Qt: %1
    KDE Development Platform: %2
    %3: %4
is: Qt: %1
    KDE þróunarumhverfi: %2
    %3: %4

[ctx: @info:tooltip]
en: Change font family?
is: Breyta leturfjölskyldu?

[ctx: @info:tooltip]
en: Change font size?
is: Breyta leturstærð?

[ctx: @info:tooltip]
en: Change font style?
is: Breyta leturstíl?

[ctx: @info:tooltip]
en: Display the window in full screen
is: Birta glugga á öllum skjánum

[ctx: @info:tooltip]
en: Exit full screen mode
is: Fara úr skjáfylliham

[ctx: @info:whatsthis]
en: Enable this checkbox to change the font family settings.
is: Hakaðu hér við til að breyta leturfjölskyldu.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Enable this checkbox to change the font size settings.
is: Hakaðu hér við til að breyta leturstærð.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Enable this checkbox to change the font style settings.
is: Hakaðu hér við til að breyta leturstíl.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Here you can choose the font family to be used.
is: Hér getur þú valið leturfjölskyldu sem á að nota.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Here you can choose the font style to be used.
is: Hér getur þú valið leturstíl sem á að nota.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Here you can choose the font to be used.
is: Hér getur þú valið letrið sem á að nota.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This is the file name suggested by the server
is: Þetta er skráarheitið sem miðlarinn stingur upp á

[ctx: @item]
en: Other encoding (%1)
is: Önnur kóðun (%1)

[ctx: @item Font name]
en: Monospace
is: Jafnbreitt

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: <application>ASpell</application> Default
is: <application>ASpell</application> sjálfgefið

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: <application>Hunspell</application> Default
is: <application>Hunspell</application> sjálfgefið

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: <application>ISpell</application> Default
is: <application>ISpell</application> sjálfgefið

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Belarusian
is: Hvítrússneskt

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Brazilian Portuguese
is: Brasilísk portúgalska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Czech
is: Tékkneska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Danish
is: Danska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: English
is: Enska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: French
is: Franska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: German
is: Þýska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: German (new spelling)
is: Þýska (ný stafs.)

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Hebrew
is: Hebreskt

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Hungarian
is: Ungverkst

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Lithuanian
is: Litháíska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Norwegian
is: Norska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Polish
is: Pólska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Portuguese
is: Portúgalska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Russian
is: Rússneska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Slovak
is: Slóvenska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Slovenian
is: Slóvanska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Spanish
is: Spænska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Swedish
is: Sænska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Swiss German
is: Svissnesk þýska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Turkish
is: Tyrknenskt

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Ukrainian
is: Úkraínska

[ctx: @item Spelling dictionary]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @item Spelling dictionary: %1 dictionary name]
en: Default - %1
is: Sjálfgefin - %1

[ctx: @item Spelling dictionary: %1 dictionary name, %2 file name]
en: Default - %1 [%2]
is: Sjálfgefin - %1 [%2]

[ctx: @item Text character set]
en: Arabic
is: Arabískt

[ctx: @item Text character set]
en: Baltic
is: Baltneskt

[ctx: @item Text character set]
en: Central European
is: Mið-evrópskt

[ctx: @item Text character set]
en: Chinese Simplified
is: Einfölduð kínverska

[ctx: @item Text character set]
en: Chinese Traditional
is: Hefðbundin kínverska

[ctx: @item Text character set]
en: Cyrillic
is: Kýrílskt

[ctx: @item Text character set]
en: Disabled
is: Óvirkt

[ctx: @item Text character set]
en: Greek
is: Grískt

[ctx: @item Text character set]
en: Hebrew
is: Hebreskt

[ctx: @item Text character set]
en: Japanese
is: Japanskt

[ctx: @item Text character set]
en: Korean
is: Kóreskt

[ctx: @item Text character set]
en: Northern Saami
is: Norður Saami

[ctx: @item Text character set]
en: Other
is: Annað

[ctx: @item Text character set]
en: South-Eastern Europe
is: Suð-austur evrópskt

[ctx: @item Text character set]
en: Thai
is: Tælenskt

[ctx: @item Text character set]
en: Turkish
is: Tyrknenskt

[ctx: @item Text character set]
en: Universal
is: Alheims

[ctx: @item Text character set]
en: Western European
is: Vesturevrópskt

[ctx: @item font]
en: Bold
is: Feitletrað

[ctx: @item font]
en: Bold Italic
is: Feit- og skáletrað

[ctx: @item font]
en: Italic
is: Skáletrað

[ctx: @item font]
en: Oblique
is: Hallandi

[ctx: @item font size]
en: Relative
is: Hlutfallslegt

[ctx: @item license]
en: Artistic License
is: Listrænir notkunarskilmálar (Artistic)

[ctx: @item license]
en: BSD License
is: BSD notkunarskilmálar

[ctx: @item license]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @item license]
en: GNU General Public License Version 2
is: GNU General Public notkunarskilmálar útgáfa 2

[ctx: @item license]
en: GNU General Public License Version 3
is: GNU General Public notkunarskilmálar útgáfa 3

[ctx: @item license]
en: GNU Lesser General Public License Version 2
is: GNU Lesser General Public notkunarskilmálar útgáfa 2

[ctx: @item license]
en: GNU Lesser General Public License Version 3
is: GNU Lesser General Public notkunarskilmálar útgáfa 3

[ctx: @item license]
en: Not specified
is: Ótilgreint

[ctx: @item license]
en: Q Public License
is: Q almennir skilmálar (QPL)

[ctx: @item license (short name)]
en: Artistic License
is: Listrænir notkunarskilmálar (Artistic)

[ctx: @item license (short name)]
en: BSD License
is: BSD notkunarskilmálar

[ctx: @item license (short name)]
en: QPL v1.0
is: QPL útgáfa 1.0

[ctx: @item:inlistbox Spell checker]
en: <application>Hunspell</application>
is: <application>Hspell</application>

[ctx: @item:inlistbox Spell checker]
en: International <application>Ispell</application>
is: Alþjóðlegt <application>Ispell</application>

[ctx: @item:inmenu Icon size]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: @item:inmenu Text Completion]
en: Automatic
is: Sjálfvirk

[ctx: @item:inmenu Text Completion]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: @item:inmenu Text Completion]
en: Dropdown List
is: Fellilisti

[ctx: @item:inmenu Text Completion]
en: Dropdown List && Automatic
is: Fellilisti og sjálfvirkni

[ctx: @item:inmenu Text Completion]
en: Manual
is: Handvirk

[ctx: @item:inmenu Text Completion]
en: None
is: Engin

[ctx: @item:inmenu Text Completion]
en: Short Automatic
is: Stutt sjálfvirk

[ctx: @item:inmenu circle list style]
en: Circle
is: Hringur

[ctx: @item:inmenu disc list style]
en: Disc
is: Diskur

[ctx: @item:inmenu no list style]
en: None
is: Enginn

[ctx: @item:inmenu square list style]
en: Square
is: Kassi

[ctx: @item:intext]
en: %1 millisecond | %1 milliseconds
is[0]: %1 millisekúnda
is[1]: %1 millisekúndur

[ctx: @item:intext]
en: 1 day | %1 days
is[0]: 1 dagur
is[1]: %1 dagar

[ctx: @item:intext]
en: 1 hour | %1 hours
is[0]: 1 klukkustund
is[1]: %1 klukkustundir

[ctx: @item:intext]
en: 1 minute | %1 minutes
is[0]: 1 mínúta
is[1]: %1 mínútur

[ctx: @item:intext]
en: 1 second | %1 seconds
is[0]: 1 sekúnda
is[1]: %1 sekúndur

[ctx: @item:intext %1 is a real number, e.g. 1.23 days]
en: %1 days
is: %1 dagar

[ctx: @item:intext %1 is a real number, e.g. 1.23 hours]
en: %1 hours
is: %1 klukkustundir

[ctx: @item:intext %1 is a real number, e.g. 1.23 minutes]
en: %1 minutes
is: %1 mínútur

[ctx: @item:intext %1 is a real number, e.g. 1.23 seconds]
en: %1 seconds
is: %1 sekúndur

[ctx: @item:intext days and hours. This uses the previous item:intext messages. If this does not fit the grammar of your language please contact the i18n team to solve the problem]
en: %1 and %2
is: %1 og %2

[ctx: @item:intext hours and minutes. This uses the previous item:intext messages. If this does not fit the grammar of your language please contact the i18n team to solve the problem]
en: %1 and %2
is: %1 og %2

[ctx: @item:intext minutes and seconds. This uses the previous item:intext messages. If this does not fit the grammar of your language please contact the i18n team to solve the problem]
en: %1 and %2
is: %1 og %2

[ctx: @label]
en: Add Tags...
is: Bæta við merkjum...

[ctx: @label]
en: Change...
is: Breyta...

[ctx: @label]
en: Create new tag:
is: Búa til nýtt merki:

[ctx: @label]
en: Font:
is: Letur:

[ctx: @label]
en: Show all tags...
is: Sýna öll merki...

[ctx: @label File name]
en: Name: %1
is: Heiti: %1

[ctx: @label Type of file]
en: Type: %1
is: Tegund: %1

[ctx: @label center justify]
en: Center
is: Miðja

[ctx: @label justify fill]
en: Justify
is: Jafna

[ctx: @label left justify]
en: Left
is: Vinstri

[ctx: @label left-to-right]
en: Left-to-Right
is: Vinstri-til-hægri

[ctx: @label right justify]
en: Right
is: Hægri

[ctx: @label right-to-left]
en: Right-to-Left
is: Hægri-til-vinstri

[ctx: @label stroke color]
en: Color
is: Litur

[ctx: @label:button]
en: &Open
is: &Opna

[ctx: @label:button]
en: &Open with
is: &Opna með

[ctx: @label:button]
en: &Open with %1
is: &Opna með %1

[ctx: @label:button]
en: &Open with...
is: &Opna með...

[ctx: @label:checkbox]
en: Remember action for files of this type
is: Muna aðgerðir fyrir þessa tegund skráa

[ctx: @label:listbox]
en: &Client:
is: &Biðlari:

[ctx: @label:listbox]
en: &Dictionary:
is: &Orðabók:

[ctx: @label:listbox]
en: &Encoding:
is: S&tafatafla:

[ctx: @label:listbox Font size]
en: Size:
is: Stærð:

[ctx: @label:textbox]
en: Configure which tags should be applied.
is: Stilla hvaða merkjum eigi að beita.

[ctx: @note/plain]
en: Note: %1
is: Athugasemd: %1

[ctx: @note/rich]
en: <i>Note</i>: %1
is: <i>Athugasemd</i>: %1

[ctx: @option do not specify a date]
en: No Date
is: Engin dagsetning

[ctx: @option last month]
en: Last Month
is: Síðasti mánuður

[ctx: @option last week]
en: Last Week
is: Síðasta vika

[ctx: @option last year]
en: Last Year
is: Síðasta ár

[ctx: @option next month]
en: Next Month
is: Næsti mánuður

[ctx: @option next week]
en: Next Week
is: Næsta vika

[ctx: @option next year]
en: Next Year
is: Næsta ár

[ctx: @option today]
en: Today
is: Í dag

[ctx: @option tomorrow]
en: Tomorrow
is: Á morgun

[ctx: @option yesterday]
en: Yesterday
is: Í gær

[ctx: @option:check]
en: Consider run-together &words as spelling errors
is: Leyfa ekki óþekkt &samsett orð

[ctx: @option:check]
en: Create &root/affix combinations not in dictionary
is: &Leyfa samsetningar orðstofna og endinga sem finnast ekki í orðalista

[ctx: @option:check]
en: Disable automatic checking
is: Aftengja sjáfvirka athugun

[ctx: @option:check]
en: Do Spellchecking
is: Skoða stafsetningu

[ctx: @option:check]
en: Font
is: Letur

[ctx: @option:check]
en: Font style
is: Leturstíll

[ctx: @option:check]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @option:check A filter on file type]
en: Documents
is: Skjöl

[ctx: @option:check A filter on file type]
en: Images
is: Myndir

[ctx: @option:check A filter on file type - audio files]
en: Audio
is: Hljóð

[ctx: @option:check A filter on file type - media video]
en: Video
is: Vídeó

[ctx: @option:check A filter on resource type]
en: Contacts
is: Tengiliðir

[ctx: @option:check A filter on resource type]
en: Emails
is: Netföng

[ctx: @option:check A filter on resource type]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @option:check A filter on resource type]
en: Tasks
is: Verkefni

[ctx: @option:check An item in a list of resources that allows to query for more resources to put in the list]
en: More...
is: Meira...

[ctx: @option:check Do filter on type - show everything but files]
en: Other
is: Annað

[ctx: @option:check Do filter on type - show only files]
en: Files
is: Skrár

[ctx: @option:radio A filter on prioritizing/sorting a selection of resources]
en: Last modified
is: Síðast breytt

[ctx: @option:radio A filter on prioritizing/sorting a selection of resources]
en: Most important
is: Mikilvægast

[ctx: @option:radio A filter on prioritizing/sorting a selection of resources]
en: Never opened
is: Aldrei opnað

[ctx: @option:radio A filter on prioritizing/sorting a selection of resources]
en: No priority
is: Enginn forgangur

[ctx: @option:radio A filter on the rating of a resource]
en: 1 or more
is: 1  eða meira

[ctx: @option:radio A filter on the rating of a resource]
en: 2 or more
is: 2  eða meira

[ctx: @option:radio A filter on the rating of a resource]
en: 3 or more
is: 3  eða meira

[ctx: @option:radio A filter on the rating of a resource]
en: 4 or more
is: 4  eða meira

[ctx: @option:radio A filter on the rating of a resource]
en: Any Rating
is: Einhver einkunn

[ctx: @option:radio A filter on the rating of a resource]
en: Max Rating
is: Hámarkseinkunn

[ctx: @resource/plain]
en: “%1”
is: %1

[ctx: @resource/rich]
en: “%1”
is: %1

[ctx: @title]
en: Delete tag
is: Eyða merki

[ctx: @title KCategorizedSortFilterProxyModel grouping for all Nepomukj resources that are of type rdfs:Resource]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

[ctx: @title UDS_DISPLAY_NAME for a KIO directory listing.]
en: Query Results
is: Niðurstöður fyrirspurnar

[ctx: @title UDS_DISPLAY_NAME for a KIO directory listing. %1 is the query the user entered.]
en: Query Results from '%1'
is: Niðurstöður fyrirspurnar frá '%1'

[ctx: @title:column The Nepomuk resource label and icon]
en: Resource
is: Aðföng

[ctx: @title:column The Nepomuk resource's RDF type]
en: Resource Type
is: Tegundir aðfanga

[ctx: @title:group]
en: Find
is: Finna

[ctx: @title:group Document information]
en: General
is: Almennt

[ctx: @title:group Script properties]
en: General
is: Almennt

[ctx: @title:menu]
en: List Style
is: Stíll lista

[ctx: @title:menu]
en: Show Text
is: Birta texta

[ctx: @title:menu]
en: Text Completion
is: Textaklárun

[ctx: @title:menu]
en: Toolbar Settings
is: Stillingar tækjasláar

[ctx: @title:menu Game move]
en: &Move
is: &Færa

[ctx: @title:menu HTML frame/iframe]
en: Frame
is: Rammi

[ctx: @title:window]
en: Add Tags
is: Bæta við merkjum

[ctx: @title:window]
en: Change Tags
is: Breyta merkjum

[ctx: @title:window]
en: Check Spelling
is: Yfirfara stafsetningu

[ctx: @title:window]
en: Dr. Klash' Accelerator Diagnosis
is: Dr. Klash' flýtilyklaskoðun

[ctx: @title:window]
en: Print
is: Prenta

[ctx: @warning/plain]
en: WARNING: %1
is: AÐVÖRUN: %1

[ctx: @warning/rich]
en: <b>Warning</b>: %1
is: <b>Aðvörun</b>: %1

en: A command-line application that can be used to run KUnitTest modules.
is: Skipanalínuforrit sem er hægt að nota til að keyra KUnitTest einingar.

en: A file named "%1" already exists. Are you sure you want to overwrite it?
is: Skráin "%1" er nú þegar til. Skrifa yfir hana?

[ctx: A generic social network or homepage link of an unlisted type.]
en: Other
is: Annað

[ctx: A link to make a donation for a Get Hot New Stuff item (opens a web browser)]
en: Make a donation
is: Styrkja verkefnið

[ctx: A link to the description of this Get Hot New Stuff item]
en: Homepage
is: Heimasíða

[ctx: A link to the knowledgebase (like a forum) (opens a web browser)]
en: Knowledgebase (no entries) | Knowledgebase (%1 entries)
is[0]: Þekkingargrunnur (engin færsla)
is[1]: Þekkingargrunnur (%1 færslur)

[ctx: A link to the website where the get hot new stuff upload can be seen]
en: Visit website
is: Fara á heimasíðu

en: A little program to output installation paths
is: Lítið forrit sem sýnir innsetningarslóðir

en: A network error has occurred. The request has failed.
is: Það fannst villa í nettengingum. Fyrirspurnin mistókst.

en: A protocol fault has occurred. The request has failed.
is: Það fannst villa í samskiptareglum. Fyrirspurnin mistókst.

en: A scheme with this name already exists.
is: Skema með þessu nafni er þegar til staðar.

en: A script on this page is causing KHTML to freeze. If it continues to run, other applications may become less responsive.
    Do you want to stop the script?
is: Skrifta á þessarri síðu stöðvaði KHTML.  EF það heldur áfram gæti það haft áhrif á önnur forrit.
    Viltu stöðva skriftuna?

[ctx: A type of link.]
en: Blog
is: Blogg

[ctx: A type of link.]
en: Homepage
is: Heimasíða

en: A&uthor
is: Höf&undur

en: A&uthors
is: Höf&undar

en: A&vailable actions:
is: Tiltækar &aðgerðir:

en: About %1
is: Um %1

en: About &KDE
is: Um &KDE

en: About KDE
is: Um KDE

[ctx: About KDE]
en: &About
is: &Um

en: Accept
is: Taka við

en: Access Keys activated
is: Aðgangslyklar virkir

en: Action
is: Aðgerð

en: Action Name
is: Heiti aðgerðar

en: Action takes 2 args.
is: Action tekur 2 viðföng.

[ctx: Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
is: Þáttakandi með tölvupósti

[ctx: Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
    %1
is: Þáttakandi með tölvupósti
    %1

en: ActionGroup takes 2 args.
is: ActionGroup tekur 2 viðföng.

en: ActionList: %1
is: Aðgerðalisti: %1

en: Actual Font
is: Raunletur

en: Actually generate the code.
is: Gera sjálfan kóðann.

en: Add
is: Bæta við

en: Add Comment
is: Bæta við athugasemd

en: Add Fallback Language
is: Bæta við varatungumáli

en: Add Rating
is: Gefa einkun

en: Add URL to Filter
is: Bæta slóð við síu

en: Add a new script.
is: Bæta við nýrri skriftu.

en: Add to Dictionary
is: Bæta við orðalista

en: Add to Toolbar
is: Bæta við tækjaslá

en: Add to ignores...
is: Bæta við hunsanir...

en: Add...
is: Bæta við...

en: Additional Information: %1
is: Aðrar upplýsingar: %1

en: Address is already in use
is: Vistfangið er þegar í notkun

en: Adds one more language which will be used if other translations do not contain a proper translation.
is: Bætir við einu tungumáli í viðbót sem notað verður ef önnur mál eiga ekki fullnægjandi þýðingar.

en: Administrator &Mode...
is: &Kerfisstjórahamur...

en: After
is: Eftir

[ctx: After Noon KLocale::LongName]
en: Post Meridiem
is: eftir hádegi

[ctx: After Noon KLocale::NarrowName]
en: P
is: e

[ctx: After Noon KLocale::ShortName]
en: PM
is: e.h.

en: Again
is: Aftur

en: Alert
is: Aðvörun

en: Alias names:
is: Samheiti:

en: All Categories
is: Allir flokkar

en: All Pages
is: Allar síður

en: All Providers
is: Allir miðlarar

en: All Visible Columns
is: Allir sýnilegir dálkar

en: Allow
is: Leyfa

en: Allow Tabulations
is: Leyfa töflurit

en: Alpha:
is: Alfa gegnsæisrás:

en: Already opened.
is: Þegar opin.

en: Alternate
is: Varaleið

en: Alternate:
is: Vara:

en: Ambiguous shortcut detected
is: Gölluð flýtilyklasamsetning fannst

en: An error occurred while attempting to run a script on this page.
    
    %1 line %2:
    %3
is: Villa kom upp þegar reynt var að keyra skriftuna á þessari síðu.
    
    %1 lína %2:
    %3

en: Annotations and Cross References
is: Skýringar og tilvísanir

en: Any Character
is: Hvaða staf sem er

en: Anytime
is: Hvenær sem er

en: Applet "%1" started
is: Smáforritið "%1" ræst

en: Applet "%1" stopped
is: Smáforritið "%1" stöðvað

en: Applet Parameters
is: Viðföng smáforrits

en: Application Language Changed
is: Skipt var um tungumál forrits

en: Application sounds
is: Forritahljóð

en: Application:
is: Forrit:

en: Applications menu (.desktop files)
is: Forritavalmynd (.desktop skrár)

en: Apply Settings
is: Virkja stillingar

en: Apply changes
is: Virkja stillingar

en: Approximate equivalents:
is: Áætlaðar samsvaranir:

en: Archives
is: Söfn

[ctx: Argument is application name]
en: This configuration section is already opened in %1
is: Þessi stillingarhluti er þegar opnaður í %1

en: As-you-type spell checking disabled.
is: Meðan-skrifað-er villuleit er óvirk.

en: As-you-type spell checking enabled.
is: Meðan-skrifað-er villuleit er virk.

en: Ask before replacing each match found.
is: Spyrja áður en orðum er skipt út.

en: Authentication error.
is: Auðkenningarvilla.

en: Author
is: Höfundur

en: Author:
is: Höfundur:

en: Auto Spell Check
is: Skoða stafsetningu sjálfkrafa

en: Autocorrect
is: Sjálfvirk leiðrétting

en: Automatic Detection
is: Sjálfvirk leit

en: Automatic changes have been performed due to plugin dependencies. Click here for further information
is: Gerðar hafa verið sjálfvirkar breytingar vegna meðvirkni íforrits. Smelltu hér fyrir nánari upplýsingar

en: Automatic changes have been performed in order to satisfy plugin dependencies:
is: Gerðar hafa verið sjálfvirkar breytingar til að uppfylla skilyrta meðvirkni íforrits:

en: Autostart directories
is: Sjálfræsingarmöppur (autostart)

en: Available KDE resource types
is: Tiltækar KDE auðlindategundir

en: Available Tests: %1 (ignored: %2)
is: Tiltæk próf: %1 (hunsuð: %2)

en: Available Tests: 0
is: Tiltæk próf: 0

en: Bad event handler: Object %1 Identifier %2 Method %3 Type: %4.
is: Ógildur tilvikssýslari: Object %1 Identifier %2 Method %3 Type: %4.

en: Bad slot handler: Object %1 Identifier %2 Method %3 Signature: %4.
is: Ógildur slot handler: Object %1 Identifier %2 Method %3 Signature: %4.

en: Banner Pages
is: Borðar á síður

[ctx: Banner page]
en: Classified
is: Leynilegt

[ctx: Banner page]
en: Confidential
is: Trúnaðarmál

[ctx: Banner page]
en: None
is: Engin

[ctx: Banner page]
en: Secret
is: Leyndarmál

[ctx: Banner page]
en: Standard
is: Staðlað

[ctx: Banner page]
en: Top Secret
is: Algjört leyndarmál

[ctx: Banner page]
en: Unclassified
is: Óflokkað

[ctx: Banner page at end]
en: End
is: Endir

[ctx: Banner page at start]
en: Start
is: Hefja

en: Base URL
is: Grunnslóð

en: Basic Page Style
is: Grunnstíll síðu

en: Become a Fan
is: Gerstu aðdáandi

en: Before
is: Fyrir

[ctx: Before Noon KLocale::LongName]
en: Ante Meridiem
is: fyrir hádegi

[ctx: Before Noon KLocale::NarrowName]
en: A
is: f

[ctx: Before Noon KLocale::ShortName]
en: AM
is: f.h.

en: Beginning of document reached.
is: Byrjun skjals er náð.

en: Billing information:
is: Reikningsupplýsingar:

en: Block IFrame...
is: Blokka IFrame...

en: Block Image...
is: Blokka mynd...

en: Block Images From %1
is: Blokka myndir frá %1

en: Block:
is: Blokk:

en: Blue:
is: Blátt:

[ctx: Boolean AND keyword in desktop search strings. You can add several variants separated by spaces, e.g. retain the English one alongside the translation; keywords are not case sensitive. Make sure there is no conflict with the OR keyword.]
en: and
is: og

[ctx: Boolean OR keyword in desktop search strings. You can add several variants separated by spaces, e.g. retain the English one alongside the translation; keywords are not case sensitive. Make sure there is no conflict with the AND keyword.]
en: or
is: eða

en: Bottom to Top, Left to Right
is: Neðan og upp, vinstri til hægri

en: Bottom to Top, Right to Left
is: Neðan og upp, hægri til vinstri

en: Break at Next
is: Stöðva við næstu setningu

en: Breakpoint
is: Rofstaður

en: Bug report sent, thank you for your input.
is: Villuskýrsla send, takk fyrir hjálpina.

en: Builds Qt widget plugins from an ini style description file.
is: Býr til Qt íforritagræjur úr 'ini' lýsingaskrám.

en: C&ase sensitive
is: &Háð há-/lágstöfum

en: C&lear
is: Hr&einsa

en: C&ontinue
is: Á&fram

en: CGIs to run from kdehelp
is: CGI til að keyra frá kdehelp

en: CJK Ideograph Information
is: CJK Ideograph upplýsingar

en: Cached information (e.g. favicons, web-pages)
is: Upplýsingar í diskminni (t.d. vefsíður og táknmyndir)

en: Call
is: Kalla

en: Call Stack
is: Rakning

en: Call to '%1' failed.
is: Kall á '%1' mistókst.

en: Call to method '%1' failed, unable to get argument %2: %3
is: Mistókst að kalla á aðferð '%1', get ekki nálgast viðfangið %2: %3

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cancel?
is: Hætta við?

en: Cannot create memory segment for file %1
is: Ekki tókst að búa til minnishólf fyrir skrána %1

en: Cannot find testregression executable.
is: Fann ekki testregression keyrsluskrána.

en: Cannot open %1 for reading
is: Tókst ekki að opna %1 til lestrar

en: Cannot seek past eof
is: Gat ekki leitað lengra en að

en: Cantonese Pronunciation:
is: Framburður á kantonsku:

en: Captured Text (%1)
is: Gripinn texti (%1)

en: Carriage Return
is: Til baka (Carriage return)

en: Category:
is: Flokkur:

en: Causes the application to install a private color
    map on an 8-bit display
is: Lætur forritið nota eigin litalista á 8-bita skjá

en: Certificate (validation: %1)
is: Skílríki (auðkenning: %1)

en: Change &Icon...
is: Breyta &táknmynd...

en: Change Icon
is: Breyta táknmynd

en: Change Te&xt...
is: Breyta te&xta...

en: Change Text
is: Breyta texta

en: Changelog
is: Breytingasaga

en: Changelog:
is: Breytingasaga:

en: Changing annotations
is: Stilla umsagnir

[ctx: Character]
en: In decimal:
is: Í tugagildi:

en: Character used for indicating positive numbers
is: Tákn/stafir til að tilgreina jákvæðar tölur

en: Character:
is: Stafur:

en: Check Spelling
is: Yfirfara stafsetningu

en: Check Spelling...
is: Yfirfara stafsetningu...

en: Check Sycoca database only once
is: Gá bara einu sinni í Sycoca gagnagrunninn

en: Check file timestamps
is: Athuga tímastimpil skráa

en: Check spelling in document
is: Yfirfara stafsetningu í skjalinu

en: Check to see logging information about thread activity. Watch the console output to see the log information.
is: Haka við til að sjá annál um virkni þráða. Skoðaðu úttakið í skjáherminum til að sjá þessar upplýsingar.

en: Check whether config file itself requires updating
is: Athugaðu hvort stillingaskráin þarfnast uppfærslu

en: Checking login...
is: Yfirfer innskráningu...

en: Choose...
is: Velja...

en: Class
is: Flokkur

en: Clear &History
is: Hreinsa &sögu

en: Clear List
is: Hreinsa lista

en: Clear input
is: Hreinsa inntakssvæði

en: Clear the input in the edit field
is: Hreinsa gögn í inntakssvæði

en: Click for a menu of available captures.
is: Smelltu til að fá lista yfir fáanleg grip.

en: Click here to edit your regular expression using a graphical editor.
is: Smelltu hér til að breyta reglulegu segðinni þinni með myndrænum ritli.

en: Click on the button, then enter the shortcut like you would in the program.
    Example for Ctrl+a: hold the Ctrl key and press a.
is: Smelltu á hnappinn, settu síðan inn flýtilykilinn sem þú vilt nota í forritinu.
    Til dæmis Ctrl+a: halda niðri 'Ctrl' lyklinum og ýta á 'a'.

en: Click this to collapse the dialog, to hide details
is: Smelltu til að minnka samskiptagluggann, til að fela smáatriði

en: Click this to expand the dialog, to show details
is: Smelltu til að stækka samskiptagluggann, til að sjá smáatriði

en: Click to select a font
is: Smelltu til að velja letur

en: Close
is: Loka

en: Close Document
is: Loka skjali

en: Close Message
is: Loka skeytinu

en: Close Script
is: Loka skriftu

en: Close and discard
    edited message?
is: Loka og henda
    breyttu skeytinu?

en: Close document
is: Loka skjali

en: Close script...
is: Loka skriftu...

en: Close source
is: Loka upprunaskrá

en: Close the current document.
is: Loka núverandi skjali

en: Close the current window or document
is: Loka núverandi glugga eða skjali

en: Close the current window.
is: Loka núverandi glugga.

en: Close window?
is: Loka glugga?

en: Collaborate
is: Samstarf

en: Collaboration
is: Samstarf

en: Color for links
is: Litur á tengla

en: Color for visited links
is: Litur á heimsótta tengla

[ctx: Column number %1]
en: Column No. %1
is: Dálkur númer %1

en: Comment
is: Athugasemd

en: Comment on entry
is: Athugasemd um færslu

en: Comment:
is: Athugasemd:

en: Comments
is: Athugasemdir

en: Communication error
is: Samskiptavilla

en: Compiled in exec_prefix for KDE libraries
is: Byggt í 'exec_prefix' fyrir KDE söfn

en: Compiled in library path suffix
is: Byggt í endingu safnslóðar

en: Compiled in prefix for KDE libraries
is: Byggt í forskeyti fyrir KDE söfn

en: Compiled in version string for KDE libraries
is: Byggt í útgáfustreng fyrir KDE söfn

en: Compiler:
is: Þýðandi:

en: Complete Match
is: Nákvæm samsvörun

en: Confi&gure...
is: &Stilla...

en: Configuration description files
is: Stillingar lýsingarskrár

en: Configuration file "%1" not writable.
is: Stillingaskráin "%1" er ekki ritanleg.

en: Configuration file is invalid: "%1"
is: Stillingarskrá er ógild: "%1"

en: Configuration file not found: "%1"
is: Stillingarskrá fannst ekki: "%1"

en: Configuration files
is: Stillingarskrár

en: Configure
is: Stilla

en: Configure &Notifications...
is: Stilla skila&boð...

en: Configure Email...
is: Stilla netfang...

en: Configure Notifications
is: Stilla tilkynningar

en: Configure S&hortcuts...
is: Stilla &flýtilykla...

en: Configure Shortcut...
is: Stilla flýtilykil...

en: Configure Shortcuts
is: Stilla flýtilykla

en: Configure Tool&bars...
is: Stilla tæk&jaslár...

en: Configure Toolbars
is: Stilla tækjaslár

en: Confirm
is: Staðfesta

en: Confirm Quit From System Tray
is: Staðfesta að þú viljir hætta frá kerfisbakka

en: Confirmation Required
is: Þarfnast staðfestingar

en: Confirmation: JavaScript Popup
is: Staðfesting: Javascript gluggi

en: Conflict With Registered Global Shortcut
is: Árekstur við víðværa flýtilykla kerfisins

en: Conflict with Global Shortcut
is: Árekstur við víðværa flýtilykla kerfisins

en: Conflict with Standard Application Shortcut
is: Árekstur við staðlaða fýtilykla forrita

en: Connection refused
is: Tengingu hafnað

en: Connection timed out
is: Tilraun til að tengjast féll á tíma

en: Console
is: Stjórnskjár

en: Contact author
is: Hafa samband við höfund

en: Contact on Jabber
is: Hafa samband á Jabber

en: Continue
is: Áfram

en: Continue from the beginning?
is: Viltu leita frá byrjun?

en: Continue from the end?
is: Halda áfram frá enda?

en: Continue operation
is: Halda áfram aðgerð

en: Copy
is: Afrita

en: Copy Image
is: Afrita mynd

en: Copy Image Location
is: Afrita staðsetningu myndarinnar

en: Copy selection to clipboard
is: Afrita val á klippispjald

en: Copyright 2001-2011, David Faure <email>faure@kde.org</email>
is: Höfundarréttur 2001, David Faure <email>david@mandrakesoft.com</email>

en: Could not Launch Help Center
is: Gat ekki ræst KDE hjálparkerfið

en: Could not construct value
is: Gat ekki reiknað gildi

en: Could not create temporary file.
is: Ekki tókst að búa til tímabundna skrá.

en: Could not export shortcuts scheme because the location is invalid.
is: Gat ekki flutt út flýtilyklaskema vegna þess að staðsetningin er ógild.

en: Could not find '%1' executable.
is: Fann ekki keyrsluskrána '%1'.

en: Could not find 'kdemain' in '%1'.
    %2
is: Gat ekki fundið 'kdemain' í '%1'.
    %2

en: Could not find mime type <resource>%2</resource> | Could not find mime types:
    <resource>%2</resource>
is[0]: Fann ekki MIME gerðina <resource>%2</resource>
is[1]: Fann ekki MIME gerðirnar:
    <resource>%2</resource>

en: Could not find plugin '%1' for application '%2'
is: Gat ekki fundið íforritið '%1' fyrir forritið '%2'

en: Could not find service '%1'.
is: Fann ekki þjónustuna '%1'.

en: Could not install "%1": file not found.
is: Gat ekki sett upp "%1": skrá fannst ekki.

en: Could not install %1
is: Gat ekki sett upp %1

en: Could not launch Browser
is: Gat ekki ræst vafrann

en: Could not launch Mail Client
is: Gat ekki ræst póstforritið.

en: Could not launch Terminal Client
is: Gat ekki ræst skjáhermiforritið

en: Could not launch the KDE Help Center:
    
    %1
is: Gat ekki ræst KDE hjálparkerfið:
    
    %1

en: Could not launch the browser:
    
    %1
is: Gat ekki ræst vafrann:
    
    %1

en: Could not launch the mail client:
    
    %1
is: Gat ekki ræst póstforritið:
    
    %1

en: Could not launch the terminal client:
    
    %1
is: Gat ekki ræst skjáhermiforritið:
    
    %1

en: Could not load get hot new stuff providers from file: %1
is: Gat ekki hlaðið inn upplýsingar um útgefendur á nýju flottu dóti úr skránni: %1

en: Could not load print preview part
is: Gat ekki opnað prentforsýnarhlutann

en: Could not open file '%1'
is: Gat ekki opnað skrána '%1'

en: Could not open file '%1': %2
is: Gat ekki opnað skrána '%1': %2

en: Could not open library '%1'.
    %2
is: Gat ekki opnað aðgerðasafnið '%1'.
    %2

en: Could not read data from %1 into shm
is: Gat ekki lesið gögn úr %1 inn í shm

en: Could not read file '%1'
is: Gat ekki lesið skrána '%1'

en: Could not set non-blocking mode
is: Gat ekki stillt sem óhamlandi ham (non-blocking mode)

en: Could not verify login, please try again.
is: Ekki tókst að athuga með innskráningu, reyndu aftur síðar.

en: Create Web Shortcut
is: Búa til vefflýtilykil

en: Create content on server
is: Búa til efni á miðlara

en: Create global database
is: Búa til víðværan grunn

en: Create new document
is: Búa til nýtt skjal

en: Critical
is: Mjög alvarlegt

en: Cu&t
is: &Klippa

en: Curr&ent actions:
is: Núv&erandi aðgerðir:

en: Current scheme:
is: Virkt skema:

[ctx: Custom color]
en: Custom...
is: Sérsniðið...

en: Custom:
is: Sérsniðið:

en: Cut
is: Klippa

en: Cut selection to clipboard
is: Klippa val á klippispjald

en: DBus Backend error: connection to helper failed. %1
is: Villa í DBus bakenda: tenging mistókst við hjálparforrit. %1

en: DBus Backend error: could not contact the helper. Connection error: %1. Message error: %2
is: Villa í DBus bakenda: náði ekki að tengjast hjálparforriti. Tengivilla: %1. Villumelding: %2

en: DBus Backend error: received corrupt data from helper %1 %2
is: Villa í DBus bakenda: gölluð gögn komu frá hjálparforriti %1 %2

en: Dante SOCKS client
is: Dante SOCKS forrit

en: Date and Time: %1
is: Dagur og tími : %1

en: Day (06:00 to 17:59)
is: Dagur (06:00 til 17:59)

en: Default Font Size (100%)
is: Sjálfgefin stærð leturs (100%)

en: Default color
is: Sjálfgefinn litur

en: Default language:
is: Sjálfgefið tungumál:

en: Default widget group name to display in designer
is: Sjálfgefin græjuhópur til að birta í hönnuðinum

en: Default:
is: Sjálfgefið:

[ctx: Define an area in the time zone, like a town area]
en: Area
is: Svæði

en: Definition in English:
is: Skilgreining á ensku:

en: Delete
is: Eyða

en: Delete item(s)
is: Eyða hlut(um)

en: Dependency Check
is: Forkröfupróf

en: Description
is: Lýsing

[ctx: Description of the notified event]
en: Description
is: Lýsing

en: Description:
is: Lýsing:

en: Dese&lect
is: &Afvelja

en: Desktop %1
is: Skjáborð %1

en: Desktop Exchange Service
is: Skjáborðsmiðlunarþjónusta

en: Detach
is: Aftengja

en: Details
is: Nánar

en: Details for %1
is: Nánar um %1

en: Details of the Request:
is: Nánar um beiðni:

en: Details view mode
is: Hamur smáatriðasýnar

en: Did you know...?
is: Vissir þú að...

en: Digit
is: Tala

en: Directory containing tests, basedir and output directories.
is: Mappa sem inniheldur prófanir, grunnmöppu (basedir) og úttaksmöppur.

en: Directory containing tests, basedir and output directories. Only regarded if -b is not specified.
is: Mappa sem inniheldur prófanir, grunnmöppu (basedir) og úttaksmöppur. Einungis notað ef -b er ekki tilgreint.

en: Disable checking files (dangerous)
is: Ekki athuga skrár (hættulegt)

en: Disable crash handler, to get core dumps
is: Taka öryggisnetið úr sambandi til að fá "core" skrár

en: Disable incremental update, re-read everything
is: Slökkva á hlutuppfærslum og endurlesa allt

en: Disables debug capturing. You typically use this option when you use the GUI.
is: Slökkva á aflúsunargripi. Þú notar vanalega þennan valkost þegar þú notar myndræna viðmótið.

en: Disallow
is: Ekki leyfa

en: Discard changes
is: Hætta við breytingar

en: Display Images on Page
is: Sýna myndir á síðu

en: Displays Thread Activity
is: Sýna virkni þráða

en: Distance between desktop icons
is: Millibil skjáborðstáknmynda

en: Do &not store this time
is: E&kki geyma það núna

en: Do Not Allow
is: Ekki leyfa

en: Do Not Download
is: Ekki sækja

en: Do Not Fill Out
is: Ekki fylla út

en: Do Not Suppress Debug Output
is: Ekki henda aflúsunarúttakinu

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

en: Do not know where to evaluate the expression. Please pause a script or open a source file.
is: Veit ekki hvar prófa ætti skilyrðinguna. Vinsamlega slökktu á skriftum eða opnaðu upprunaskrá.

en: Do not run in the background.
is: Ekki keyra í bakgrunni.

en: Do not save data
is: Ekki vista gögn

en: Do not show the window while running tests
is: Ekki sýna glugga á meðan prófunum stendur

en: Do not show this message again
is: Ekki sýna þessi skilaboð aftur

en: Do not signal applications to update
is: Ekki senda forritum boð um að uppfæra sig

en: Do not suppress debug output
is: Ekki henda aflúsunarúttakinu

en: Do not use Xvfb
is: Ekki nota Xvfb

en: Do you grant Java applet with certificate(s):
is: Viltu veita Java forritinu með skílrikjunum:

en: Do you really want to delete the scheme %1?
    Note that this will not remove any system wide shortcut schemes.
is: Viltu í alvörunni eyða skemanu %1?
    Athugaðu að það mun ekki eyða neinu af kerfislægu flýtilyklaskemunum.

en: Do you really want to execute '%1'?
is: Viltu örugglega keyra '%1'?

en: Do you really want to reset all toolbars of this application to their default? The changes will be applied immediately.
is: Ertu viss um að þú viljir frumstilla allar tækjaslár forritsins? Breytingarnar munu taka gildi strax.

en: Do you want a bookmark pointing to the location "%1" titled "%2" to be added to your collection?
is: Viltu fá bókamerki sem vísar á "%1" með titlinum "%2" bætt við bókamerkjasafnið þitt?

en: Do you want a bookmark pointing to the location "%1" to be added to your collection?
is: Viltu fá bókamerki sem vísar á "%1" bætt við bókamerkjasafnið þitt?

en: Do you want to restart search at the beginning?
is: Viltu leita aftur frá byrjun?

en: Do you want to restart search from the end?
is: Viltu leita aftur frá endanum?

en: Do you want to store this password for %1?
is: Viltu geyma þetta lykilorð fyrir %1?

en: Do you want to store this password?
is: Viltu geyma þetta lykilorð?

[ctx: Dock this window]
en: Dock
is: Á spjaldið

en: Document Information
is: Upplýsingar um skjal

en: Document encoding:
is: Kóðun skjals:

en: Domain:
is: Lén:

en: Done.
is: Lokið.

en: Double Line
is: Tvöföld lína

en: Double Thick Line
is: Tvöföld þykk lína

en: Download
is: Sækja

en: Download File
is: Sækja skrá

en: Download New Stuff...
is: Sækja nýtt dót...

en: Download of "%1" failed, error: %2
is: Niðurhal "%1" mistókst, villa: %2

en: Download of item failed: no download URL for "%1".
is: Niðurhal atriðis mistókst: vantar URL fyrir "%1".

en: Downloaded file was a HTML file. Opened in browser.
is: Skráin sem náð var í var HTML skrá. Opnaði hana í vafra.

en: Downloads:
is: Niðurhöl:

en: Edit
is: Sýsl

en: Edit selected script.
is: Breyta valinni skriftu.

en: Edit...
is: Sýsla...

en: Editor Chooser
is: Velja ritil

en: Email
is: Netfang

en: Email address:
is: Póstfang:

[ctx: Email receiver address]
en: To:
is: Til:

[ctx: Email sender address]
en: From:
is: Frá:

en: Email to:
is: Tölvupóstur til:

en: Embeddable HTML component
is: Innfellanlegur HTML íhlutur

en: Embeddable component for multipart/mixed
is: Innfellanlegur íhlutur fyrir marghluta/blönduð

en: Emoticons
is: Tjáningartákn

en: Enable &background spellchecking
is: Virkja villuleit í &bakgrunni

en: Enable SOCKS support
is: Virkja SOCKS stuðning

en: Enable component
is: Gera einingu virka

[ctx: Encodings menu]
en: Autodetect
is: Sjálfvirkt

[ctx: Encodings menu]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: End of Line
is: Endir línu

en: End of document reached.
is: Enda skjals er náð.

en: End of options
is: Lok valkosta

en: Enlarge Font
is: Stækka letur

en: Enter
is: Byrja

en: Enter Administrator Mode
is: Fara í kerfisstjóraham

en: Enter Search Terms...
is: Sláðu hér inn leitarstreng...

en: Enter a pattern to search for, or select a previous pattern from the list.
is: Sláðu inn mynstur til að leita eftir, eða veldu eitt út listanum.

en: Enter a replacement string, or select a previous one from the list.
is: Sláðu inn útskiptingarstreng, eða veldu einn frá listanum.

en: Enter a search term or character here
is: Sláðu inn leitarstreng eða staf hér

en: Enter search phrase here
is: Sláðu hér inn leitarstreng

en: Enter the URL:
is: Sláðu inn slóðina:

en: Enter the text (in English if possible) that you wish to submit for the bug report.
    If you press "Send", a mail message will be sent to the maintainer of this program.
is: Sláðu inn lýsingu á villunni hér, helst á ensku sem fer í villulýsinguna.
    Ef þú ýtir á "Senda" verður umsjónarmanni forritsins sendur tölvupóstur.

en: Entries failed to load
is: Færslur hlóðust ekki inn

en: Equivalents:
is: Sambærilegt:

en: Error
is: Villa

en: Error during rename.
is: Villa við endurnefningu.

en: Error encountered while processing include '%1' line %2: %3
is: Villa kom upp við þáttun 'include' '%1' línu %2: %3

en: Error initializing provider.
is: Villa við að frumstilla útgefandaupplýsingar.

en: Error launching %1. Either KLauncher is not running anymore, or it failed to start the application.
is: Villa við ræsingu %1. Annað hvort er KLauncher ekki lengur keyrandi, eða að ekki tókst að ræsa forritið.

en: Error loading '%1'.
is: Villa við lestur '%1'.

en: Error opening PTY
is: Villa við að opna PTY

en: Error reading from PTY
is: Villa við lestur frá PTY

en: Error writing to PTY
is: Villa við skrifun í PTY

en: Error: %1 - %2
is: Villa: %1 - %2

en: Error: java executable not found
is: Villa: java keyrsluforritið fannst ekki

en: Evaluation error
is: Athugunarvilla

en: Evaluation threw an exception %1
is: Prófun gaf upp undantekninguna (exception) %1

en: Even Pages
is: Slétttölusíður

en: Exception calling '%1' function from %2:%3:%4
is: Undantekning við kall á fallið '%1' frá %2:%3:%4

en: Exception calling '%1' slot from %2:%3:%4
is: Villa við að nota '%1' slot frá %2:%3:%4

en: Executables in $prefix/bin
is: Keyrsluskrár í $prefix/bin

en: Execute
is: Keyra

en: Execute File?
is: Keyra skrá?

en: Execute script without gui support
is: Keyra skriftu án myndræns viðmóts

en: Execute the selected script.
is: Keyra valda skriftu.

en: Export Scheme...
is: Flytja út skema...

en: Export to Location
is: Vista á staðsetningu

en: F&ind:
is: &Finna:

en: F&ull Screen Mode
is: Skjá&fyllihamur

en: Failed to create Action.
is: Gat ekki búið til Action.

en: Failed to create ActionGroup.
is: Gat ekki búið til ActionGroup.

en: Failed to create Layout.
is: Get ekki búið til útlit.

en: Failed to create Widget.
is: Get ekki búið til græju.

en: Failed to create script for interpreter "%1"
is: Gat ekki búið til skriftu fyrir þýðandann "%1"

en: Failed to determine interpreter for scriptfile "%1"
is: Gat ekki fundið túlk fyrir skriftuna "%1"

en: Failed to load file '%1'
is: Gat ekki lesið skrána '%1'

en: Failed to load interpreter "%1"
is: Gat ekki hlaðið inn þýðandanum "%1"

en: Failed to open scriptfile "%1"
is: Gat ekki opnað skriftuna "%1"

en: Failure to cast to %1 value from Type %2 (%3)
is: Mistókst að varpa í %1 gildið úr Type %2 (%3)

en: Fallback language:
is: Tungumál til vara:

en: Fetch content link from server
is: Ná í tengil á efni frá miðlara

en: Fetching content data from server finished.
is: Lauk við að ná í efni frá þjóni.

en: Fetching content data from server...
is: Næ í efni frá miðlara...

en: Fetching license data from server...
is: Næ í leyfisgögn frá miðlara...

en: Fetching your previously updated content finished.
is: Lauk við að ná í efni frá þjóni sem þú hefur áður uppfært.

en: Fetching your previously updated content...
is: Næ í efni sem þú hefur áður uppfært...

en: File
is: Skrá

en: File %1 does not exist
is: Skráin %1 fannst ekki

en: File %1 not found.
is: Skráin %1 fannst ekki.

en: File not found: %1
is: Skrá fannst ekki: %1

en: File to read update instructions from
is: Skrá sem leiðbeiningar um uppfærslu eru lesnar úr

en: File to upload:
is: Skrá til að senda:

en: File:
is: Skrá:

en: Fill Out
is: Fylltu út

en: Filter
is: Sía

en: Filter error
is: Síuvilla

en: Find
is: Finna

en: Find &Next
is: Finna &næsta

en: Find &backwards
is: Leita &aftur á bak

en: Find &links only
is: &Leita aðeins í tenglum

en: Find Links as You Type
is: Leita að tenglum meðan þú skrifar

en: Find Next
is: Finna næsta

en: Find Pre&vious
is: Finna &fyrra

en: Find Text
is: Finna texta

en: Find Text as You Type
is: Leita að texta meðan þú skrifar

en: Find filename inside the resource type given to --path
is: Finna skráarnafn innan auðlindar miðað við --path

en: Finish
is: Ljúka

en: First argument must be a QObject.
is: Fyrsta viðfangið verður að vera QObject.

en: Fit to Page &Height
is: Passa á síðu&hæð

en: Fit to Page &Width
is: Passa á síðu&breidd

en: Fixed width font
is: Jafnbreitt letur

en: Follow
is: Fylgja

en: Font for menus
is: Letur fyrir valmyndir

en: Font for the taskbar
is: Letur fyrir verkefnaslána

en: Font size<br /><i>fixed</i> or <i>relative</i><br />to environment
is: Leturstærð<br /><i>föst</i> eða <i>háð</i><br />umhverfi

en: Font style:
is: Leturstíll:

en: Fonts for toolbars
is: Letur fyrir tækjaslár

en: Frame Information
is: Upplýsingar um ramma

[ctx: Freeze the window geometry]
en: Freeze
is: Frysta

en: From c&ursor
is: &Frá bendli

en: Front
is: Fram

en: Function must be called from the main thread.
is: Aðgerðin verður að vera kölluð frá meginþræðinum.

en: GUI based example for the Weaver Thread Manager
is: Dæmi um grafískt viðmót fyrir Þráðavefnaðarstjóra

en: GUI for the khtml regression tester
is: Grafískt viðmót fyrir khtml aðhvarfaprófarann (regression tester)

en: General Character Properties
is: Almennir eiginleikar stafa

en: Get Hot New Stuff
is: Sækja nýtt flott dót

en: Get Hot New Stuff!
is: Sækja nýtt flott dót!

en: Get help...
is: Fá hjálp...

en: Global
is: Víðvært

en: Global Alternate
is: Víðvær varaleið

en: Global:
is: Víðvært:

en: Go back in document
is: Afturábak í skjalinu

en: Go back one step
is: Fara aftur um eitt skref

en: Go forward in document
is: Áfram í skjalinu

en: Go forward one step
is: Fara áfram um eitt skref

en: Go to first page
is: Fara á fyrstu síðu

en: Go to last page
is: Fara á öftustu síðu

en: Go to next page
is: Fara á næstu síðu

en: Go to previous page
is: Fara á fyrri síðu

en: Go up
is: Fara upp

[ctx: Goes to next character]
en: Next in History
is: Næsti liður í ferli

[ctx: Goes to previous character]
en: Previous in History
is: Fyrri í ferli

en: Grave
is: Alvarlegt

en: Green:
is: Grænt:

en: HTML Settings
is: HTML stillingar

en: HTML Toolbar
is: HTML tækjaslá

en: HTML documentation
is: HTML handbækur

[ctx: HTML rendering mode (see http://en.wikipedia.org/wiki/Quirks_mode)]
en: Almost standards
is: Næstum staðlað

[ctx: HTML rendering mode (see http://en.wikipedia.org/wiki/Quirks_mode)]
en: Quirks
is: Kenjótt

[ctx: HTML rendering mode (see http://en.wikipedia.org/wiki/Quirks_mode)]
en: Strict
is: Strangt

en: HTTP Headers
is: HTTP hausar

en: Here you can choose the font size to be used.
is: Hér getur þú valið leturstærð sem á að nota.

en: Here you can see a list of key bindings, i.e. associations between actions (e.g. 'Copy') shown in the left column and keys or combination of keys (e.g. Ctrl+V) shown in the right column.
is: Hér getur þú séð lista af lyklabindingum, sem eru tengingar milli aðgerða (eins og 'Afrita') sem eru í dálknum til vinstri og lykla eða samsetningu lykla (t.d. CTRL-V) sem eru í hægri dálknum.

en: Here you can switch between fixed font size and font size to be calculated dynamically and adjusted to changing environment (e.g. widget dimensions, paper size).
is: Hér getur þú valið á milli þess að hafa fasta leturstærð eða breytilega eftir umhverfi (stærð hnappa, pappírsstærð).

en: Hide %1
is: Fela %1

en: Highest Rated
is: Flest stig

en: Highlight toolbar buttons on mouse over
is: Upplýsa hnappa tækjasláa þegar músarbendillinn er yfir þeim

en: Hold Indefinitely
is: Bíða ótiltekinn tíma

en: Homepage
is: Heimasíða

en: Host
is: Vél

en: Hot New Stuff Providers
is: Veitur flotta nýja dótsins

en: Hue:
is: Tónn:

en: Huge (%1x%2)
is: Risastórt (%1x%2)

en: I ensure that this content does not violate any existing copyright, law or trademark. I agree for my IP address to be logged. (Distributing content without the permission of the copyright holder is illegal.)
is: Ég votta að þetta efni sé ekki í mótsögn við nein lög, höfundarrétt eða skrásetningu vörumerkis. Ég samþykki að vistfangið mitt (IP-tala) sé skráð. (Dreifing efnis án samþykkis höfundarréttarhafa er ólöglegt.)

en: I&gnore All
is: H&unsa allt

en: Icon Size
is: Stærð táknmynda

en: Icon te&xt:
is: Te&xti táknmyndar:

en: Icon:
is: Táknmynd:

en: Icons
is: Táknmyndir

en: Icons Only
is: Einungis táknmyndir

en: Icons view mode
is: Hamur táknmyndasýnar

en: If enabled, search for a regular expression.
is: Ef valið, leita eftir reglulegri segð.

en: Ignore
is: Hunsa

en: Ignored Words
is: Hunsuð orð

en: Image - %1x%2 Pixels
is: Mynd - %1x%2 punktar

en: Image Operations
is: Myndaaðgerðir

en: In context '%1' for action '%2'
is: Í samhengi '%1' fyrir aðgerð '%2'

en: In which language did you describe the above?
is: Á hvaða tungumáli var ofangreind lýsing?

en: Inactive
is: Óvirkt

en: Include path prefix (deprecated)
is: Taka með forskeyti slóða (úrelt)

en: Incorrect number of arguments.
is: Rangur fjöldi viðfanga.

en: Incremental Spellcheck
is: Stigvaxandi stafsetningarskoðun

en: Information
is: Upplýsingar

en: Initializing
is: Frumstilli

en: Initializing Applet "%1"...
is: Frumstilli smáforrit "%1" ...

en: Input file
is: Inntaksskrá

en: Insert
is: Setja inn

en: Insert Place&holder
is: Setja inn pláss&haldara

en: Install
is: Setja inn

en: Install Again
is: Setja upp aftur

en: Installation prefix for Qt
is: Innsetningarslóð fyrir Qt

en: Installed
is: Uppsett

en: Installing
is: Uppsetning

en: Insufficient permissions in target directory.
is: Ónógar aðgangsheimildir í úttaksmöppu.

en: Internally added if launched from Finder
is: Bætt við ef ræst er úr Finder

en: Internet Search
is: Leita á Internetinu

en: Interpreter:
is: Þýðandi:

en: Invalid item.
is: Ógilt atriði

en: Invalid regular expression.
is: Ógild regluleg segð.

en: Invalid type in Database
is: Ógildur tegund í gagnagrunni

en: JS Calculator
is: JS reiknivél

en: Japanese Kun Pronunciation:
is: Japanskur Kun framburður:

en: Japanese On Pronunciation:
is: Japanskur On framburður:

en: JavaScript
is: JavaSkrift

en: JavaScript &Debugger
is: JavaScript &aflúsarinn

en: JavaScript Attempted Bookmark Insert
is: JavaSkrift forrit reyndi að bæta við bókamerki

en: JavaScript Debugger
is: JavaScript aflúsarinn

en: JavaScript Error
is: JavaSkrift villa

en: JavaScript Errors
is: Javaforritavillur

en: Job
is: Verk

en: Job Control
is: Verkstýring

en: Job Options
is: Valkostir verks

en: Job priority:
is: Forgangur verks:

[ctx: KCharSelect section name]
en: African Scripts
is: Afrískar skriftur

[ctx: KCharSelect section name]
en: Central Asian Scripts
is: Mið-asískar skriftur

[ctx: KCharSelect section name]
en: Combining Diacritical Marks
is: Samsetningarmerki

[ctx: KCharSelect section name]
en: East Asian Scripts
is: Austur-asískar skriftur

[ctx: KCharSelect section name]
en: European Alphabets
is: Evrópsk stafróf

[ctx: KCharSelect section name]
en: Mathematical Symbols
is: Stærðfræðitákn

[ctx: KCharSelect section name]
en: Middle Eastern Scripts
is: Miðausturlenskar skriftur

[ctx: KCharSelect section name]
en: Other
is: Annað

[ctx: KCharSelect section name]
en: Other Scripts
is: Aðrar skriftur

[ctx: KCharSelect section name]
en: Philippine Scripts
is: Filippínskar skriftur

[ctx: KCharSelect section name]
en: Phonetic Symbols
is: Hljóðfræðitákn

[ctx: KCharSelect section name]
en: South Asian Scripts
is: Suður-asískar skriftur

[ctx: KCharSelect section name]
en: South East Asian Scripts
is: Suðaustur-asískar skriftur

[ctx: KCharSelect section name]
en: Symbols
is: Tákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Alphabetic Presentation Forms
is: Framsetningarform í stafrófsröð

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Arabic
is: Arabískt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Arabic Presentation Forms-A
is: Arabísk framsetningarform-A

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Arabic Presentation Forms-B
is: Arabísk framsetningarform-B

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Arabic Supplement
is: Arabískt viðbótar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Armenian
is: Armenskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Arrows
is: Örvar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Balinese
is: Balískt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Basic Latin
is: Grunn-latneskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Block Elements
is: Blokkareiningar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Bopomofo Extended
is: Bopomofo útvíkkað

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Box Drawing
is: Kassateikning

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Braille Patterns
is: Braille blindraletursmynstur

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Buginese
is: Buginískt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: CJK Compatibility
is: CJK samhæfni

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: CJK Compatibility Forms
is: CJK samræmingarform

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: CJK Compatibility Ideographs
is: CJK samhæft myndletur

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: CJK Radicals Supplement
is: CJK stofnviðbót (radicals)

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: CJK Strokes
is: CJK strokur

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: CJK Symbols and Punctuation
is: CJK tákn og greinarmerki

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: CJK Unified Ideographs
is: CJK samræmt myndletur

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: CJK Unified Ideographs Extension A
is: CJK samræmt myndletur útvíkkun A

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Combining Diacritical Marks
is: Samsetningarmerki

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Combining Diacritical Marks Supplement
is: Viðbótar samsett stafmerki

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Combining Diacritical Marks for Symbols
is: Samsett stafmerki fyrir tákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Combining Half Marks
is: Samsetning hálfmerkja

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Common Indic Number Forms
is: Algeng indversk talnasnið

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Control Pictures
is: Myndstýringar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Coptic
is: Koptískt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Currency Symbols
is: Gjaldmiðilstákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic
is: Kýrílskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic Extended-A
is: Kyrilískt viðauki-A

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic Extended-B
is: Kyrilískt viðauki-B

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic Supplement
is: Kýrílskt viðbótar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Devanagari Extended
is: Devanagari útvíkkað

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Dingbats
is: Dingbats tákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Enclosed Alphanumerics
is: Umluktar tölur og bókstafir

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Enclosed CJK Letters and Months
is: Umlykjandi CJK stafir og mánuðir

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Ethiopic
is: Eþíópískt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Ethiopic Extended
is: Eþíópískt útvíkkað

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Ethiopic Extended-A
is: Eþíópískt viðauki-A

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Ethiopic Supplement
is: Eþíópískt viðbótar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: General Punctuation
is: Almenn greinamerki

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Geometric Shapes
is: Rúmfræðitákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Georgian
is: Georgískt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Georgian Supplement
is: Georgískt viðbótar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Glagolitic
is: Glagolitískt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Greek Extended
is: Grískt útvíkkað

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Greek and Coptic
is: Grískt og Koptískt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Halfwidth and Fullwidth Forms
is: Hálfbreið og fullbreið form

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Hangul Compatibility Jamo
is: Hangúl samhæfanlegt Jamo

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Hangul Jamo Extended-A
is: Hangul Jamo viðauki-A

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Hangul Jamo Extended-B
is: Hangul Jamo viðauki-B

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Hangul Syllables
is: Hangul atkvæði

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Hebrew
is: Hebreskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: High Private Use Surrogates
is: Háir staðgenglar til einkanota

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: High Surrogates
is: Háir Staðgenglar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: IPA Extensions
is: IPA framlengingar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Ideographic Description Characters
is: Stafir til lýsingar myndleturs

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Javanese
is: Javaneskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Kangxi Radicals
is: Kangxi stofnar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Katakana Phonetic Extensions
is: Katakana hljóðfræðiviðbætur

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Khmer
is: Kmer

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Khmer Symbols
is: Khmer-tákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Lao
is: Laó

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended Additional
is: Aukalegar latneskar útvíkkanir

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-A
is: Latínuviðauki-A

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-B
is: Latínuviðauki-B

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-C
is: Latínuviðauki-C

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-D
is: Latínuviðauki-D

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Latin-1 Supplement
is: Latína-1 viðbótar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Letterlike Symbols
is: Staflík tákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Low Surrogates
is: Lágir Staðgenglar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Mathematical Operators
is: Stærðfræðiaðgerðatákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Mathematical Symbols-A
is: Ýmis stærðfræðitákn-A

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Mathematical Symbols-B
is: Ýmis stærðfræðitákn-B

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Symbols
is: Ýmis tákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Symbols and Arrows
is: Ýmis tákn og örvar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Technical
is: Ýmislegt tæknilegt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Modifier Tone Letters
is: Tónbreytar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Mongolian
is: Mongólskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Myanmar
is: Mayanmar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Myanmar Extended-A
is: Myanmar viðauki-A

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: New Tai Lue
is: Nýja Tai Lue

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Number Forms
is: Talnasnið

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Optical Character Recognition
is: Myndlestur (OCR)

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Phonetic Extensions
is: Hljóðfræðiviðbætur

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Phonetic Extensions Supplement
is: Hljóðfræðiviðbætur auknar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Private Use Area
is: Svæði til einkanota

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Runic
is: Rúnir

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Small Form Variants
is: Smá formtilbrigði

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Spacing Modifier Letters
is: Bilbreytar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Specials
is: Sérstök

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Sundanese
is: Sundaneskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Superscripts and Subscripts
is: Yfir- og undirskrift

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Arrows-A
is: Örvar-A auknar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Arrows-B
is: Örvar-B auknar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Mathematical Operators
is: Viðbótar stærðfræðiaðgerðatákn

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Punctuation
is: Auka greinamerki

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Thai
is: Tælenskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Tibetan
is: Tíbetskt

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics
is: Sameinuð sérhljóðamál kanadískra frumbyggja

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics Extended
is: Sameinuð sérhljóðamál kanadískra frumbyggja - viðauki

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Variation Selectors
is: Tilbrigðaveljarar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Vedic Extensions
is: Vedískar viðbætur

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Vertical Forms
is: Lóðrétt form

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Yi Radicals
is: Yi sérhljóðar

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Yi Syllables
is: Yi atkvæði

[ctx: KCharselect unicode block name]
en: Yijing Hexagram Symbols
is: Yijing Hexagram tákn

en: KConf Update
is: KConf uppfærsla

en: KDE Application
is: KDE forrit

en: KDE Daemon
is: KDE Púki

en: KDE Daemon - triggers Sycoca database updates when needed
is: KDE Púki - hrindir af stað Sycoca gagnagrunnsuppfærslum þegar þarf

en: KDE Java Applet Plugin
is: KDE Java smáforrit

en: KDE Test Program
is: KDE prófunarforrit

en: KDE Tool for updating user configuration files
is: KDE tól til að uppfæra stilliskrár notenda

en: KDE application to run Kross scripts.
is: KDE forrit til að keyra Kross skriftur.

en: KDE-tempfile
is: KDE-bráðabirgðaskrá

en: KDEInit could not launch '%1'
is: KDEInit gat ekki keyrt '%1'.

en: KHTML Regression Testing Utility
is: KHTML aðfallsgreiningartól

en: KLauncher could not be reached via D-Bus. Error when calling %1:
    %2
is: Náði ekki sambandi við KLauncher í gegnum DCOP. Villa við kallið %1:
    %2

en: KLibLoader: Unknown error
is: KLibLoader: Óþekkt villa

en: KNewStuff contributions
is: KNewStuff framlög

en: Keep output results from scripts
is: Halda úttökum frá skriftum

en: Key Conflict
is: Árekstur í lyklum

en: Key Generator
is: Lykilgjafi

en: Key used for signing:
is: Lykill til að undirrita með:

en: Korean Pronunciation:
is: Kóreanskur framburður:

en: Language Selection
is: Tungumálaval

en: Language:
is: Tungumál:

en: Large (%1x%2)
is: Stórt (%1x%2)

en: Last modified:
is: Síðast breytt:

en: Launching %1
is: Keyri %1

en: Leave a comment
is: Gera athugasemd

en: Left for legacy support
is: Haft til stuðnings við eldri aðferðir

en: Left to Right, Bottom to Top
is: Vinstri til hægri, neðan og upp

en: Left to Right, Top to Bottom
is: Vinstri til hægri, ofan og niður

en: Legacy pixmaps
is: Gamlar pixmaps-myndir

en: Letter, Lowercase
is: Bókstafur, lágstafur

en: Letter, Modifier
is: Bókstafur, breyta

en: Letter, Other
is: Bókstafur, annað

en: Letter, Titlecase
is: Bókstafur, höfuðstafur

en: Letter, Uppercase
is: Bókstafur, hástafur

en: Level of safety of the Ruby interpreter
is: Öryggisstig Ruby túlksins

en: Libraries
is: Söfn

en: Library "%1" not found
is: Aðgerðasafnið "%1" fannst ekki

en: License Agreement
is: Notandaleyfi

en: License:
is: Leyfi:

en: License: %1
is: Leyfi: %1

en: Limits the number of colors allocated in the color
    cube on an 8-bit display, if the application is
    using the QApplication::ManyColor color
    specification
is: Takmarkar fjölda lita sem er úthlutað úr litakubbnum á
    8-bita skjá ef forritið notar QApplication::ManyColor
    litaskilgreininguna

en: Line
is: Lína

en: Link Text:
is: Texti tengils:

en: Link URL:
is: Slóð tengils:

en: Loadable modules
is: Hlaðanlegar einingar

en: Loaded Scripts
is: Hlaðnar skriftur

en: Loading Applet
is: Hleð inn smáforriti

en: Loading Preview
is: Hleð inn forsýn

en: Loading data
is: Hleð inn gögnum

en: Loading data from provider
is: Hleð inn gögnum frá útgefanda

en: Loading of providers from file: %1 failed
is: Hleðsla upplýsinga um útgefendur úr skránni: %1 mistókst

en: Loading one preview | Loading %1 previews
is[0]: Hleð inn forsýn
is[1]: Hleð inn %1 forsýningum

en: Loading provider information
is: Næ í upplýsingar um útgefanda

en: Local Variables
is: Staðværar breytur

en: Location of installed Qt binaries
is: Staðsetning uppsettra Qt tvíundarskráa

en: Location of installed Qt libraries
is: Staðsetning uppsettra Qt forritasafna

en: Location of installed Qt plugins
is: Staðsetning uppsettra Qt íforrita

en: Lock Toolbar Positions
is: Festa staðsetningu tækjasláa

en: Log thread activity
is: Skrá virkni þráða

en: Log to a file
is: Rita annál í skrá

en: Low Password Strength
is: Lágur styrkur lykilorðs

en: Main Toolbar
is: Aðaltækjaslá

en: Main:
is: Aðal:

en: MainWindow
is: Aðalgluggi

en: Maintainer
is: Umsjónarmaður

en: Major cleanup - Personal hero of maintainer
is: Meiriháttar kóðahreinsun - Hetja umsjónarmannsins

en: Manage Link
is: Sýsla með tengil

en: Mandarin Pronunciation:
is: Framburður á mandarín:

en: Mark &taskbar entry
is: Merkja &færsluna í verkefnaslánni

en: Mark, Enclosing
is: Merki, afmörkun

en: Mark, Non-Spacing
is: Merki, ekki-bil

en: Mark, Spacing Combining
is: Merki, tengibil

en: Medium (%1x%2)
is: Miðlungs (%1x%2)

en: Mime types
is: MIME tegundir

en: Minimize
is: Lágmarka

en: Mirror Pages
is: Spegla síðum

en: Mirror pages along vertical axis
is: Spegla síðum um lóðrétta ásinn

en: Missing Plugin
is: Vantar íforrit

en: More Actions
is: Fleiri aðgerðir

en: Most Downloads
is: Flest niðurhöl

en: Most countries have no character for this
is: Flest lönd hafa ekkert tákn fyrir þetta

en: Most downloads
is: Flest niðurhöl

en: Mouse Button Gesture
is: Músarhnappahreyfing

en: Mouse Shape Gesture
is: Músarformshreyfing

en: Move &Down
is: Færa &niður

en: Move &Up
is: Færa &upp

en: Must supply a filename.
is: Verður að gefa upp skráarheiti.

en: Must supply a layout name.
is: Þú verður að gefa heiti.

en: Must supply a valid parent.
is: Verður að gefa upp gilt foreldri.

en: Must supply a widget name.
is: Verður að gefa upp græjuheiti.

en: NEC SOCKS client
is: NEC SOCKS forrit

en: Name
is: Heiti

en: Name for New Scheme
is: Heiti nýrra skemu

en: Name for new scheme:
is: Heiti á nýju skema:

en: Name of the file as it will appear on the website
is: Heiti skrárinnar eins og það mun birtast á vefnum

en: Name of the plugin class to generate
is: Heiti íforritahópsins sem á að búa til

en: Name:
is: Heiti:

en: Name:
is: Heiti:

en: Named Colors
is: Nefndir litir

en: Ne&ver store for this site
is: Aldrei fyrir þennan &vef

en: Network Transmission
is: Netsamskipti

en: Network error. (%1)
is: Netkerfisvilla: (%1)

en: New Scheme
is: Nýtt skema

en: New Upload
is: Ný sending

en: New Web Shortcut
is: Nýr vefflýtilykill

en: New search provider
is: Ný leitarþjónusta

en: New...
is: Nýtt...

en: Newest
is: Nýjast

en: Newline
is: Ný-lína

en: Next Character in History
is: Næsti bókstafur í ferli

en: Next month
is: Næsti mánuður

en: Next year
is: Næsta ár

en: Night (18:00 to 05:59)
is: Nótt (18:00 til 05:59)

en: No
is: Nei

en: No Entries
is: Engar færslur

en: No Preview
is: Engin forsýn

[ctx: No border line]
en: None
is: Engin

en: No classname specified
is: Ekkert klasaheiti gefið

en: No classname specified.
is: Ekkert klasaheiti gefið.

en: No further items in the history.
is: Það er ekkert fleira í sögunni.

en: No handler found for %1.
is: Engin meðhöndlari fannst fyrir %1.

en: No information available.
    The supplied KAboutData object does not exist.
is: Því miður eru engar upplýsingar tiltækar.
    Þessi KAboutData hlutur er ekki til.

en: No licensing terms for this program have been specified.
    Please check the documentation or the source for any
    licensing terms.
is: Ekki er búið að skilgreina höfundarrétt fyrir þetta forrit.
    Vinsamlegast athugaðu frumkóðann eða leiðbeiningarnar með því
    til að finna höfundarréttarupplýsingar.

en: No matches found for '<b>%1</b>'.
is: Ekkert fannst sem passaði við '<b>%1</b>'.

en: No mime types installed. Check that shared-mime-info is installed, and that XDG_DATA_DIRS is not set, or includes /usr/share.
is: Engar MIME tegundir eru uppsettar. Athugaðu hvort shared-mime-info isé uppsett, og að XDG_DATA_DIRS mappan sé hvorki virk né innihaldi möppuna /usr/share.

en: No more matches for this search direction.
is: Engar fleiri samsvaranir þegar leitað er í þessa átt.

en: No password, use anonymous (or guest) login
is: Ekkert lykilorð, nota nafnlausa innskráningu (eða gestainnskráningu)

en: No plugin found for '%1'.
    Do you want to download one from %2?
is: Ekkert íforrit fannst fyrir '%1'.
    Viltu sækja það frá %2?

en: No provider selected.
is: Enginn þjónustuaðili valinn.

en: No service matching the requirements was found
is: Engin þjónusta fannst sem uppfyllir skilyrðin

en: No service matching the requirements was found.
is: Engin þjónusta fannst sem uppfyllir skilyrðin.

[ctx: No shortcut defined]
en: None
is: Engin

[ctx: No specific time zone]
en: Floating
is: Fljótandi

en: No such file or directory
is: Engin slík skrá né mappa fannst

en: No such function "%1"
is: Engin slík aðferð "%1"

en: No such interpreter "%1"
is: Enginn slíkur túlkur "%1"

en: No such method '%1'.
is: Engin slík aðferð '%1'.

en: No suggestions for %1
is: Engar tillögur fyrir %1

en: No target filename has been given.
is: Ekkert heiti var gefið upp fyrir úttaksskrá.

en: No text
is: Engin texti

en: No text was replaced.
is: Engum texta var skipt út.

en: Non-printable
is: Ekki prentanlegur

en: Not a directory
is: Er ekki mappa

en: Not enough arguments.
is: Ekki næg viðföng.

en: Not found
is: Fannst ekki

en: Note: You can edit, update and delete your content on the website.
is: Athugaðu: Þú getur breytt, uppfært og eytt efninu þínu á vefsvæðinu.

en: Notes:
is: Athugasemdir:

en: Nothing to spell check.
is: Ekkert til að yfirfara á stafsetningu.

en: Number, Decimal Digit
is: Tölustafur, tugagildi

en: Number, Letter
is: Tölustafur, stafur

en: Number, Other
is: Tölustafur, annað

en: OS:
is: Kerfi:

en: Odd Pages
is: Oddatölusíður

en: Old upload information found, fill out fields?
is: Gamlar sendingaupplýsingar fundust. Fylla í svæðin?

en: Only 'ReadOnly' allowed
is: Aðeins 'lesaðgangur' er heimill

en: Only Run HTML Tests
is: Keyra bara HTML próf

en: Only Run JS Tests
is: Keyra bara JS próf

en: Only local files are supported.
is: Það er bara stuðningur við skrár á þessu skráakerfi.

en: Only run .html tests
is: Keyra bara HTML próf

en: Only run .js tests
is: Keyra bara .js próf

en: Only run a single test. Multiple options allowed.
is: Aðeins keyra eina prófun. Margir valmöguleikar leyfðir.

en: Only run modules whose filenames match the regexp.
is: Bara keyra einingar sem hafa nöfn sem stemma við regexp.

en: Only run tests modules which are found in the folder. Use the query option to select modules.
is: Bara keyra prófunareiningar sem finnast í möppunni. Notaðu fyrirspurnar valkostinn til að velja einingar.

en: Only search within the current selection.
is: Einungis leita í núverandi vali.

en: Open
is: Opna

en: Open &Destination
is: Opna á&fangastað

en: Open &File
is: Opna &skrá

en: Open &Recent
is: Opna ný&legt

en: Open '%1'
is: Opna '%1'

en: Open Script
is: Opna skriftu

en: Open a document which was recently opened
is: Opna nýlega opnað skjal

en: Open a script...
is: Opna skriftu...

en: Open an existing document
is: Opna skjal (sem þegar er til)

en: Open file
is: Opna skrá

en: Open in &New Tab
is: Opna í &nýjum flipa

en: Open in &This Window
is: Opna í þ&essum glugga

en: Open in New &Window
is: Opna í nýjum &glugga

en: Opens the print dialog to print the current document
is: Opnar glugga til að prenta núverandi skjal

en: Operation not supported
is: Aðgerðin er ekki studd

[ctx: Opposite to Back]
en: &Next
is: Áfra&m

[ctx: Opposite to Back]
en: Next
is: Næst

[ctx: Opposite to Previous]
en: &Next
is: &Næsta

en: Opt&ions
is: Valk&ostir

en: Option
is: Valkostir

en: Optional
is: Valfrjálst

en: Options
is: Valkostir

en: Order by:
is: Raða eftir:

en: Other Contributors:
is: Aðrir þáttakendur:

en: Other, Control
is: Annað, stýring

en: Other, Format
is: Annað, snið

en: Other, Not Assigned
is: Annað, ekki skilgreint

en: Other, Private Use
is: Annað, einkanot

en: Other, Surrogate
is: Annað, staðgengill

en: Output file
is: Úttaksskrá

en: Output to File...
is: Úttak í skrá...

en: Overwrite
is: Skrifa yfir

en: Overwrite File?
is: Skrifa yfir skrá?

en: Overwrite existing file?
is: Skrifa yfir skrá?

en: PTY operation timed out
is: PTY aðgerð rann út á tíma

en: Page Border
is: Blaðsíðurammi

en: Page Label
is: Blaðsíðutitill

en: Page Set
is: Síður á örk

en: Page loaded.
is: Síða lesin.

en: PageDown
is: Síða niður

en: PageUp
is: Síða upp

en: Pages
is: Síður

en: Pages Per Sheet
is: Síður á örk

en: Parameter
is: Viðfang

en: Parse error at %1 line %2
is: Þáttunarvilla á %1 í línu %2

en: Password
is: Lykilorð

en: Password Input
is: Innsláttur lykilorðs

en: Password echo type
is: Lykilorðamaski

en: Password is empty
is: Lykilorð vantar

en: Password must be at least 1 character long | Password must be at least %1 characters long
is[0]: Lykilorðið verður að minnsta kosti að innihalda einn staf
is[1]: Lykilorðið verður að minnsta kosti að innihalda %1 stafi

en: Password strength meter:
is: Styrkur lykilorðs:

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Passwords do not match
is: Lykilorðin stemma ekki

en: Passwords match
is: Lykilorðin stemma

en: Paste
is: Líma

en: Paste clipboard content
is: Líma af klippispjaldi

en: Path cannot be used
is: Ekki hægt að nota viðbótina (patch)

en: Path to custom SOCKS library
is: Slóð að sérsniðnu SOCKS aðgerðasafni

en: Path to the autostart directory
is: Slóð að sjálfræsingarmöppu (autostart)

en: Path to the directory containing executables to be run on session login
is: Slóð að möppunni sem inniheldur forrit þau sem keyrð eru við innskráningu

en: Pause
is: Gera hlé

en: Pause/Continue regression testing process
is: Gera hlé/halda áfram með aðfallsprófanir

en: Payload
is: Innihald

en: Perform a case sensitive search: entering the pattern 'Joe' will not match 'joe' or 'JOE', only 'Joe'.
is: Hefja leit sem er háð há-/lágstöfum: leitarstrengurinn 'Jói' passar þá ekki við 'jói' eða 'JÓI', hann passar þá einungis við 'Jói'.

en: Perform menu generation test run only
is: Prófa valmyndagerð í tilraunaskyni eingöngu

en: Permission denied
is: Aðgangi hafnað

en: Play
is: Spila

en: Play a &sound
is: Spila h&ljóð

en: Please choose a valid 'khtml/' build directory.
is: Vinsamlegast veldu gilda möppu undir 'khtml/'.

en: Please choose a valid 'khtmltests/regression/' directory.
is: Vinsamlegast veldu gilda möppu undir 'khtmltests/regression/'.

en: Please choose the default text editing component that you wish to use in this application. If you choose <B>System Default</B>, the application will honor your changes in the System Settings. All other choices will override that setting.
is: Vinsamlega veldu sjálfgefinn ritil sem þú vilt nota í þessu forriti. Ef þú velur <b>sjálfgefið í kerfi</b> þá mun forritið virða stillingar sem þú hefur gert í stjórnborði. Allt annað yfirtekur þá stillingu.

en: Please choose the language which should be used for this application:
is: Veldu það tungumál sem nota ætti í þessu forriti:

en: Please click and drag on the image to select the region of interest:
is: Smelltu og dragðu yfir svæðið sem þú vilt vinna með:

en: Please contact your system administrator.
is: Vinsamlega hafðu sambandi við kerfisstjóra.

en: Please describe your upload.
is: Vinsamlega lýstu skránni sem þú ert að senda.

en: Please fill out the information about your upload in English.
is: Vinsamlega gefðu smá upplýsingar á ensku um sendinguna þína.

en: Please give some information about yourself.
is: Vinsamlega gefðu smá upplýsingar um þig.

en: Please put in a name.
is: Vinsamlega sláðu inn heiti.

en: Please report bugs to %1.
is: Vinsamlega sendu villuskýrslur til %1.

en: Please report bugs to <a href="mailto:%1">%2</a>.
is: Vinsamlega sendu villuskýrslur til <a href="mailto:%1">%2</a>.

en: Please select one of the providers listed below:
is: Vinsamlegast veldu einn þjónustuaðila að neðan:

en: Please use <a href="http://bugs.kde.org">http://bugs.kde.org</a> to report bugs.
is: Vinsamlega notaðu <a href="http://bugs.kde.org">http://bugs.kde.org</a> til að senda inn villuskýrslur.

en: Please use http://bugs.kde.org to report bugs.
is: Vinsamlega notaðu http://bugs.kde.org til að senda inn villuskýrslur.

en: Popup Window Blocked
is: Komið í veg fyrir að gluggi opnaðist

en: Port
is: Gátt

en: Possible Causes:
is: Mögulegar ástæður:

en: Possible Solutions:
is: Mögulegar lausnir:

en: Possibly bad download link
is: Hugsanlega gallaður niðurhalstengill

en: Prefix in $HOME used to write files
is: Forskeyti í $HOME notað til að skrifa skrár

en: Prefix to install resource files to
is: Forskeyti til að setja auðlindarskrár inn

en: Pressing this button will discard all recent changes made in this dialog.
is: Ef ýtt er á þennan hnapp hættir þú við allar breytingar sem kunna að hafa verið gerðar í þessum glugga.

en: Preview Images
is: Forsýna myndir

en: Preview URL:
is: Forsýna slóð:

en: Preview of the "%1" font
is: Forsýn af letrinu "%1"

en: Preview of the selected font
is: Forsýn af valda letrinu

en: Previous Character in History
is: Fyrri bókstafur í ferli

en: Previous month
is: Fyrri mánuður

en: Previous year
is: Fyrra ár

en: Price
is: Verð

en: Price:
is: Verð:

en: Primary language:
is: Aðaltungumál:

en: Print
is: Prenta

en: Print DOM Tree to STDOUT
is: Prenta 'DOM-greinar' á STDOUT

en: Print Frame...
is: Prenta ramma...

en: Print Immediately
is: Prenta strax

en: Print Previe&w
is: Forskoða pren&tun

en: Print Preview
is: Forsýna prentun

en: Print Rendering Tree to STDOUT
is: Prenta 'Rendering' greinar á STDOUT

en: Print document
is: Prenta skjalið

en: Print frame tree to STDOUT
is: Prenta 'rammagreinar' á STDOUT

en: Print header
is: Prenta haus

en: Print images
is: Prenta myndir

en: Printer friendly mode (black text, no background)
is: Prentvænn hamur (svartur texti, enginn bakgrunnur)

[ctx: Program name followed by 'Add On Installer']
en: %1 Add-On Installer
is: %1 uppsetningaforrit fyrir viðbætur

[ctx: Program name followed by 'Add On Uploader']
en: %1 Add-On Uploader
is: %1 uppsetningaforrit fyrir viðbætur

[ctx: Program name, version and KDE platform version; do not translate 'Development Platform']
en: <html><font size="5">%1</font><br /><b>Version %2</b><br />Using KDE Development Platform %3</html>
is: <html><font size="5">%1</font><br /><b>Útgáfa %2</b><br />Notar KDE þróunarkerfið %3</html>

en: Progress Dialog
is: Framgangur

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Property
is: Eiginleiki

en: Protocol: %1
is: Samskiptamáti: %1

en: Provider information
is: Upplýsingar frá miðlara

en: Provider:
is: Miðlari:

en: Provider: %1
is: Miðlari: %1

en: Punctuation, Close
is: Greinarmerki, loka

en: Punctuation, Connector
is: Greinarmerki, tengi

en: Punctuation, Dash
is: Greinarmerki, strik

en: Punctuation, Final Quote
is: Greinarmerki, endagæsalappir

en: Punctuation, Initial Quote
is: Greinarmerki, upphafsgæsalappir

en: Punctuation, Open
is: Greinarmerki, opið

en: Punctuation, Other
is: Greinarmerki, annað

en: Put output in &lt;directory&gt; instead of &lt;base_dir&gt;/output
is: Setja úttak í &lt;directory&gt; í stað &lt;base_dir&gt;/úttak

en: Qt plugins
is: Qt íforrit

en: Question
is: Spurning

en: Quit
is: Hætta

en: Quit application
is: Loka forrit

en: Quit application...
is: Loka forriti...

en: R&eplace All
is: Skipta út ö&llum

en: Range error
is: Markavilla

en: Rate this entry
is: Gefa þessari færslu einkunn

en: Rating
is: Einkunn

en: Rating for entry
is: Einkunn fyrir færslu

en: Rating:
is: Einkunn:

en: Rating: %1
is: Einkunn: %1

en: Rating: %1%
is: Einkunn: %1%

en: Re&do
is: Endur&taka

en: Re&vert
is: Aftu&rkalla

en: Re: %1
is: Endurtaka: %1

en: Read-only filesystem
is: Skráakerfi takmarkað við lesheimildir

en: Ready
is: Tilbúin(n)

en: Reason for price:
is: Ástæða fyrir verði:

en: Reassign
is: Endurúthluta

en: Rebuilds the system configuration cache.
is: Endursmíðar stillingabiðminni kerfisins.

en: Red:
is: Rautt:

en: Redisplay document
is: Sýna skjal aftur

en: Redo
is: Endurtaka

en: Redo last undone action
is: Endurtaka síðustu afturkölluðu aðgerð

en: Redo: %1
is: Endurtaka: %1

en: Reference
is: Tilvísun

en: Reference error
is: Vísunarvilla

en: Regenerate baseline (instead of checking)
is: Endurreikna grunnviðmiðun (í stað þess að yfirfara)

en: Register a new account
is: Skrá nýjan aðgang

en: Regression Testing Status
is: Staða aðfallsprófana

en: Regression tester for khtml
is: Aðfallsprófun fyrir KHTML

en: Regression testing output
is: Útkoma aðfallsprófana

en: Regular e&xpression
is: &Reglulega segð

en: Reindent Sources
is: Endurinndraga grunnkóða

en: Reject
is: Hafna

en: Relative path to testcase, or directory of testcases to be run (equivalent to -t).
is: Afstæð slóð til prófunarverkefnis, eða mappa fyrir þau prófunarverkefni sem á að keyra (samsvarandi -t).

en: Reload Frame
is: Endurlesa ramma

en: Remaining number of jobs:
is: Fjöldi verka sem eftir er:

en: Remember password
is: Muna lykilorð

en: Removal of entry
is: Fjarlæging færslu

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove from ignores...
is: Fjarlægja úr lista yfir hunsanir...

en: Remove password for form %1
is: Fjarlægja lykilorð frá %1

en: Remove selected script.
is: Fjarlægja valda skriftu.

en: Rendering mode:
is: Myndgerðarhamur:

en: Repeats, One or More Times
is: Endurtekur, (einu sinni eða oftar)

en: Repeats, Zero or More Times
is: Endurtekur, (aldrei eða oftar)

en: Replace
is: Skipta út

en: Replace &with:
is: Setja í &staðinn:

en: Replace '%1' with '%2'?
is: Skipta '%1' út með '%2'?

en: Replace With
is: Setja í staðinn

en: Replace&ment text:
is: Leið&réttur texti:

en: Report Exceptions
is: Tilkynna undantekningar

en: Report bad entry
is: Tilkynna um rangar færslur

en: Requested Font
is: Umbeðið letur

en: Require word boundaries in both ends of a match to succeed.
is: Krefjast orðamarka í báðum endum samsvörunar til að heppnast.

en: Reserved Shortcut
is: Frátekinn flýtilykill

en: Reset
is: Endurstilla

en: Reset Toolbars
is: Frumstilla tækjaslár

en: Reset all items to their default values
is: Frumstilla öll gildi

en: Reset configuration
is: Frumstilla uppsetningu

en: Reset to Defaults
is: Frumstilla á sjálfgefin gildi

en: Restore the application for the given 'sessionId'
is: Endurheimta forrit með tiltekna setutölu (sessionId)

en: Revert unsaved changes made to document
is: Afturkalla óvistaðar breytingar sem gerðar hafa verið á skjalinu

en: Right to Left, Bottom to Top
is: Hægri til vinstri, neðan og upp

en: Right to Left, Top to Bottom
is: Hægri til vinstri, ofan og niður

en: Rotate &Counterclockwise
is: Snúa rang&sælis

en: Run
is: Keyra

en: Run &command
is: Keyra &skipun

en: Run Kross scripts.
is: Keyra Kross skriftur.

en: Run Single Test...
is: Keyra stakt próf...

en: Run Tests...
is: Keyra próf...

en: Run To...
is: Keyra að...

en: Run script...
is: Keyra skriftu...

en: Run test...
is: Keyra próf...

en: Run to breakpoint...
is: Keyra að merkipunkti...

en: S&earch:
is: &Leita:

en: S&kip run-together words
is: Sle&ppa samtengdum orðum

en: S&ubject:
is: &Viðfangsefni:

en: S&uggest
is: &Stinga uppá

[ctx: SSL error]
en: No error
is: Engin villa

[ctx: SSL error]
en: The certificate authority's certificate is invalid
is: Skilríki vottunarstöðvarinnar (CA) er ekki gilt

[ctx: SSL error]
en: The certificate authority's certificate is marked to reject this certificate's purpose
is: Skilríki vottunarstöðvar (CA) er merkt til þess að hafna þessari notkun skilríkisins

[ctx: SSL error]
en: The certificate cannot be verified for internal reasons
is: Vegna vandamála í innri vinnslu er ekki hægt að sannreyna skilríkið

[ctx: SSL error]
en: The certificate chain is too long
is: Skilríkiskeðjan er of löng

[ctx: SSL error]
en: The certificate does not apply to the given host
is: Skilríkið á ekki við uppgefinn þjón

[ctx: SSL error]
en: The certificate has been revoked
is: Skilríkið hefur veriið afturkallað

[ctx: SSL error]
en: The certificate has expired
is: Skilríkið er útrunnið

[ctx: SSL error]
en: The certificate is invalid
is: Skilríkið er ekki gilt

[ctx: SSL error]
en: The certificate is not signed by any trusted certificate authority
is: Skilríkið er ekki undirritað af neinni treystanlegri vottunarstöð (trusted Certificate Authority)

[ctx: SSL error]
en: The certificate is unsuitable for this purpose
is: Skilríkið er ekki gefið út til þessarar notkunar

[ctx: SSL error]
en: The peer did not present any certificate
is: Jafninginn framvísaði ekki neinu skilríki

[ctx: SSL error]
en: The root certificate authority's certificate is not trusted for this purpose
is: Rótarskilríki vottunarstöðvarinnar (CA) er ekki treyst fyrir þessa notkun

[ctx: SSL error]
en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Saturation:
is: Mettun:

en: Save &As...
is: Vista &sem...

en: Save &Background Image As...
is: Vista &bakgrunnsmynd sem...

en: Save &Frame As...
is: Vista &ramma sem...

en: Save As
is: Vista sem

en: Save Background Image As
is: Vista bakgrunnsmynd sem

en: Save Frame As
is: Vista ramma sem

en: Save Image As
is: Vista mynd sem

en: Save Image As...
is: Vista mynd sem...

en: Save Link As
is: Vista tengil sem

en: Save as Scheme Defaults
is: Vista sem sjálfgefið í skema

en: Save data
is: Vista gögn

en: Save document
is: Vista skjal

en: Save document under a new name
is: Vista skjal með nýju heiti

en: Save file with another name
is: Vista skrá með öðru heiti

en: Scheduled printing:
is: Áætluð prentun:

en: Script to execute
is: Skrifta sem á að keyra

en: Scriptfile
is: Skrifta

en: Scriptfile "%1" does not exist.
is: Skriftuskráin "%1" fannst ekki.

en: Se&verity
is: Hve al&varlegt

en: Search
is: Leita

en: Search &provider name:
is: &Nafn leitarþjónustu:

en: Search Columns
is: Leitardálkar

en: Search Plugins
is: Leita að íforritum

en: Search backwards.
is: Leita aftur á bak.

en: Search for '%1' with
is: Leita að '%1' með

en: Search for '%1' with %2
is: Leita að '%1' með %2

en: Search interactively for shortcut names (e.g. Copy) or combination of keys (e.g. Ctrl+C) by typing them here.
is: Leita gagnvirkt að heiti flýtilykla (t.d. Afrita) eða samtengingu lykla (t.d. Ctrl+C) með því að slá þær inn hér.

en: Search path for resource type
is: Leitarslóð að auðlindartegundum

en: Search:
is: Leita:

en: Second Shift (16:00 to 23:59)
is: Kvöldvakt (16:00 til 23:59)

en: Security Alert
is: Öryggisaðvörun

en: Security Warning
is: Öryggisaðvörun

en: See also:
is: Sjá einnig:

en: Select &All
is: Velja &allt

en: Select Color
is: Veldu lit

en: Select Components
is: Velja einingar

en: Select Files...
is: Velja skrár...

en: Select Font
is: Velja letur

en: Select Preview...
is: Veldu forskoðun...

en: Select Region of Image
is: Veldu svæði á mynd

en: Select Signing Key
is: Veldu undirritunarlykil

en: Select a block to be displayed
is: Veldu blokk til að sýna

en: Select a category
is: Velja flokk

en: Select a month
is: Velja mánuð

en: Select a week
is: Velja viku

en: Select a year
is: Velja ár

en: Select preview image
is: Veldu forsýningu

en: Select the command to run
is: Veldu skipun til að keyra

en: Select the current day
is: Veldu núverandi dag

en: Select the sound to play
is: Veldu hljóð til að spila

en: Select zoom level
is: Velja aðdráttarstig

en: Send Confirmation
is: Staðfesta sendingu

en: Send Image...
is: Senda mynd...

en: Send Mail
is: Senda tölvupóst

en: Send bug report.
is: Senda villuskýrslu.

en: Send document by mail
is: Senda skjal sem tölvupóst

en: Send this bug report to %1.
is: Senda þessa villuskýrslu á %1.

en: Separator, Line
is: Skiltákn, lína

en: Separator, Paragraph
is: Skiltákn, málsgrein

en: Separator, Space
is: Skiltákn, bil

en: Server: %1
is: Þjónn: %1

en: Service '%1' is malformatted.
is: Þjónustan '%1' er ekki rétt skilgreind.

en: Service '%1' must be executable to run.
is: Þjónustan '%1' verður að vera keyranleg (executable) til að hægt sé að ræsa hana.

en: Service types
is: Þjónustutegundir

en: Services
is: Þjónustur

en: Set &Encoding
is: Velja stafa&töflu

en: Set a price for this item
is: Settu verð á þennan hlut

en: Set font
is: Velja letur

en: Set font size
is: Stilla leturstærð

en: Set of Characters
is: Stafir

en: Settings
is: Stillingar

en: Share Hot New Stuff
is: Deila nýja flotta dótinu

en: Shortcut
is: Flýtilykill

en: Shortcut '%1' for action '%2'
is: Flýtilyklasamsetning '%1' fyrir aðgerðina '%2'

en: Shortcut '%1' in Application %2 for action %3
is: Flýtilykill '%1' í forritinu %2 fyrir aðgerðina %3

en: Shortcut Schemes
is: Flýtilyklaskemu

en: Shortcut conflict
is: Árekstur milli flýtilykla

en: Shortcut for shutting down the computer without confirmation
is: Flýtilykill til að slökkva á tölvunni án staðfestingar

en: Shortcut for taking screenshot
is: Flýtilykill til að taka skjámynd

en: Shortcut for toggling Clipboard Actions on and off
is: Flýtilykill til að víxla af/á aðgerðum Klippiborðs

en: Shortcuts
is: Flýtihnappar

en: Show %1
is: Sýna %1

en: Show %1 specific options
is: Sýna valkosti sem eiga bara við %1

en: Show &Menubar
is: Sýna &valslá

en: Show &Toolbar
is: Sýna &tækjaslá

en: Show Blocked Window Passive Popup &Notification
is: Sýna tilky&nningar um blokkaða glugga

en: Show Menubar<p>Shows the menubar again after it has been hidden</p>
is: Sýna valslá<p>Sýnir valslána aftur eftir að hún hefur verið falin</p>

en: Show St&atusbar
is: Sýn&a stöðuslá

en: Show Statusbar<p>Shows the statusbar, which is the bar at the bottom of the window used for status information.</p>
is: Sýna stöðuslá<p>Sýnir stöðuslána sem er sláin neðst í glugganum sem birtir stöðuupplýsingar.</p>

en: Show a message in a &popup
is: Birta skilaboða&glugga

en: Show a print preview of document
is: Birta prentskoðun skjals

en: Show all options
is: Sýna alla valkosti

en: Show author information
is: Sýna upplýsingar um höfund

en: Show directories first
is: Sýna möppur fyrst

en: Show file preview in file dialog
is: Sýna forsýn í skráarglugganum

en: Show help
is: Sýna hjálp

en: Show help about options
is: Sýna hjálp um valkosti

en: Show hidden files
is: Sýna faldar skrár

en: Show license information
is: Sýna upplýsingar um notandaleyfi

en: Show or hide menubar
is: Birta eða fela valmyndaslá

en: Show or hide statusbar
is: Sýna eða fela stöðuslá

en: Show or hide toolbar
is: Sýna eða fela tækjaslá

en: Show speedbar
is: Sýna hraðslá

en: Show text on toolbar icons
is: Sýna texta á táknmyndum tækjasláa

[ctx: Show the author of this item in a list]
en: By <i>%1</i>
is: Eftir <i>%1</i>

en: Show version information
is: Sýna upplýsingar um útgáfu

en: Shrink Font
is: Smækka letur

en: Signed by (validation: %1)
is: Undirritað af (auðkenning: %1)

en: Single Line
is: Einföld lína

en: Single Thick Line
is: Ein þykk lína

en: Skip all &uppercase words
is: Sleppa öll&um hástafa orðum

en: Small (%1x%2)
is: Lítið (%1x%2)

[ctx: Socket error code AddressInUse]
en: address already in use
is: vistfangið er þegar í notkun

[ctx: Socket error code AlreadyBound]
en: socket is already bound
is: sökkullinn er þegar tengdur

[ctx: Socket error code AlreadyCreated]
en: socket is already created
is: sökkullinn er þegar til

[ctx: Socket error code ConnectionRefused]
en: connection actively refused
is: tengingu hafnað

[ctx: Socket error code ConnectionTimedOut]
en: connection timed out
is: tengingin rann út á tíma

[ctx: Socket error code InProgress]
en: operation is already in progress
is: aðgerð þegar í vinnslu

[ctx: Socket error code LookupFailure]
en: name lookup has failed
is: uppfletting heitis brást

[ctx: Socket error code NetFailure]
en: network failure occurred
is: það kom upp netvilla

[ctx: Socket error code NoError]
en: no error
is: engin villa

[ctx: Socket error code NotBound]
en: socket is not bound
is: sökkullinn er ekki tengdur

[ctx: Socket error code NotCreated]
en: socket has not been created
is: sökkull hefur ekki verið útbúinn

[ctx: Socket error code NotSupported]
en: operation is not supported
is: aðgerðin er ekki studd

[ctx: Socket error code RemotelyDisconnected]
en: remote host closed connection
is: fjarlægi miðillinn lokaði tengingunni

[ctx: Socket error code Timeout]
en: timed operation timed out
is: tímuð aðgerð rann út á tíma

[ctx: Socket error code UnknownError]
en: an unknown/unexpected error has happened
is: óþekkt/óvænt villa kom upp

[ctx: Socket error code WouldBlock]
en: operation would block
is: aðgerðin myndi stöðva

en: Sorry
is: Því miður

en: Sp&eech
is: &Tal

en: Speak Custom Text
is: Lesa upp sérsniðinn texta

en: Speak Event Message
is: Lesa upp skilaboð

en: Speak Event Name
is: Lesa upp heiti atburðar

en: Speak Text
is: Lesa upp texta

en: Specific Time
is: Skilgreindur tími

en: Specified socket path is invalid
is: Slóð sú sem tilgreind var að sökklum er ekki gild

en: Specify Output Directory...
is: Skilgreindu úttaksmöppu...

en: Specify khtml Directory...
is: Skilgreindu möppu fyrir khtml...

en: Specify tests Directory...
is: Skilgreindu möppu fyrir prófanir...

en: Specify the target folder to store generated files into.
is: Tilgreindu möppu til geymslu útbúinna skráa.

en: Spell Checker
is: Skoða stafsetningu

en: Spell Checking
is: Skoða stafsetningu

en: Spell Checking Configuration
is: Stilla yfirlestur stafsetningar

en: Spell check canceled.
is: Hætt við stafsetningaryfirferð.

en: Spell check complete.
is: Stafsetningaryfirferð lokið.

en: Spell check stopped.
is: Stafsetningaryfirferð stöðvuð.

en: Stalled
is: Stöðvað

en: Start
is: Hefja

en: Start Upload
is: Hefja sendingu

en: Start of Line
is: Línubyrjun

en: Start replace
is: Hefja útskiptingu

en: Start searching
is: Hefja leit

en: Start searching at the current cursor location rather than at the top.
is: Hefja leit frá staðsetningu bendils.

en: Starting Applet "%1"...
is: Ræsi smáforrit "%1" ...

en: Starting Jovie Text-to-Speech Service Failed
is: Ræsing Jovie Texti-í-tal þjónustunnar mistókst

[ctx: State of the notified event]
en: State
is: Staða

en: Step
is: Skref

en: Step Into
is: Stíga inn í

en: Step Out
is: Stíga út úr

en: Step Over
is: Stíga yfir

en: Step execution...
is: Keyrsla í skrefum...

en: Step to next line...
is: Skref að næstu línu...

en: Stop
is: Stöðva

en: Stop Animated Images
is: Stöðva hreyfimyndir

en: Stop Animations
is: Stöðva hreyfimyndir

en: Stop execution of the selected script.
is: Stöðva keyrslu valinnar skriftu.

en: Submit
is: Senda

en: Submit Bug Report
is: Senda villuskýrslu

en: Submit Confirmation
is: Staðfesta sendingu

en: Subscribe
is: Gerast áskrifandi

en: Subscription to entry
is: Áskrift að færslu

en: Success
is: Tókst

en: Suggested Words
is: Uppástungur

en: Suggestion List
is: Uppástungulisti

en: Summary:
is: Summa:

en: Supply a username and password below.
is: Gefðu upp notandanafn og lykilorð hér að neðan.

en: Suspend
is: Setja í bið

en: Switch Application &Language...
is: Skipta um &tungumál forrits...

en: Switch Application Language
is: Skipta um tungumál forrits

en: Switch version
is: Skipta um útgáfu

en: Symbol, Currency
is: Tákn, gjaldmiðill

en: Symbol, Math
is: Tákn, útreikningur

en: Symbol, Modifier
is: Tákn, breyta

en: Symbol, Other
is: Tákn, annað

en: Symbolic Link
is: Tákntengi

en: Synchronization to disk failed
is: Samræming við disk mistókst

en: Syntax error
is: Formvilla

en: System Default (currently: %1)
is: Sjálfgefið kerfisgildi (núna %1)

en: System wide font
is: Kerfisletur

en: T&ranslation
is: Þýð&ing

en: Tang Pronunciation:
is: Tang framburður:

en: Task
is: Verkefni

en: Technical Reason:
is: Tæknilegar ástæður:

en: Templates
is: Sniðskrár

en: Templates to be used (deprecated).
is: Sniðmát sem á að nota (úrelt).

en: Temporary files (specific for both current host and current user)
is: Tímabundnar skrár (skilgreindar fyrir núverandi vél og notanda)

en: Test
is: Prufa

en: Tests
is: Prufur

en: Text Alongside Icons
is: Texti við hlið táknmynda

en: Text Only
is: Einungis texti

en: Text Position
is: Textastaða

en: Text Under Icons
is: Texti undir táknmyndum

en: Text excerpt showing the unknown word in its context.
is: Brot úr textanum sem sýnir hið óþekkta orð í samhenginu sem það er í.

en: Text:
is: Texti:

en: The '%1' key combination has already been allocated to the global action "%2" in %3.
    Do you want to reassign it from that action to the current one?
is: Lyklasamsetningin '%1' er nú þegar í notkun fyrir víðværu aðgerðina "%2" í %3.
    Viltu breyta henni úr þeirri aðgerð í núverandi aðgerð?

en: The '%1' key combination is also used for the standard action "%2" that some applications use.
    Do you really want to use it as a global shortcut as well?
is: Lyklasamsetningin '%1' er nú þegar í notkun fyrir stöðluðu aðgerðina "%2" sem mörg forrit nota.
    Vilt þú í alvörunni nota hana jafnframt sem víðværan flýtilykil?

en: The '%1' key combination is registered by application %2 for action %3:
is: Lyklasamsetningin '%1' er skráð af forritinu %2 fyrir aðgerðina %3:

en: The '%1' key combination is registered by application %2.
    %3
is: Lyklasamsetningin '%1' er skráð af forritinu %2.
    %3

en: The '%1' rocker gesture has already been allocated to the "%2" action.
    Do you want to reassign it from that action to the current one?
is: Lyklasamsetningin '%1' er nú þegar í notkun fyrir aðgerðina "%2".
    Viltu breyta henni úr þeirri aðgerð í núverandi aðgerð?

en: The '%1' shape gesture has already been allocated to the "%2" action.
    Do you want to reassign it from that action to the current one?
is: Lyklasamsetningin '%1' er nú þegar í notkun fyrir aðgerðina "%2".
    Viltu breyta henni úr þeirri aðgerð í núverandi aðgerð?

en: The Download Manager (%1) could not be found in your $PATH
is: Niðurhalsstjórinn (%1) finnst ekki á slóðinni $PATH

en: The F12 key is reserved on Windows, so cannot be used for a global shortcut.
    Please choose another one.
is: F12 lykillinn er frátekinn í Windows og er ekki hægt að nota sem víðværan flýtilykil.
    Veldu einhvern annan.

en: The Quick Brown Fox Jumps Over The Lazy Dog
is: Öll dýrin í skóginum ættu að vera vinir

en: The URLs recently visited
is: Nýlega heimsóttar slóðir

en: The application for which you wish to submit a bug report - if incorrect, please use the Report Bug menu item of the correct application
is: Forritið sem þú vilt senda inn villutilkynningu um - Ef það er rangt getur þú notað "Senda villuskýrslu" hnappinn í réttu forriti

en: The comment could not be submitted.
is: Ekki tókst að senda athugasemdina.

en: The comment was submitted successfully.
is: Tókst að senda inn athugasemdina.

en: The completion is ambiguous, more than one
    match is available.
is: Það er hægt að klára þetta á meira en einn veg.

en: The current shortcut scheme is modified. Save before switching to the new one?
is: Núverandi flýtilyklaskema hefur verið breytt. Viltu vista það áður en skipt verður í núja skemað?

[ctx: The destination url of a job]
en: Destination:
is: Áfangastaður:

en: The distance between icons specified in pixels.
is: Bil milli skjáborðstáknmynda í myndeiningum.

en: The document "%1" has been modified.
    Do you want to save your changes or discard them?
is: Skjalinu "%1" hefur verið breytt.
    Viltu vista það eða henda breytingunum?

en: The downloaded file is a html file. This indicates a link to a website instead of the actual download. Would you like to open the site with a browser instead?
is: Skráin sem var halað niður er html-skrá. Það bendir til að um sé að ræða tengil á annað vefsvæði en ekki raunverulega niðurhalsskrá. Viltu kannski frekar opna þetta með vafra?

en: The email address this bug report is sent to.
is: Netfangið sem þessi villulýsing verður send á.

en: The factory does not support creating components of the specified type.
is: Einingagerðin styður ekki gerð eininga af þessari tegund.

en: The fake user-agent '%1' is in use.
is: Plat kennistrengurinn '%1' er í notkun.

en: The files/URLs opened by the application will be deleted after use
is: Skránum/slóðunum sem eru opnaðar með forritinu verður eytt eftir notkun

en: The following files will not be uploaded because they could not be found.
    Do you want to continue?
is: Eftirfarandi skrár verða ekki sendar því þær fundust ekki.
    Viltu halda áfram?

en: The key sequence '%1' is ambiguous. Use 'Configure Shortcuts'
    from the 'Settings' menu to solve the ambiguity.
    No action will be triggered.
is: Lyklasamsetningin '%1' er ekki nothæf. Notaðu 'Stilla flýtilykla'
    úr 'Stillingar' valmyndinni til að leysa úr vandamálinu.
    Engin aðgerð verður sett í gang.

en: The key you just pressed is not supported by Qt.
is: Lykillinn sem þú varst að ýta á er ekki studdur í Qt.

en: The language for this application has been changed. The change will take effect the next time the application is started.
is: Tungumálið sem forritið notar hefur breyst, umskiptin verða sýnileg næst þegar forritið verður ræst.

en: The library %1 does not offer a KDE 4 compatible factory.
is: Aðgerðasafnið %1 býður ekki upp á einingagerð samhæfða KDE4.

en: The library does not export a factory for creating components.
is: Aðgerðasafnið býður ekki upp á einingagerð til útflutnings.

en: The module %1 could not be found.
is: Einingin %1 fannst ekki.

en: The module %1 is disabled.
is: Einingin %1 er óvirk.

en: The module %1 is not a valid configuration module.
is: Einingin %1 er ekki gild stillingaeining.

en: The name of the widget style, for example "keramik" or "plastik". Without quotes.
is: Heiti græjustíls, til dæmis "keramik" eða "plastik" án gæsalappa.

en: The password strength meter gives an indication of the security of the password you have entered.  To improve the strength of the password, try:
     - using a longer password;
     - using a mixture of upper- and lower-case letters;
     - using numbers or symbols, such as #, as well as letters.
is: Styrkur lykilorðs gefur til kynna hve örugt lykilorðið sem þú slóst inn er. Til að auka öryggi lykilorðsins, prófaðu:
     - að nota lengra lykilorð;
     - að nota blöndu af há og lágstöfum;
     - að nota tölustafi eða tákn, t.d. #, ásamt bókstöfum.

en: The password you have entered has a low strength. To improve the strength of the password, try:
     - using a longer password;
     - using a mixture of upper- and lower-case letters;
     - using numbers or symbols as well as letters.
    
    Would you like to use this password anyway?
is: Styrkur lykilorðsins er lágur. Til að auka styrkinn, prófaðu:
     - að nota lengra lykilorð;
     - að nota blöndu af há og lágstöfum;
     - að nota tölustafi eða tákn ásamt bókstöfum.
    
    Viltu nota þetta lykilorð?

en: The peer SSL certificate chain appears to be corrupt.
is: Skírteiniskeðja SSL-jafningja lítur út fyrir að vera gölluð.

en: The plugin '%1' uses an incompatible KDE library (%2).
is: Íforritið '%1' notar ósamhæft KDE aðgerðasafn (%2).

en: The program executes 100 jobs in 4 threads. Each job waits for a random number of milliseconds between 1 and 1000.
is: Forritið framkvæmirs 100 verk í 4 þráðum. Hvert verk bíður í slembinn fjölda af millísekúndum, milli 1 og 1000.

en: The provided service is not valid
is: Þjónustan sem í boði er, er ekki gild

en: The rating could not be submitted.
is: Ekki tókst að senda einkunn.

en: The rating was submitted successfully.
is: Tókst að senda inn einkunnina.

en: The removal request failed.
is: Fyrirspurn um fjarlægingu mistókst.

en: The removal request was successfully registered.
is: Fyrirspurn um fjarlægingu var rétt skráð.

en: The requested operation could not be completed
is: Ekki tókst að ljúka þessarri aðgerð

en: The selected category "%1" is invalid.
is: Valinn flokkur "%1" er ógildur.

en: The service '%1' does not provide an interface '%2' with keyword '%3'
is: Þjónustan '%1' byður ekki uppá viðmótið '%2' með stikkorðinu '%3'

en: The service '%1' provides no library or the Library key is missing
is: Þjónustan '%1' á sér ekkert aðgerðasafn eða að lykil aðgerðasafnsins vantar

en: The service provides no library, the Library key is missing in the .desktop file.
is: Þjónustan á sér ekkert aðgerðasafn, lykil aðgerðasafnsins vantar í desktop skrána.

en: The settings of the current module have changed.
    Do you want to apply the changes or discard them?
is: Það eru breytingar í einingunni sem nú er virk.
    Viltu virkja þær eða henda þeim?

en: The size of the dialog
is: Stærð samskiptaglugga

en: The slot asked for %1 argument | The slot asked for %1 arguments
is[0]: Í hólfið (slot) á að fara %1 viðfang
is[1]: Í hólfið (slot) eiga að fara %1 viðföng

en: The socket operation is not supported
is: Sökklaaðgerðin er ekki studd

[ctx: The source url of a job]
en: Source:
is: Uppruni:

en: The style '%1' was not found
is: Stíllinn '%1' fannst ekki

en: The subscription request failed.
is: Fyrirspurn um áskrift mistókst.

en: The subscription was successfully completed.
is: Áskrift var rétt fyllt út.

en: The template needs information about you, which is stored in your address book.
    However, the required plugin could not be loaded.
    
    Please install the KDEPIM/Kontact package for your system.
is: Forsniðið þarfnast upplýsinga um þig, þær verða geymdar í vistfangaskránni þinni.
    Hinsvegar var ekki hægt að ræsa tilheyrandi íforrit.
    
    Vinsamlegast settu upp KDEPIM/Kontact pakkana á tölvuna þína.

en: The version of this application - please make sure that no newer version is available before sending a bug report
is: Útgáfa forritsins - Vinsamlega gaktu úr skugga um að ekki sé til nýrri útgáfa áður en þú sendir villutilkynningu

en: The wallet '%1' is open and being used for form data and passwords.
is: Veskið '%1' er opið og upplýsingar í því notaðar þegar auðkenning er nauðsynleg.

en: There is no matching item available.
is: Það er ekki hægt að klára þetta.

en: There was a network error.
is: Það kom upp villa á netinu.

en: There was an error loading data providers.
is: Það kom upp villa við lestur gagnamiðlara.

en: There was an error loading the module.
is: Það kom upp villa við lestur einingar.

en: There was an error reading the file '%1'
is: Það kom upp villa við lestur skráarinnar '%1'

en: Third Shift (00:00 to 07:59)
is: Næturvakt (00:00 til 07:59)

en: This Month
is: Í þessum mánuði

en: This Week
is: Í þessari viku

en: This application was written by somebody who wants to remain anonymous.
is: Þetta forrit var skifað af einhverjum sem óskar nafnleyndar.

en: This dialog provides you with notification and details of scripting errors that occur on web pages.  In many cases it is due to an error in the web site as designed by its author.  In other cases it is the result of a programming error in Konqueror.  If you suspect the former, please contact the webmaster of the site in question.  Conversely if you suspect an error in Konqueror, please file a bug report at http://bugs.kde.org/.  A test case which illustrates the problem will be appreciated.
is: Þessi gluggi veitir upplýsingar um villur í forritum á vefsíðum. Í mörgum tilfellum er við höfund viðkomandi vefsíðu að sakast en í öðrum er þetta forritunarvilla í Konqueror vafranum. Ef þig grunar að fyrra tilfellið sé það rétta skaltu hafa samband við höfund síðunnar. Á hinn bóginn, ef þig grunar að vandinn sé í Konqueror skaltu fara á http://bugs.kde.org/ og tilkynna vandann.  Nákvæmar leiðbeiningar um hvernig framkalla má villuna eru vel þegnar.

en: This element will be replaced with all the elements of an embedded component.
is: Þessum hluta verður skipt út fyrir alla hluta ígræddra eininga.

en: This font is used when a fixed font is needed. A fixed font has a constant width.
is: Þetta letur verður notað þegar krafist er jafnbreiðs leturs. Jafnbreitt letur er þannig að allir stafirnir eru jafn breiðir.

en: This is a dynamic list of actions. You can move it, but if you remove it you will not be able to re-add it.
is: Þetta er breytilegur aðgerðalisti. Þú getur fært hann, en ef honum er eytt, er ekki hægt að setja hann aftur inn.

en: This is a preview of the "%1" font. You can change it by clicking the "Choose..." button.
is: Þetta er forsýn af letrinu "%1". Þú getur breytt því með því að smella á "Velja..." hnappinn.

en: This is a preview of the selected font. You can change it by clicking the "Choose..." button.
is: Þetta er forsýn af letrinu sem valið var. Þú getur breytt því með því að smella á "Velja..." hnappinn.

en: This is a searchable index. Enter search keywords:
is: Þetta er leitaryfirlit. Sláðu inn leitarorð:

[ctx: This is the V of HSV]
en: Value:
is: Gildi:

en: This is the language which will be used if any previous languages do not contain a proper translation.
is: Þetta er tungumálið sem notað verður ef ekkert framantalinna tungumála eiga sér fullnægjandi þýðingar.

en: This is the main application language which will be used first, before any other languages.
is: Þetta er tungumálið sem fyrst verður notað, á undan nokkru öðru máli.

en: This operation requires authentication.
is: Þessi aðgerð krefst auðkenningar.

en: This page has attempted to open a popup window but was blocked.
    You can click on this icon in the status bar to control this behavior
    or to open the popup.
is: Komið var í veg fyrir að þessi síða opnaði nýjan glugga.
    Þú getur smellt á táknmyndina í stöðuslánni til að breyta stillingum
    eða til að opna gluggann.

en: This page was prevented from opening a new window via JavaScript.
is: Komið var í veg fyrir að þessi síða opnaði nýjan glugga með Java skriftu.

en: This program is distributed under the terms of the %1.
is: Þessu forriti er dreift skv. skilmálum %1.

en: This sample text illustrates the current settings. You may edit it to test special characters.
is: Þetta sýnishorn sýnir núverandi stillingar.  Þú getur breytt því til að prófa ákveðna stafi.

en: This should clearly describe the file content. It can be the same text as the title of the kvtml file.
is: Þetta ætti að lýsa vel efni skrárinnar. Það getur verið það sama og titill KVTML-skrárinnar.

en: This site attempted to attach a file from your computer in the form submission. The attachment was removed for your protection.
is: Þessi vefur reyndi að tengja skrá frá tölvunni þinni við innsent form. Það hefur verið fjarlægt til öryggis.

en: This site is attempting to submit form data via email.
    Do you want to continue?
is: Þessi vefur er að reyna að senda póst með póstforriti.
    Vilt þú leyfa honum það?

en: This site is requesting to open up a new browser window via JavaScript.
    Do you want to allow this?
is: Þessi vefur er að reyna að opna nýjan vafraglugga með Javascript.
    Vilt þú leyfa honum það?

en: This site is submitting a form which will open up a new browser window via JavaScript.
    Do you want to allow the form to be submitted?
is: Þessi vefur er að reyna að opna nýjan vafraglugga með Javascript.
    Vilt þú leyfa honum það?

en: This web page contains coding errors.
is: Þessi vefsíða inniheldur kóðunarvillur.

en: ThreadWeaver Jobs Examples
is: Dæmi um verk Þráðavefarans

[ctx: Time zone]
en: Region
is: Hérað

en: Timed out trying to connect to remote host
is: Rann út á tíma við að tengjast fjarlægri vél

en: Timeout. Check Internet connection.
is: Tímamörkum náð. Athugaðu internettenginguna.

en: Tip of the &Day
is: Vísbending &dagsins

en: Tip of the Day
is: Vísbending dagsins

[ctx: Title of the notified event]
en: Title
is: Titill

en: Title:
is: Titill:

en: Today
is: Í dag

en: Toggle Caret Mode
is: Caret hamur af/á

en: Too many misspelled words. As-you-type spell checking disabled.
is: Of mörg orð röng. Meðan-skrifað-er villuleit er nú óvirk.

en: Too many requests to server. Please try again in a few minutes.
is: Of margar fyrirspurnir til miðlarans. Reyndu aftur eftir nokkrar mínútur.

[ctx: Toolbar orientation]
en: Orientation
is: Stefna

en: Toolbars Shown
is: Sýndar tækjaslár

[ctx: Tooltip for a link in a dialog]
en: Opens in a browser window
is: Opna í vafraglugga

en: Top to Bottom, Left to Right
is: Ofan og niður, vinstri til hægri

en: Top to Bottom, Right to Left
is: Ofan og niður, hægri til vinstri

en: Track menu id for debug purposes
is: Fylgjast með valmyndanúmeri vegna villuleitar

en: Translate
is: Þýða

en: Translate this entry
is: Þýða þessa færslu

en: Translation
is: Þýðing

en: Translation files for KLocale
is: Þýðingarskrár fyrir KLocale

en: Try to reinstall it  
    
    The integration with Konqueror will be disabled.
is: Reyndu að setja það upp aftur  
    
    Samtvinnun við Konqueror verður aftengd.

en: Type error
is: Tegundarvilla

en: UNIX Sockets (specific for both current host and current user)
is: UNIX sökklar (skilgreindir fyrir núverandi vél og notanda)

en: UR&I shortcuts:
is: Slóðastytt&ingar:

en: URI error
is: Villa í slóð

en: URL to open
is: Slóð til að opna

en: URL:
is: Slóð:

en: URL: %1
is: Slóð: %1

en: Unable to create new process.
    The system may have reached the maximum number of processes possible or the maximum number of processes that you are allowed to use has been reached.
is: Get ekki búið til nýtt ferli.
    Það getur verið að hámarksfjölda ferla sem kerfið getur haft samtímis sé náð, eða að þú hafir ekki heimildir til að hafa fleiri ferla opna í einu.

en: Unable to find the Kate editor component;
    please check your KDE installation.
is: Eining Kate textaritilsins fannst ekki;
    Athugaðu KDE uppsetninguna.

en: Unable to open temporary file. Error was: %1.
is: Get ekki opnað bráðabirgðaskrá. Villan var: %1

en: Unable to send the bug report.
    Please submit a bug report manually....
    See http://bugs.kde.org/ for instructions.
is: Ekki tókst að senda villuskýrsluna.
    Þú verður að gera það handvirkt...
    Leiðbeiningar finnast á http://bugs.kde.org/ .

en: Unable to start new process.
    The system may have reached the maximum number of open files possible or the maximum number of open files that you are allowed to use has been reached.
is: Get ekki hafið nýtt ferli.
    Það getur verið að hámarksfjölda skjala sem kerfið getur haft opin samtímis sé náð, eða að þú hafir ekki heimildir til að hafa fleiri skjöl opin í einu.

en: Undo
is: Hætta við

en: Undo last action
is: Afturkalla síðustu aðgerð

en: Undo: %1
is: Hætta við: %1

en: Unexpected argument '%1'.
is: Óvænt viðfang '%1'.

en: Unicode category:
is: Unicode flokkur:

en: Unicode code point:
is: Unicode kóðapunktur:

en: Uninstall
is: Henda út

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown Application
is: Óþekkt forrit

en: Unknown Open Collaboration Service API error. (%1)
is: Óþekkt villa í Open Collaboration Service API. (%1)

en: Unknown View
is: Óþekkt sýn

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Unknown option '%1'.
is: Óþekkt stilling '%1'.

en: Unknown protocol '%1'.
is: Óþekktur samskiptamáti '%1'.

en: Unknown socket error
is: Óþekkt sökkulvilla

en: Unknown word
is: Óþekkt orð

en: Unknown word:
is: Óþekkt orð:

en: Unsupported Key
is: Óstuddur lykill

en: Untitled
is: Nafnlaust

en: Update
is: Uppfæra

en: Updating
is: Uppfæri

en: Upload Failed
is: Upphleðsla mistókst

en: Upload content
is: Senda efni

en: Upload failed: %1
is: Upphleðsla mistókst: %1

en: Upload first preview
is: Senda fyrstu forsýn

en: Upload second preview
is: Senda aðra forsýn

en: Upload third preview
is: Senda þriðju forsýn

en: Uploading Failed
is: Upphleðsla mistókst

en: Usage: %1 %2
is: Notkun: %1 %2

en: Use &lt;directory&gt; as reference instead of &lt;base_dir&gt;/baseline
is: Nota &lt;directory&gt; sem tilvísun í stað &lt;base_dir&gt;/úttak

en: Use 'caption' as name in the titlebar
is: Notar 'titill' sem titil í titilslánni

en: Use 'icon' as the application icon
is: Notar 'táknmynd' sem táknmyndina fyrir forritið

en: Use --help to get a list of available command line options.
is: Notaðu --help til að sjá möguleg viðföng af skipanalínu.

en: Use S&tylesheet
is: Nota s&tílsnið

en: Use alternative configuration file
is: Nota sérvalda stillingaskrá

en: Use p&laceholders
is: &Nota plásshaldara

en: Use the PC speaker
is: Nota PC hátalarann

en: Use the QWS display 'displayname'
is: Nota QWS skjáinn 'displayname'

en: Use the X-server display 'displayname'
is: Nota X skjáinn 'displayname'

en: Use this password:
is: Nota þetta lykilorð:

en: Used for auto-completion in file dialogs, for example
is: Notað fyrir sjálfvirka innfyllingu texta í t.d. samskiptagluggum

[ctx: Used only for plugins]
en: About %1
is: Um %1

en: Used to determine how to display numbers, currency and time/date, for example
is: Notað til að tilgreina hvernig sýna eigi t.d. tölur, gjaldmiðla og dags./tíma

en: User comments
is: Athugasemdir notenda

en: User path: desktop|autostart|document
is: Notandaslóð: skjáborð|sjálfræsing|skjöl

en: Username:
is: Notandi:

en: Utility for running KJSEmbed scripts
is: Tól sem keyrir KJSEmbed skriftur

en: Value
is: Gildi

en: Various Useful Representations
is: Ýmsar nytsamlegar framsetningar

[ctx: Verb]
en: &Insert
is: Setja &inn

en: Verbose output debugging mode.
is: Aflúsunarhamur með ítarlegum skýringum í úttaki.

en: Version %1
is: Útgáfa %1

en: Version:
is: Útgáfa:

en: Version: %1
is: Útgáfa: %1

en: View Comments
is: Skoða athugasemdir

en: View Do&cument Source
is: Sjá &frumtexta skjals

en: View Document Information
is: Sjá upplýsingar um skjal

en: View Frame Information
is: Upplýsingar um ramma

en: View Frame Source
is: Sjá frumtexta ramma

en: View HTML Output
is: Sjá HTML úttak

en: View Image (%1)
is: Birta mynd (%1)

en: View document at its actual size
is: Skoða skjal í raunstærð þess

en: Visit contributor's blog
    %1
is: Fara á bloggsíðu þáttakandans
    %1

en: Visit contributor's homepage
is: Fara á heimasíðu þáttakandans

en: Visit contributor's homepage
    %1
is: Fara á heimasíðu þáttakandans
    %1

en: Visit contributor's page
    %1
is: Fara á síðu þáttakandans
    %1

en: Visit contributor's profile on %1
    %2
is: Skoða kynningarsnið þáttakandans á %1
    %2

en: Waits for a WM_NET compatible windowmanager
is: Bíður eftir WM_NET samhæfðum gluggastjóra

en: Wallpapers
is: Veggfóður

en: Warning
is: Aðvörun

en: Warning:  This is a secure form but it is attempting to send your data back unencrypted.
    A third party may be able to intercept and view this information.
    Are you sure you wish to continue?
is: Aðvörun:  Þetta er traust eyðublað, en er að reyna að senda gögnin þín ódulrituð.
    Það gæti einhver gripið gögnin á leiðinni og skoðað þau.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Warning: Your data is about to be transmitted across the network unencrypted.
    Are you sure you wish to continue?
is: Aðvörun: Gögnin þín verða send um netið ódulrituð.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Week %1
is: Vika %1

en: Weekend (Saturday to Sunday)
is: Helgi (laugardagur til sunnudags)

en: What color links should be that have not yet been clicked on
is: Litur tengla sem ekki hefur enn verið smellt á

en: What country
is: Hvaða land

en: What font to use for menus in applications.
is: Hvaða letur skal nota í valmyndum forrita.

en: What font to use for the panel at the bottom of the screen, where the currently running applications are.
is: Hvaða leturgerð á að nota á aðalverkefnaslánni (neðst á skjánum), þar sem sýnt er hvaða forrit eru í gangi.

en: What language to use to display text
is: Hvaða tungumál eigi að nota til að sýna texta

en: What terminal application to use
is: Hvaða skjáhermi skal nota

[ctx: What the user inputs now will be taken as the new shortcut]
en: Input
is: Inntak

en: What time is it? Click to update.
is: Hvað er klukkan? Smelltu til að uppfæra.

en: What's &This?
is: Hvað er þ&etta?

en: When you click <b>Administrator Mode</b> you will be prompted for the administrator (root) password in order to make changes which require root privileges.
is: Þegar þú smellir á <b>Kerfisstjórahamur</b> mun kerfið biðja um lykilorð kefisstjóra (root) til þess að hægt sé að gera þær breytingar sem þurfa nánari heimildir.

en: When you click <b>Apply</b>, the settings will be handed over to the program, but the dialog will not be closed.
    Use this to try different settings.
is: Ef þú ýtir á <b>Virkja</b> þá verða breytingarnar sem þú gerðir virkjaðar en valmyndin lokast ekki.
    Þannig má prófa mismunandi stillingar án þess að þurfa að opna gluggann aftur og aftur.

en: Whenever a terminal application is launched this terminal emulator program will be used.
is: Alltaf nota þetta skjáhermiforrit þegar ræsa á skjáhermi.

en: Where applications store data
is: Þar sem forrit vista gögn

en: Whether SOCKS version 4 and 5 should be enabled in KDE's sub systems
is: Hvort útgáfur 4 og 5 af SOCKS skuli vera virkar í undirkerfum KDE

en: Whether directories should be placed at the top when displaying files
is: Hvort raða á möppum efst þegar verið er að sýna skrár

en: Whether files starting with a dot (convention for hidden files) should be shown
is: Ákvarðar hvort skrár sem byrja með punkti (venja fyrir faldar skrár) eigi að vera sjáanlegar

en: Whether text should be shown in addition to icons on toolbar icons
is: Hvort sýna eigi texta til viðbótar táknmyndum á tækjaslám

en: Whether the ordinary PC speaker should be used instead of KDE's own notifications system.
is: Hvort nota skuli innbyggða PC hátalarann í stað innbyggða KDE tilkynningakerfisins.

en: Whether the shortcut icons to the left in the file dialog should be shown
is: Hvort táknmyndir flýtileiða í skráaglugganum hér til vinstri eigi að sjást

en: White Space
is: Orðabil

en: Widget style to use
is: Græjustíll sem á að nota

en: Wishlist
is: Óskalisti

en: Wrong object type.
is: Röng gerð hlutar.

en: XDG Application menu (.desktop files)
is: XDG forritavalmynd (.desktop skrár)

en: XDG Icons
is: XDG táknmyndir

en: XDG Menu descriptions (.directory files)
is: XDG valmyndalýsingar (.directory skrár)

en: XDG Menu layout (.menu files)
is: XDG valmyndaútlit (.menu skrár)

en: XDG Mime Types
is: XDG MIME tegundir

en: XDG autostart directory
is: XDG sjálfræsingarmappa

en: XML decimal entity:
is: XML tugagildiseining:

en: XML parsing error
is: XML túlkunarvilla

en: Yes
is: Já

en: Yesterday
is: Í gær

en: You are about to transfer the following files from your local computer to the Internet.
    Do you really want to continue?
is: Þú ert um það bil að senda eftirfarandi skrár frá þinni tölvu út á netið.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: You are not allowed to save the configuration
is: Þú hefur ekki heimild til að vista stillingarnar

en: You are now a fan.
is: Þú ert núna aðdáandi.

en: You entered two different passwords. Please try again.
is: Þú slóst inn tvö mismunandi lykilorð. Reyndu aftur.

en: You have to restart the dialog for changes to take effect
is: Þú þarft að enduropna gluggann til að breytingarnar taki gildi

en: You may select a file where the log content is stored, before the regression testing is started.
is: Þú getur valið skrá til geymslu annáls, áður en aðfallsprófunin fer af stað.

en: You must enter some text to search for.
is: Þú verður að slá inn einhvern texta til að leita að.

en: You must specify both a subject and a description before the report can be sent.
is: Þú verður bæði að gefa upp viðfangsefni og lýsingu til að geta sent
    villuskýrsluna.

en: You reached the end of the list
    of matching items.
is: Þú ert kominn að enda listans
    af mögulegum klárunum.

en: You will be asked to authenticate before saving
is: Þú verður beðin(n) um auðkenni fyrir vistun

en: Your account balance is too low:
    Your balance: %1
    Price: %2
is: Staða reikningsins þíns er of lág:
    Staða þín er: %1
    Verð: %2

en: Your email address. If incorrect, use the Configure Email button to change it
is: Netfangið þitt. Ef það er rangt getur þú notað "Stilla netfang" hnappinn til að breyta því

en: Your replacement string is referencing a capture greater than '\%1',
is: Útskiptingarstrengurinn þinn vísar til grips sem er stærra en '\%1',

en: Zoom &In
is: Renna &að

en: Zoom &Out
is: Renna &frá

en: Zoom to fit page height in window
is: Laga hæð síðu að glugga

en: Zoom to fit page in window
is: Laga síðu að glugga

en: Zoom to fit page width in window
is: Laga breidd síðu að glugga

en: [%1-options]
is: [%1-valkostir]

en: [options]
is: [valkostir]

en: a basic web browser using the KHTML library
is: Frumstæður vefskoðari sem notar KHTML aðgerðasafnið

[ctx: a kind of mouse gesture: hold down one mouse button, then press another button]
en: Hold %1, then push %2
is: Haltu %1 meðan þú slærð á %2

[ctx: a nonexistent value of mouse button]
en: invalid button
is: ógildur hnappur

en: address family for nodename not supported
is: stuðning vantar fyrir viðkomandi netfjölskyldu

en: am
is: f.h.

en: applies the Qt stylesheet to the application widgets
is: beitir Qt-stílblaði á forritsgræjurnar (application widgets)

en: but there is only %1 available | but there are only %1 available
is[0]: en það er bara %1 tiltækur
is[1]: en það eru bara %1 tiltækir

en: but your pattern defines no captures.
is: en sniðið þitt skilgreinir engin grip.

en: but your pattern only defines 1 capture. | but your pattern only defines %1 captures.
is[0]: en sniðið þitt skilgreinir einungis eitt grip.
is[1]: en sniðið þitt skilgreinir einungis %1 grip.

en: defines the application font
is: skilgreinir letur forritsins

[ctx: describes the feed of the latest posted entries]
en: Latest
is: Nýjast

[ctx: dictionary variant]
en: -ise suffixes
is: -ise endingar

[ctx: dictionary variant]
en: -ise suffixes and with accents
is: -ise endingar ásamt stafmerkjum

[ctx: dictionary variant]
en: -ise suffixes and without accents
is: -ise endingar án stafmerkja

[ctx: dictionary variant]
en: -ize suffixes
is: -ize endingar

[ctx: dictionary variant]
en: -ize suffixes and with accents
is: -ize endingar ásamt stafmerkjum

[ctx: dictionary variant]
en: -ize suffixes and without accents
is: -ize endingar án stafmerkja

[ctx: dictionary variant]
en: extended
is: útvíkkað

[ctx: dictionary variant]
en: large
is: víð

[ctx: dictionary variant]
en: medium
is: miðlungs

[ctx: dictionary variant]
en: small
is: þröng

[ctx: dictionary variant]
en: variant 0
is: tilbrigði 0

[ctx: dictionary variant]
en: variant 1
is: tilbrigði 1

[ctx: dictionary variant]
en: variant 2
is: tilbrigði 2

[ctx: dictionary variant]
en: with accents
is: með stafmerkjum

[ctx: dictionary variant]
en: with ye
is: með ye

[ctx: dictionary variant]
en: with yeyo
is: með yeyo

[ctx: dictionary variant]
en: with yo
is: með yo

[ctx: dictionary variant]
en: without accents
is: án stafmerkja

[ctx: digit set]
en: Arabic
is: Arabískt

[ctx: digit set]
en: Arabic-Indic
is: Arabísk-inverskt

[ctx: digit set]
en: Bengali
is: Bengalskt

[ctx: digit set]
en: Devanagari
is: Devanagarí

[ctx: digit set]
en: Eastern Arabic-Indic
is: Austur-arabísk-inverskt

[ctx: digit set]
en: Gujarati
is: Gujaratískt

[ctx: digit set]
en: Gurmukhi
is: Gurmukískt

[ctx: digit set]
en: Kannada
is: Kannadískt

[ctx: digit set]
en: Khmer
is: Khmerískt

[ctx: digit set]
en: Malayalam
is: Malaíalamskt

[ctx: digit set]
en: Oriya
is: Oryanskt

[ctx: digit set]
en: Tamil
is: Tamilskt

[ctx: digit set]
en: Telugu
is: Telúgú

[ctx: digit set]
en: Thai
is: Tælenskt

en: disable XIM
is: slökkva á XIM

[ctx: fan as in supporter]
en: 1 fan | %1 fans
is[0]: 1 aðdáandi
is[1]: %1 aðdáendur

en: fatal parsing error: %1 in line %2, column %3
is: Alvarleg túlkunarvilla: %1 í línu %2, dálk %3

en: forces the application to run as QWS Server
is: neyðir forritið til að keyra sem QWS þjón

en: forces the application to use a TrueColor visual on
    an 8-bit display
is: neyðir forritið til að nota raunliti (TrueColor) liti á 
    8 bita skjá

[ctx: go back]
en: &Back
is: Til &baka

[ctx: go forward]
en: &Forward
is: Á&fram

[ctx: header for an applications shortcut list]
en: Shortcuts for %1
is: Flýtihnappar fyrir %1

[ctx: home page]
en: &Home
is: &Heim

en: i18n() takes at least one argument
is: i18n() þarf að minnsta kosti eitt viðfang

en: i18nc() takes at least two arguments
is: i18nc() þarf að minnsta kosti tvö viðföng

en: i18ncp() takes at least three arguments
is: i18ncp() þarf að minnsta kosti þrjú viðföng

en: i18np() takes at least two arguments
is: i18np() þarf að minnsta kosti tvö viðföng

en: include only takes 1 argument, not %1.
is: include tekur aðeins 1 viðfang, ekki %1.

en: invalid flags
is: ógildir rofar

en: invalid value for 'ai_flags'
is: ónothæft gildi í 'ai_flags'

[ctx: keyboard-key-name]
en: Down
is: Píla niður

[ctx: keyboard-key-name]
en: Left
is: Vinstri

[ctx: keyboard-key-name]
en: Menu
is: Valmynd

[ctx: keyboard-key-name]
en: PageDown
is: Síða niður

[ctx: keyboard-key-name]
en: PageUp
is: Síða upp

[ctx: keyboard-key-name]
en: Right
is: Hægri

[ctx: keyboard-key-name]
en: Space
is: Bilslá

[ctx: keyboard-key-name]
en: Up
is: Upp

en: klauncher: This program is not supposed to be started manually.
    klauncher: It is started automatically by kdeinit4.
is: klauncher: Þetta forrit á ekki að ræsa handvirkt.
    klauncher: Því er ræst sjálfkrafa af kdeinit4.

[ctx: left mouse button]
en: left button
is: vinstri músarhnappur

en: library only takes 1 argument, not %1.
is: aðgerðasafnið tekur aðeins 1 viðfang, ekki %1.

en: loading %1
is: hleð inn: %1

en: memory allocation failure
is: mistókst að taka frá minni

[ctx: middle mouse button]
en: middle button
is: mið músarhnappur

en: mirrors the whole layout of widgets
is: speglar alla uppsetningu viðmótshluta

en: modified
is: breytt

en: name or service not known
is: óþekkt heiti eða þjónusta

en: no address associated with nodename
is: ekkert vistfang er tengt þessu heiti

en: no error
is: engin villa

en: no version set (programmer error)
is: ekkert útgáfunúmer gefið (villa forritara)

en: non-recoverable failure in name resolution
is: endanleg mistök í nafnauppflettingu

[ctx: normal severity]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: palette name]
en: * Custom Colors *
is: * sérsniðnir litir *

[ctx: palette name]
en: * Recent Colors *
is: * Nýlegir litir *

[ctx: palette name]
en: Forty Colors
is: Fjörtíulitir

[ctx: palette name]
en: Oxygen Colors
is: Oxygen litir

[ctx: palette name]
en: Rainbow Colors
is: Regnbogalitir

[ctx: palette name]
en: Royal Colors
is: Konunglegir litir

[ctx: palette name]
en: Web Colors
is: Veflitir

en: pm
is: e.h.

[ctx: progress label]
en: Spell checking in progress...
is: Stafsetningaryfirferð í gangi...

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: Anytime
is: Hvenær sem er

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: Last Month
is: Í síðasta mánuði

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: Last Week
is: Í síðustu viku

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: Last Year
is: Síðasta ár

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: This Month
is: Í þessum mánuði

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: This Week
is: Í þessari viku

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: This Year
is: Á þessu ári

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: Today
is: Í dag

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources]
en: Yesterday
is: Í gær

[ctx: referring to a filter on the modification and usage date of files/resources that will open a dialog to choose a date range]
en: Custom...
is: Sérsniðið...

[ctx: replace this with information about your translation team]
en: <p>KDE is translated into many languages thanks to the work of the translation teams all over the world.</p><p>For more information on KDE internationalization visit <a href="http://l10n.kde.org">http://l10n.kde.org</a></p>
is: <p> KDE er þýtt á mörg tungumál þökk sé vinnu þýðingahópa um allan heim, þar á meðal á Íslandi. </p><p> Frekari upplýsingar um þýðingar á KDE er að finna á <a href="http://l10n.kde.org">http://l10n.kde.org</a> og sérstaklega um íslenskunina á <a href="http://www.is.kde.org/">http://www.is.kde.org/</a></p>

en: request was canceled
is: hætt við beiðnina

en: requested family not supported
is: fjölskylda beiðni er ekki studd

en: requested family not supported for this host name
is: fjölskylda beiðni er ekki studd fyrr þetta vélarheiti

en: requested service not supported for this socket type
is: umbeðin þjónusta er ekki studd með þessum sökkli

en: requested socket type not supported
is: umbeðin gerð sökkuls er ekki studd

[ctx: right mouse button]
en: right button
is: hægri músarhnappur

en: running under a debugger can cause an implicit
    -nograb, use -dograb to override
is: ef er keyrt í aflúsara er -nograb stundum virkt sjálfkrafa.
    Þú getur leyst úr því með því að tiltaka -dograb

en: servname not supported for ai_socktype
is: óstutt "servname" fyrir ai_socktype

en: set XIM server
is: velja XIM þjón

en: sets XIM (X Input Method) input style. Possible
    values are onthespot, overthespot, offthespot and
    root
is: setur XIM (X Input Method) inntaksaðferð. Möguleg
    gildi eru onthespot, overthespot, offthespot og root

en: sets the application GUI style
is: stillir viðmótsham forritsins

en: sets the application name
is: stillir heiti forritsins

en: sets the application title (caption)
is: stillir titil forritsins

en: sets the client geometry of the main widget - see man X for the argument format (usually WidthxHeight+XPos+YPos)
is: stillir staðsetningu og stærð aðalhlutsins - skoðaðu 'man X' fyrir breytusniðið (venjulega WidthxHeight+XPos+YPos)

en: sets the default background color and an
    application palette (light and dark shades are
    calculated)
is: stillir sjálfgefna bakgrunnslitinn og 
    litalistann. (ljósar og dökkar skyggingar eru
    reiknaðar)

en: sets the default button color
is: stillir sjálfgefinn takkalit

en: sets the default foreground color
is: stillir sjálfgefin forgrunnslit

[ctx: short]
en: The Quick Brown Fox Jumps Over The Lazy Dog
is: Öll dýrin í skóginum ættu að vera vinir

[ctx: show help]
en: &Help
is: &Hjálp

en: start interactive kjs interpreter
is: ræsa gagnvirka kjs túlkin

en: start without KDE KApplication support.
is: ræsa án stuðnings við KDE forrit.

en: switches to synchronous mode for debugging
is: skiptir í samstilltan ham til að aflúsa

en: system error
is: kerfisvilla

en: tells Qt to never grab the mouse or the keyboard
is: segir Qt að taka aldrei til sín músina eða lyklaborðið

en: temporary failure in name resolution
is: tímabundin mistök í nafnauppflettingu

[ctx: the 2nd argument is a list of name+address, one on each line]
en: %1 was written by
    %2
is: %2 skrifaði
    %1

en: the document is not in the correct file format
is: Skjalið inniheldur ekki rétt form skráartegundar

en: the following permission
is: eftirfarandi heimildir

[ctx: the price of a download item, parameter 1 is the currency, 2 is the price]
en: This item costs %1 %2.
    Do you want to buy it?
is: Þessi hlutur kostar %1 %2.
    Viltu kaupa hann?

[ctx: toolbar position string]
en: Bottom
is: Neðst

[ctx: toolbar position string]
en: Left
is: Til vinstri

[ctx: toolbar position string]
en: Right
is: Til hægri

[ctx: toolbar position string]
en: Top
is: Efst

en: unknown error
is: Óþekkt villa

[ctx: unknown program name]
en: unknown
is: óþekkt

en: use a different graphics system instead of the default one, options are raster and opengl (experimental)
is: nota annað skjámyndgerðarkerfi í stað hins sjálfgefna, valmöguleikarnir eru rastað og opengl (á tilraunastigi)

[ctx: voting for an item (good/bad)]
en: Your vote was recorded.
is: Atkvæðið þitt komst til skila.

en: without name
is: án heitis
