kdeqt - en to is translation catalogue (917 entries)

en: %1 already exists.
    Do you want to overwrite it?
is: %1 er þegar til.
    Viltu skrifa yfir hana?

en: %1 byte(s)
is: %1 bæti

en: %1 bytes
is: %1 bæti

en: %1 is a directory.
    Please choose a different file name.
is: %1 er mappa.
    Notaðu eitthvað annað nafn.

en: %1, %2 not defined
is: %1, %2 ekki skilgreint

en: %1: UNIX key file doesn't exist
is: %1: UNIX lykilskrá er ekki til

en: %1: already exists
is: %1: er þegar til

en: %1: bad name
is: %1: rangt nafn

en: %1: doesn't exist
is: %1: er ekki til

en: %1: invalid size
is: %1: ógild stærð

en: %1: not attached
is: %1: ekki viðhengt

en: %1: out of resources
is: %1: kerfistilföng búin

en: %1: permission denied
is: %1: aðgangi hafnað

en: %1: size query failed
is: %1: fyrirspurn um stærð mistókst

en: %1: system-imposed size restrictions
is: %1: stærðartakmarkanir ákveðnar af kerfinu

en: %1: unable to lock
is: %1: get ekki læst

en: %1: unable to unlock
is: %1: get ekki aflæst

en: %1: unknown error %2
is: %1: óþekkt villa %2

en: &Cancel
is: &Hætta við

en: &Close
is: &Loka

en: &Copy
is: &Afrita

en: &Find in Script...
is: &Finna í skriftu...

en: &Finish
is: &Ljúka

en: &Font
is: &Letur

en: &Help
is: &Hjálp

en: &Move
is: &Færa

en: &Name:
is: &Heiti:

en: &Next
is: &Næsta

en: &Next >
is: &Næsta >

en: &Options <<
is: Valk&ostir <<

en: &Options >>
is: Valk&ostir >>

en: &Paste
is: &Líma

en: &Print
is: &Prenta

en: &Redo
is: &Endurtaka

en: &Restore
is: Endur&heimta

en: &Select All
is: Velja &allt

en: &Size
is: &Stærð

en: &Step up
is: Fara &upp

en: &Underline
is: &Undirstrikað

en: &Undo
is: &Afturkalla

en: &Unshade
is: &Afskyggja

en: '%1' is an invalid ELF object (%2)
is: '%1' er ógildur ELF hlutur (%2)

en: '%1' is not an ELF object
is: '%1' er ekki ELF hlutur

en: '%1' is not an ELF object (%2)
is: '%1' er ekki ELF hlutur (%2)

en: (Untitled)
is: (Nafnlaust)

en: , but got '
is: , en fékk '

en: < &Back
is: < &Til baka

en: <b>The name "%1" can not be used.</b><p>Try using another name, with fewer characters or no punctuations marks.
is: <b>Ekki er hægt að nota heitið '%1'.</b><p>Reyndu að setja inn eitthvað annað nafn, með færri stöfum eða án greinamerkja.

en: <empty>
is: <tómt>

en: <h3>About Qt</h3><p>This program uses Qt version %1.</p>
is: <h3>Um Qt</h3><p>Þetta forrit notar Qt útgáfu %1.</p>

en: <html>Switching to the audio playback device <b>%1</b><br/>which has higher preference or is specifically configured for this stream.</html>
is: <html>Skipti á hljóðkortið <b>%1</b><br/>sem hefur hærri forgang eða er sérstaklega stillt fyrir þennan straum.</html>

en: <html>Switching to the audio playback device <b>%1</b><br/>which just became available and has higher preference.</html>
is: <html>Skipti á hljóðkortið <b>%1</b><br/>sem var að verða tiltækt og hefur hærri forgang.</html>

en: <html>The audio playback device <b>%1</b> does not work.<br/>Falling back to <b>%2</b>.</html>
is: <html>Hljóðkortið <b>%1</b> virkar ekki.<br/>Skipti aftur á tækið <b>%2</b>.</html>

en: <img src=":/qt/scripttools/debugging/images/wrap.png">&nbsp;Search wrapped
is: <img src=":/qt/scripttools/debugging/images/wrap.png">&nbsp;Leit fer í hring

en: <qt>Do you want to overwrite it?</qt>
is: <qt>Viltu skrifa yfir hana?</qt>

en: A required codec is missing. You need to install the following codec(s) to play this content: %0
is: Það vantar kóðunarlykla 'codec'. Þú verður að setja inn eftirfarandi kóðunarlykla til að geta spilað þetta efni: %0

en: A4 (210 x 297 mm, 8.26 x 11.7 inches)
is: A4 (210 x 297 mm, 8.26 x 11.7 tommur)

en: AM
is: FH

en: About Qt
is: Um Qt

en: Access denied
is: Aðgangi hafnað

en: Actions
is: Aðgerðir

en: Activate
is: Virkja

en: Activate the tab
is: Virkja flipann

en: Activates the program's main window
is: Virkjar aðalglugga forritsins

en: Advanced
is: Ítarlegt

en: Aliases: %1
is: Samnefni: %1

en: Align Left
is: Jafna til vinstri

en: Align Right
is: Jafna til hægri

[ctx: All other platforms]
en: Folder
is: Mappa

[ctx: All other platforms]
en: Shortcut
is: Flýtilykill

[ctx: All other platforms]
en: Type
is: Gerð

en: Already exists
is: Er þegar til

en: Another socket is already listening on the same port
is: Annar sökkul er nú þegar að hlusta á þessa sömu gátt

en: Apply
is: Virkja

en: Attempt to use IPv6 socket on a platform with no IPv6 support
is: Tilraun til að nota IPv6 sökkul á kerfi án IPv6 stuðnings

en: B5 (176 x 250 mm, 6.93 x 9.84 inches)
is: B5 (176 x 250 mm, 6.93 x 9.84 tommur)

[ctx: Back context menu item]
en: Go Back
is: Til baka

[ctx: Bold context menu item]
en: Bold
is: Feitletrað

en: Bottom
is: Neðst

en: Breakpoint Condition:
is: Skilyrði rofstaðar:

en: Breakpoints
is: Rofstaðir

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cannot create %1 for output
is: get ekki búið til %1 sem úttak

en: Cannot load library %1: %2
is: Get ekki hlaðið inn aðgerðasafni %1: %2

en: Cannot open %1 for input
is: Get ekki opnað %1 inntaksskrá

en: Cannot open %1: is a directory
is: Get ekki opnað %1: er mappa

en: Cannot open for output
is: Get ekki opnað skrá fyrir úttak

en: Cannot remove source file
is: Get ekki fjarlægt upprunaskrá

en: Cannot resolve symbol "%1" in %2: %3
is: Gat ekki leyst táknið "%1" í %2: %3

en: Cannot start playback. 
    
    Check your GStreamer installation and make sure you 
    have libgstreamer-plugins-base installed.
is: Get ekki hafið afspilun. 
    
    Athugaðu Gstreamer uppsetninguna og gakktu úr skugga um 
    að þú hafir einnig libgstreamer-plugins-base uppsett.

en: Cannot unload library %1: %2
is: Get ekki afhlaðið aðgerðasafn %1: %2

en: Case Sensitive
is: Háð há/lágstöfum

en: Center
is: Miðja

en: Centimeters (cm)
is: Sentímetrar (cm)

en: Check
is: Virkja

[ctx: Check grammar with spelling context menu item]
en: Check Grammar With Spelling
is: Yfirfara málfræði ásamt stafsetningu

[ctx: Check spelling context menu item]
en: Check Spelling
is: Yfirfara stafsetningu

[ctx: Check spelling while typing context menu item]
en: Check Spelling While Typing
is: Yfirfara stafsetningu á meðan skrifað er

en: Clear
is: Þurrka út

en: Clear Console
is: Hreinsa skipanalínu

en: Clear Debug Output
is: Hreinsa aflúsunarúttak

en: Clear Error Log
is: Hreinsa villuannál

en: Close
is: Loka

en: Close Tab
is: Loka flipa

en: Close the tab
is: Loka flipanum

en: Closes the window
is: Lokar glugganum

en: Collate
is: Raða

en: Color
is: Litur

en: Color Mode
is: Litahamur

en: Color Picker
is: Litaplokkari

en: Commit
is: Senda

en: Connection not allowed by SOCKSv5 server
is: Tenging ekki leyfð af SOCKSv5 þjóni

en: Connection refused
is: Tengingu hafnað

en: Connection timed out
is: Tenging féll á tíma

en: Connection to proxy closed prematurely
is: Milliþjónstengingu lokað of snemma

en: Connection to proxy refused
is: Tengingu við milliþjón hafnað

en: Connection to proxy timed out
is: Tilraun til að tengjast milliþjóni féll á tíma

en: Console
is: Stjórnskjár

en: Continue
is: Halda áfram

en: Copies
is: Eintök

en: Copies:
is: Eintök:

en: Copy &Link Location
is: Afrita tengil

[ctx: Copy Audio Link Location]
en: Copy Audio
is: Afrita hljóð

en: Copy Color
is: Afrita lit

[ctx: Copy Image Address menu item]
en: Copy Image Address
is: Afrita vistfang myndar

[ctx: Copy Link context menu item]
en: Copy Image
is: Afrita mynd

[ctx: Copy Link context menu item]
en: Copy Link
is: Afrita tengil

[ctx: Copy Video Link Location]
en: Copy Video
is: Afrita myndskeið

[ctx: Copy context menu item]
en: Copy
is: Afrita

en: Could not begin transaction
is: Mistókst að hefja færsluaðgerð

en: Could not commit transaction
is: Mistókst að hefja færsluaðgerð

en: Could not connect
is: Gat ekki tengst

en: Could not decode media source.
is: Get ekki afkóðað upprunamiðil.

en: Could not locate media source.
is: Get ekki staðsett upprunamiðil.

en: Could not open audio device. The device is already in use.
is: Get ekki opnað hljóðtæki, Tækið virðist vera þegar í notkun.

en: Could not open media source.
is: Get ekki opnað upprunamiðil.

en: Could not read footer
is: Get ekki lesið fót

en: Could not read image data
is: Gat ekki lesið myndgögn

en: Could not rollback transaction
is: Mistókst að taka aftur síðustu færsluaðgerð

en: Cu&t
is: &Klippa

en: Current Page
is: Núverandi síða

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Customize...
is: Sérsníða...

[ctx: Cut context menu item]
en: Cut
is: Klippa

en: DRM error
is: DRM villa

en: Datagram was too large to send
is: Gagnaskeyti (datagram) var of stórt til að senda það

en: Date Modified
is: Hvenær breytt

en: Debug
is: Aflúsa

en: Debug Output
is: Aflúsunarúttak

[ctx: Default text for redo action]
en: Redo
is: Endurtaka

[ctx: Default text for undo action]
en: Undo
is: Afturkalla

[ctx: Default writing direction context menu item]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: Defaults
is: Sjálfgefin gildi

en: Delete
is: Eyða

en: Delete to the end of the word
is: Eyða að enda orðs

en: Delete to the start of the word
is: Eyða að byrjun orðs

en: Destination file exists
is: Úttaksskrá er til

en: Disable Breakpoint
is: Afvirkja rofstað

en: Disconnected
is: Aftengt

en: Dock
is: Platti

en: Done
is: Lokið

[ctx: Download Image context menu item]
en: Save Image
is: Vista mynd

[ctx: Download Linked File context menu item]
en: Save Link...
is: Vista tengil...

en: Download error
is: Niðurhalsvilla

en: Duplex Printing
is: Prenta á báðar hliðar

en: Effects
is: Brellur

en: Enable Breakpoint
is: Virkja rofstað

en: Enabled
is: Virkt

en: Error %1 in %2: %3
is: Villa %1 í %2: %3

en: Error Log
is: Villuannáll

en: Error closing database
is: Villa við að loka gagnagrunni

en: Error during SSL handshake: %1
is: Villa við SSL-handtak: %1

en: Error opening file
is: Villa við að opna skrá

en: Error reading from process
is: Villa við lestur úr ferli

en: Error while downloading %1: %2
is: Villa við niðurhal %1: %2

en: Error while reading: %1
is: Villa við lestur: %1

en: Error while uploading %1: %2
is: Villa við sendingu %1: %2

en: Error writing to process
is: Villa við að skrifa í ferli

en: Execute
is: Keyra

en: Executive (7.5 x 10 inches, 191 x 254 mm)
is: Executive (7.5 x 10 tommur, 191 x 254 mm)

en: Exit
is: Hætta

en: Expected
is: Vænti

en: Expected character data.
is: Átti von á stafgögnum.

en: Failure to write block
is: Gat ekki skrifað blokk

en: False
is: Nei

en: File %1 is not writable.
    Please choose a different file name.
is: Skráin %1 er ekki skrifanleg.
    Notaðu eitthvað annað nafn.

en: File exists
is: Skráin er þegar til

en: Find &Next
is: Finna &næsta

en: Find &Previous
is: Finna &fyrra

en: Float
is: Fleytitala

[ctx: Font context sub-menu item]
en: Fonts
is: Letur

en: Font st&yle
is: Leturs&tíll

[ctx: Forward context menu item]
en: Go Forward
is: Áfram

en: Go Back
is: Til baka

en: Go to Line
is: Fara að línu

en: Grayscale
is: Grátóna

en: Height:
is: Hæð:

en: Help
is: Hjálp

en: Hide Details...
is: Fela smáatriði...

en: Home
is: Heim

en: Host not found
is: Vélin fannst ekki

en: Host unreachable
is: Ekki næst samband við hýsivél

[ctx: Ignore Grammar context menu item]
en: Ignore
is: Hunsa

[ctx: Ignore Spelling context menu item]
en: Ignore
is: Hunsa

en: Image type not supported
is: Myndgerðin er ekki studd

en: In use
is: Í notkun

en: Inches (in)
is: Tommur (in)

en: Indent
is: Draga inn

en: Insert
is: Setja inn [Insert]

en: Insert Unicode control character
is: Setja inn Unicode stýrimerki

en: Insert a new line
is: Setja inn nýja línu

en: Insert a new paragraph
is: Setja inn nýja málsgrein

[ctx: Inspect Element context menu item]
en: Inspect
is: Yfirfara

en: Interrupt
is: Inngrip

en: Invalid URL
is: Ógild slóð

en: Invalid configuration.
is: Ógild uppsetning.

en: Invalid document.
is: Ógilt skjal.

en: Invalid filename
is: Ógilt skráarheiti

en: Invalid hostname
is: Ógilt vélarheiti

en: Invalid option:
is: Ógildur valkostur:

en: Invalid protocol
is: Ógildur samskiptamáti

en: Invalid socket descriptor
is: Ógild lýsing á sökkli

en: Invalid source type.
is: Ógild tegund upprunaskrár.

[ctx: Italic context menu item]
en: Italic
is: Skáletrað

en: Items
is: Atriði

en: JavaScript Alert - %1
is: Aðvörun vegna JavaScript - %1

en: JavaScript Confirm - %1
is: Staðfesting JavaScript - %1

en: Justify
is: Hliðjafna

[ctx: Label for only item in menu that appears when clicking on the search field image, when no searches have been performed]
en: No recent searches
is: Engar nNýlegar leitir

en: Landscape
is: Lárétt

[ctx: Learn Spelling context menu item]
en: Add To Dictionary
is: Bæta við orðasafn

en: Ledger
is: Höfuðbók / Ledger

en: Ledger (432 x 279 mm)
is: Höfuðbók / Ledger (432 x 279 mm)

en: Left edge
is: Vinstri brún

[ctx: Left to Right context menu item]
en: Left to Right
is: Vinstri til hægri

en: Legal
is: Löggilt (Legal)

en: Legal (8.5 x 14 inches, 216 x 356 mm)
is: Löggilt (8.5 x 14 tommur, 216 x 356 mm)

en: Less
is: Minna

en: Letter
is: Bréfsnið (Letter)

en: Letter (8.5 x 11 inches, 216 x 279 mm)
is: Bréf / Letter (8.5 x 11 tommur, 216 x 279 mm)

en: Level (%)
is: Stig (%)

en: Line down
is: Niður um línu

en: Line up
is: Lína upp

en: Line:
is: Lína:

en: Loaded Scripts
is: Hlaðnar skriftur

en: Local file
is: Staðbundin skrá

en: Locals
is: Staðbreytur

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Logging in to %1 failed: authentication required
is: Skráning inn í %1 mistókst: auðkenningar krafist

en: Long side
is: Langhlið

[ctx: Look Up in Dictionary context menu item]
en: Look Up In Dictionary
is: Leita í orðasafni

[ctx: MAC_APPLICATION_MENU]
en: About %1
is: Um %1

[ctx: MAC_APPLICATION_MENU]
en: Hide %1
is: Fela %1

[ctx: MAC_APPLICATION_MENU]
en: Hide Others
is: Fela aðra

[ctx: MAC_APPLICATION_MENU]
en: Preferences...
is: Kjörstillingar...

[ctx: MAC_APPLICATION_MENU]
en: Quit %1
is: Hætta í %1

[ctx: MAC_APPLICATION_MENU]
en: Services
is: Þjónustur

[ctx: MAC_APPLICATION_MENU]
en: Show All
is: Birta allt

en: Ma&ximize
is: &Hámarka

[ctx: Mac OS X Finder]
en: Alias
is: Samheiti

en: Mac OS X input method
is: Mac OS X inntaksaðferð

en: Makes the window full screen
is: Birtir gluggann á öllum skjánum

en: Margins
is: Spássíur

[ctx: Match OS X Finder]
en: Kind
is: Tegund

[ctx: Match Windows Explorer]
en: File Folder
is: Skráamappa

en: Maximize
is: Hámarka

[ctx: Media controller element]
en: Begin playback
is: Hefja afspilun

[ctx: Media controller element]
en: Elapsed Time
is: Liðinn tími

[ctx: Media controller element]
en: Mute audio tracks
is: Þagga hljóðspor

[ctx: Media controller element]
en: Pause playback
is: Gera hlé á afspilun

[ctx: Media controller element]
en: Remaining Time
is: Tími eftir

[ctx: Media controller element]
en: Rewind movie
is: Spóla til baka

[ctx: Media controller element]
en: Seek quickly forward
is: Leita hratt fram á við

[ctx: Media controller element]
en: Slider
is: Sleði

[ctx: Media controller status message when the media is loading]
en: Loading...
is: Hleð...

[ctx: Media controller status message when watching a live broadcast]
en: Live Broadcast
is: Bein útsending

[ctx: Media time description]
en: %1 days %2 hours %3 minutes %4 seconds
is: %1 dagar %2 klukkustundir %3 mínútur %4 sekúndur

[ctx: Media time description]
en: %1 hours %2 minutes %3 seconds
is: %1 klukkustundir %2 mínútur %3 sekúndur

[ctx: Media time description]
en: %1 minutes %2 seconds
is: %1 mínútur %2 sekúndur

[ctx: Media time description]
en: %1 seconds
is: %1 sekúndur

en: Menu
is: Valmynd

en: Mi&nimize
is: &Lágmarka

en: Millimeters (mm)
is: Millímetrar (mm)

en: Minimize
is: Lágmarka

en: Missing codec helper script assistant.
is: Vantar hjálparskriftun fyrir afkóðunarlyklun (codec).

en: More
is: Meira

en: More...
is: Meira...

en: Move the cursor to the end of the line
is: Færa bendilinn í enda línu

en: Move the cursor to the next line
is: Færa bendilinn í næstu línu

en: Move the cursor to the next word
is: Færa bendilinn að næsta orði

en: Move the cursor to the start of the line
is: Færa bendilinn í upphaf línu

[ctx: Mute]
en: Mute
is: Þagga niður

en: Muted
is: Þaggað niður

en: Name
is: Heiti

en: Network error
is: Villa í netkerfi

en: Network operation timed out
is: Netaðgerð féll á tíma

en: Network unreachable
is: Ekki næst samband við net

en: New
is: Nýtt

en: Next
is: Næsta

[ctx: No Guesses Found context menu item]
en: No Guesses Found
is: Engar ágiskanir fundust

en: No certificates could be verified
is: Ekki var hægt að sannreyna nein skilríki

en: No error
is: Engin villa

en: No program defined
is: Ekkert forrit skilgreint

en: No suitable proxy found
is: Enginn hentugur milliþjónn fannst

en: None
is: Ekkert

en: Not found
is: Fannst ekki

en: Not ready
is: Ekki tilbúið

en: Not supported
is: Ekki stutt

en: OK
is: Í lagi

en: Open
is: Opna

[ctx: Open Audio in New Window]
en: Open Audio
is: Opna hljóð

[ctx: Open Frame in New Window context menu item]
en: Open Frame
is: Opna ramma

[ctx: Open Image in New Window context menu item]
en: Open Image
is: Opna mynd

[ctx: Open Link context menu item]
en: Open Link
is: Opna tengil

[ctx: Open Video in New Window]
en: Open Video
is: Opna myndskeið

[ctx: Open in New Window context menu item]
en: Open in New Window
is: Opna í nýjum glugga

en: Operation canceled
is: Hætt var við aðgerð

en: Operation on non-socket
is: Aðgerð á ekki-sökkli

en: Operation on socket is not supported
is: Aðgerð á sökkul er ekki studd

en: Operation stopped by the user
is: Notandinn stöðvaði aðgerðina

en: Options
is: Valkostir

en: Orientation
is: Stefna

en: Out of memory
is: Minnið er búið

en: Out of resources
is: Kerfistilföng búin

[ctx: Outline context menu item]
en: Outline
is: Efnisskipan

en: Output &file:
is: Útta&ksskrá:

en: Output Settings
is: Úttaksstillingar

en: Overflow
is: Yfirflæði

en: P&roperties
is: Eiginleika&r

en: PM
is: EH

en: Page
is: Síða

en: Page down
is: Síða niður

en: Page left
is: Síða til vinstri

en: Page right
is: Síða til hægri

en: Page size:
is: Blaðsíðustærð:

en: Page up
is: Síða upp

en: Pages from
is: Síður frá

en: Paper
is: Pappír

en: Paper source:
is: Pappír frá:

en: Paste and Match Style
is: Líma og samsvara stíl

[ctx: Paste context menu item]
en: Paste
is: Líma

en: Path not found
is: Slóð fannst ekki

[ctx: Pause]
en: Pause
is: Hlé

en: Permission denied
is: Aðgangi hafnað

[ctx: Phonon::]
en: Accessibility
is: Auðveldað aðgengi

[ctx: Phonon::]
en: Communication
is: Samskipti

[ctx: Phonon::]
en: Games
is: Leikir

[ctx: Phonon::]
en: Music
is: Tónlist

[ctx: Phonon::]
en: Notifications
is: Tilkynningar

[ctx: Phonon::]
en: Video
is: Myndskeið

[ctx: Phonon::MMF]
en: Audio Output
is: Hljóðúttak

[ctx: Play]
en: Play
is: Afspilun

en: Playback complete
is: Afspilun lokið

en: Plugin codec installation failed for codec: %0
is: Uppsetning afkóðunarlyklunaríforrits mistókst fyrir afkóðunarlyklun (codec): %0

en: Points (pt)
is: Punktar (pt)

en: Portrait
is: Lóðrétt

en: Position
is: Staðsetning

en: Press
is: Ýta á

en: Preview
is: Forskoðun

en: Previous
is: Fyrra

en: Print
is: Prenta

en: Print To File ...
is: Prenta í skrá ...

en: Print all
is: Prenta allt

en: Print current page
is: Prenta núverandi síðu

en: Print range
is: Prentsvið

en: Print selection
is: Prenta valið

en: Print to File (PDF)
is: Prenta í skrá (PDF)

en: Print to File (Postscript)
is: Prenta í skrá (Postscript)

en: Printer
is: Prentari

en: Process crashed
is: Ferli hrundi

en: Process failed to start: %1
is: Ferlið ræstist ekki: %1

en: Process operation timed out
is: Ferli féll á tíma

en: Protocol type not supported
is: Tegund samskiptamáta ekki studd

en: Proxy authentication failed
is: Auðkenning við milliþjón brást

en: Proxy authentication failed: %1
is: Auðkenning við milliþjón brást: %1

en: Proxy host not found
is: Milliþjónsvél fannst ekki

en: PulseAudio Sound Server
is: PulseAudio hljóðmiðlari

[ctx: QDB2Result]
en: Unable to fetch record %1
is: Mistókst að sækja færslu %1

[ctx: QDeclarativeParser]
en: Syntax error
is: Formvilla

en: QDial
is: QDial skífa

[ctx: QDialogButtonBox]
en: &Cancel
is: &Hætta við

[ctx: QDialogButtonBox]
en: &Close
is: &Loka

[ctx: QDialogButtonBox]
en: &No
is: &Nei

[ctx: QDialogButtonBox]
en: &OK
is: Í &lagi

[ctx: QDialogButtonBox]
en: &Save
is: Vi&sta

[ctx: QDialogButtonBox]
en: &Yes
is: &Já

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Abort
is: Hætta við

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Apply
is: Virkja

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Close
is: Loka

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Close without Saving
is: Loka án þess að vista

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Discard
is: Henda

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Don't Save
is: Ekki vista

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Help
is: Hjálp

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Ignore
is: Hunsa

[ctx: QDialogButtonBox]
en: N&o to All
is: N&ei við öllu

[ctx: QDialogButtonBox]
en: OK
is: Í lagi

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Open
is: Opna

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Reset
is: Frumstilla

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Restore Defaults
is: Endurheimta sjálfgefið

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Retry
is: Reyna aftur

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Save
is: Vista

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Save All
is: Vista allt

[ctx: QDialogButtonBox]
en: Yes to &All
is: Já við öll&u

[ctx: QFileDialog]
en: Drive
is: Drif

[ctx: QFileDialog]
en: File
is: Skrá

[ctx: QFileDialog]
en: My Computer
is: Tölvan mín

[ctx: QFileDialog]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: QFontDatabase]
en: Any
is: Hvað sem er

[ctx: QFontDatabase]
en: Arabic
is: Arabískt

[ctx: QFontDatabase]
en: Armenian
is: Armenískt

[ctx: QFontDatabase]
en: Black
is: Til baka

[ctx: QFontDatabase]
en: Bold
is: Feitletrað

[ctx: QFontDatabase]
en: Cyrillic
is: Kýrílískt

[ctx: QFontDatabase]
en: Demi
is: Hálf

[ctx: QFontDatabase]
en: Demi Bold
is: Hálf-feitletrað

[ctx: QFontDatabase]
en: Greek
is: Grískt

[ctx: QFontDatabase]
en: Hebrew
is: Hebreskt

[ctx: QFontDatabase]
en: Italic
is: Skálétrað

[ctx: QFontDatabase]
en: Japanese
is: Japanskt

[ctx: QFontDatabase]
en: Korean
is: Kóreanskt

[ctx: QFontDatabase]
en: Latin
is: Latneskt

[ctx: QFontDatabase]
en: Light
is: Létt

[ctx: QFontDatabase]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: QFontDatabase]
en: Oblique
is: Hallandi

[ctx: QFontDatabase]
en: Runic
is: Rúnir

[ctx: QFontDatabase]
en: Simplified Chinese
is: Einfaldað kínverkst

[ctx: QFontDatabase]
en: Thai
is: Tælenskt

[ctx: QFontDatabase]
en: Tibetan
is: Tíbetskt

[ctx: QFontDatabase]
en: Traditional Chinese
is: Hefðbundið kínverkst

[ctx: QFontDatabase]
en: Vietnamese
is: Víetnamskt

[ctx: QHostInfoAgent]
en: Invalid hostname
is: Ógilt vélarheiti

[ctx: QIBaseDriver]
en: Error opening database
is: Villa við að opna gagnagrunn

[ctx: QIBaseDriver]
en: Unable to rollback transaction
is: Mistókst að taka aftur síðustu færsluaðgerð

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not allocate statement
is: Mistókst að úthluta setningu

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not describe input statement
is: Mistókst að lýsa inntakssetningu

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not describe statement
is: Mistókst að lýsa setningu

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not fetch next item
is: Gat ekki sótt næsta atriði

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not find array
is: Gat ekki fundið fylki

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not get array data
is: Gat ekki fundið fylkisgögn

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not get query info
is: Gat ekki fengið upplýsingar fyrirspurnar

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not get statement info
is: Gat ekki fengið upplýsingar fyrirspurnar

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not prepare statement
is: Mistókst að undirbúa setningu

[ctx: QIBaseResult]
en: Could not start transaction
is: Mistókst að hefja færsluaðgerð

[ctx: QIBaseResult]
en: Unable to close statement
is: Mistókst að loka setningu

[ctx: QIBaseResult]
en: Unable to create BLOB
is: Gat ekki búið til BLOB

[ctx: QIBaseResult]
en: Unable to execute query
is: Mistókst að keyra fyrirspurn

[ctx: QIBaseResult]
en: Unable to open BLOB
is: Get ekki opnað BLOB

[ctx: QIBaseResult]
en: Unable to read BLOB
is: Get ekki lesið BLOB

[ctx: QIBaseResult]
en: Unable to write BLOB
is: Gat ekki skrifað BLOB

[ctx: QIODevice]
en: No space left on device
is: Ekkert pláss eftir á þessu tæki

[ctx: QIODevice]
en: No such file or directory
is: Engin slík skrá né mappa

[ctx: QIODevice]
en: Permission denied
is: Aðgangi hafnað

[ctx: QIODevice]
en: Too many open files
is: Of margar opnar skrár

[ctx: QMYSQLResult]
en: Unable to bind outvalues
is: Mistókst að binda út-gildi

[ctx: QMYSQLResult]
en: Unable to execute next query
is: Mistókst að keyra næstu fyrirspurn

[ctx: QMYSQLResult]
en: Unable to execute statement
is: Mistókst að keyra setningu

[ctx: QMYSQLResult]
en: Unable to fetch data
is: Mistókst að sækja gögn

[ctx: QMYSQLResult]
en: Unable to prepare statement
is: Mistókst að undirbúa setningu

[ctx: QMYSQLResult]
en: Unable to store next result
is: Mistókst að geyma næstu niðurstöðu

[ctx: QMYSQLResult]
en: Unable to store result
is: Mistókst að geyma niðurstöður

[ctx: QMYSQLResult]
en: Unable to store statement results
is: Mistókst að geyma niðurstöður setningar

[ctx: QMessageBox]
en: Help
is: Hjálp

[ctx: QMessageBox]
en: OK
is: Í lagi

[ctx: QNetworkAccessCacheBackend]
en: Error opening %1
is: Villa við að opna %1

[ctx: QNetworkAccessDataBackend]
en: Invalid URI: %1
is: Ógild slóð: %1

[ctx: QNetworkAccessDebugPipeBackend]
en: Write error writing to %1: %2
is: Villa við að skrifa í %1: %2

[ctx: QNetworkAccessFileBackend]
en: Cannot open %1: Path is a directory
is: Get ekki opnað %1: Slóðin er á möppu

[ctx: QNetworkAccessFileBackend]
en: Error opening %1: %2
is: Villa við að opna %1: %2

[ctx: QNetworkAccessFileBackend]
en: Read error reading from %1: %2
is: Villa við lestur frá %1: %2

[ctx: QNetworkAccessFileBackend]
en: Request for opening non-local file %1
is: Fyrirspurn um að opna ekki-staðværa skrá %1

[ctx: QNetworkAccessManager]
en: Network access is disabled.
is: Aðgangur að netkerfi er óvirkur.

[ctx: QNetworkReply]
en: Network session error.
is: Villa í setu á neti.

[ctx: QNetworkReply]
en: Protocol "%1" is unknown
is: Samskiptamáti "%1" er óþekktur

[ctx: QNetworkReply]
en: backend start error.
is: villa í ræsingu bakenda.

[ctx: QOCIDriver]
en: Unable to commit transaction
is: Mistókst að senda færsluaðgerð

[ctx: QOCIDriver]
en: Unable to initialize
is: Tókst ekki að frumstilla

[ctx: QOCIResult]
en: Unable to alloc statement
is: Mistókst að úthluta setningu

[ctx: QOCIResult]
en: Unable to bind value
is: Mistókst að binda gildi

[ctx: QOCIResult]
en: Unable to get statement type
is: Mistókst að nálgast tegund setningar

[ctx: QOCIResult]
en: Unable to goto next
is: Mistókst að fara á næstu

[ctx: QODBCResult]
en: Unable to bind variable
is: Mistókst að binda breytu

[ctx: QODBCResult]
en: Unable to fetch
is: Mistókst að sækja

[ctx: QODBCResult]
en: Unable to fetch first
is: Mistókst að sækja fyrstu

[ctx: QODBCResult]
en: Unable to fetch last
is: Mistókst að sækja síðustu

[ctx: QODBCResult]
en: Unable to fetch next
is: Mistókst að sækja næstu

[ctx: QODBCResult]
en: Unable to fetch previous
is: Mistókst að sækja fyrri

[ctx: QPPDOptionsModel]
en: Name
is: Heiti

[ctx: QPPDOptionsModel]
en: Value
is: Gildi

[ctx: QPSQLResult]
en: Unable to create query
is: Gat ekki búið til fyrirspurn

[ctx: QPrintDialog]
en: Print
is: Prenta

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Close
is: Loka

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Export to PDF
is: Flytja út í PDF

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Export to PostScript
is: Flytja út sem PostScript

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: First page
is: Fyrsta síða

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Fit page
is: Passa á síðu

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Fit width
is: Passa á breidd

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Landscape
is: Lárétt

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Last page
is: Seinasta síða

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Next page
is: Næsta síða

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Page Setup
is: Uppsetning síðu

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Page setup
is: Uppsetning síðu

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Portrait
is: Lóðrétt

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Previous page
is: Fyrri síða

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Print
is: Prenta

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Print Preview
is: Forskoðun prentunar

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Show facing pages
is: Sýna gagnstæðar síður

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Show overview of all pages
is: Sýna yfirlit um allar síður

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Show single page
is: Sýna eina síðu

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Zoom in
is: Renna að

[ctx: QPrintPreviewDialog]
en: Zoom out
is: Renna frá

[ctx: QRegExp]
en: invalid interval
is: ógilt millibil

[ctx: QRegExp]
en: no error occurred
is: engin villa átti sér stað

[ctx: QSQLite2Result]
en: Unable to fetch results
is: Mistókst að sækja niðurstöður

[ctx: QSQLiteResult]
en: No query
is: Engin fyrirspurn

[ctx: QSQLiteResult]
en: Unable to execute multiple statements at a time
is: Mistókst að keyra margar setningar í einu

[ctx: QSQLiteResult]
en: Unable to fetch row
is: Mistókst að sækja röð

[ctx: QSQLiteResult]
en: Unable to reset statement
is: Mistókst að núllstilla setningu

[ctx: QScriptBreakpointsModel]
en: Condition
is: Skilyrði

[ctx: QScriptBreakpointsModel]
en: Hit-count
is: Fjöldi samsvarana

[ctx: QScriptBreakpointsModel]
en: ID
is: Auðkenni (ID)

[ctx: QScriptBreakpointsModel]
en: Ignore-count
is: Fjöldi hunsana (ignore-count)

[ctx: QScriptBreakpointsModel]
en: Location
is: Staðsetning

[ctx: QScriptBreakpointsModel]
en: Single-shot
is: Eins-skiptis

[ctx: QScriptDebuggerLocalsModel]
en: Name
is: Heiti

[ctx: QScriptDebuggerLocalsModel]
en: Value
is: Gildi

[ctx: QScriptDebuggerStackModel]
en: Level
is: Stig

[ctx: QScriptDebuggerStackModel]
en: Location
is: Staðsetning

[ctx: QScriptDebuggerStackModel]
en: Name
is: Heiti

[ctx: QShortcut]
en: Add Favorite
is: Bæta við eftirlæti

[ctx: QShortcut]
en: Adjust Brightness
is: Breyta birtustigi

[ctx: QShortcut]
en: Application Left
is: Forrit vinstri

[ctx: QShortcut]
en: Application Right
is: Forrit hægri

[ctx: QShortcut]
en: Away
is: Fjarverandi

[ctx: QShortcut]
en: Back
is: Til baka

[ctx: QShortcut]
en: Bass Boost
is: Auka bassa

[ctx: QShortcut]
en: Bass Down
is: Lækka bassa

[ctx: QShortcut]
en: Bass Up
is: Hækka bassa

[ctx: QShortcut]
en: Battery
is: Rafhlaða

[ctx: QShortcut]
en: Book
is: Bók

[ctx: QShortcut]
en: Browser
is: Vafri

[ctx: QShortcut]
en: CD
is: CD-diskur

[ctx: QShortcut]
en: Calculator
is: Reiknivél

[ctx: QShortcut]
en: Call
is: Símtal

[ctx: QShortcut]
en: Camera Focus
is: Myndavélarfókus

[ctx: QShortcut]
en: Camera Shutter
is: Myndavélarlokari

[ctx: QShortcut]
en: Caps Lock
is: Hástafalás [CapsLock]

[ctx: QShortcut]
en: Clear
is: Hreinsa

[ctx: QShortcut]
en: Close
is: Loka

[ctx: QShortcut]
en: Code input
is: Kóðainnsetning

[ctx: QShortcut]
en: Community
is: Samfélag

[ctx: QShortcut]
en: Context1
is: Samhengi1

[ctx: QShortcut]
en: Context2
is: Samhengi2

[ctx: QShortcut]
en: Context3
is: Samhengi3

[ctx: QShortcut]
en: Context4
is: Samhengi4

[ctx: QShortcut]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: QShortcut]
en: Cut
is: Klippa

[ctx: QShortcut]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: QShortcut]
en: Display
is: Skjár

[ctx: QShortcut]
en: Documents
is: Skjöl

[ctx: QShortcut]
en: Down
is: Niður

[ctx: QShortcut]
en: Eject
is: Spýta út

[ctx: QShortcut]
en: Escape
is: Rof [Escape]

[ctx: QShortcut]
en: Favorites
is: Uppáhöld

[ctx: QShortcut]
en: Finance
is: Fjármál

[ctx: QShortcut]
en: Flip
is: Fletta

[ctx: QShortcut]
en: Forward
is: Áfram

[ctx: QShortcut]
en: Game
is: Leikur

[ctx: QShortcut]
en: Go
is: Fara

[ctx: QShortcut]
en: Hangul
is: Hangúl

[ctx: QShortcut]
en: Hangul Banja
is: Hangúl Banja

[ctx: QShortcut]
en: Hangul Hanja
is: Hangúl Hanja

[ctx: QShortcut]
en: Hangul Jamo
is: Hangúl Jamó

[ctx: QShortcut]
en: Hangul Jeonja
is: Hangúl Jeonja

[ctx: QShortcut]
en: Hangul Romaja
is: Hangúl Romaja

[ctx: QShortcut]
en: Hangup
is: Leggja á

[ctx: QShortcut]
en: Help
is: Hjálp

[ctx: QShortcut]
en: Hibernate
is: Leggja í dvala

[ctx: QShortcut]
en: History
is: Ferill

[ctx: QShortcut]
en: Home Office
is: Heimaskrifstofa

[ctx: QShortcut]
en: Home Page
is: Heimasíða

[ctx: QShortcut]
en: Hot Links
is: Spennandi tenglar

[ctx: QShortcut]
en: Insert
is: Setja inn

[ctx: QShortcut]
en: Keyboard Brightness Down
is: Minnka birtustig lyklaborðs

[ctx: QShortcut]
en: Keyboard Brightness Up
is: Auka birtustig lyklaborðs

[ctx: QShortcut]
en: Keyboard Light On/Off
is: Lyklaborðslýsing af/á

[ctx: QShortcut]
en: Keyboard Menu
is: Lyklaborðsvalmynd

[ctx: QShortcut]
en: Last Number Redial
is: Hringja aftur síðasta númer

[ctx: QShortcut]
en: Launch (0)
is: Keyra (0)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (1)
is: Keyra (1)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (2)
is: Keyra (2)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (3)
is: Keyra (3)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (4)
is: Keyra (4)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (5)
is: Keyra (5)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (6)
is: Keyra (6)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (7)
is: Keyra (7)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (8)
is: Keyra (8)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (9)
is: Keyra (9)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (A)
is: Keyra (A)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (B)
is: Keyra (B)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (C)
is: Keyra (C)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (D)
is: Keyra (D)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (E)
is: Keyra (E)

[ctx: QShortcut]
en: Launch (F)
is: Keyra (F)

[ctx: QShortcut]
en: Launch Mail
is: Keyra póstforrit

[ctx: QShortcut]
en: Launch Media
is: Keyra margmiðlun

[ctx: QShortcut]
en: Left
is: Vinstri

[ctx: QShortcut]
en: LightBulb
is: Ljósapera

[ctx: QShortcut]
en: Logoff
is: Útskráning

[ctx: QShortcut]
en: Mail Forward
is: Áframsending pósts

[ctx: QShortcut]
en: Market
is: Markaður

[ctx: QShortcut]
en: Media Next
is: Næsta á miðli

[ctx: QShortcut]
en: Media Pause
is: Hlé við að spila miðil

[ctx: QShortcut]
en: Media Play
is: Spila miðil

[ctx: QShortcut]
en: Media Previous
is: Fyrra á miðli

[ctx: QShortcut]
en: Media Record
is: Upptaka miðils

[ctx: QShortcut]
en: Media Stop
is: Stöðva miðil

[ctx: QShortcut]
en: Meeting
is: Fundur

[ctx: QShortcut]
en: Menu
is: Valmynd

[ctx: QShortcut]
en: Messenger
is: Spjallforrit

[ctx: QShortcut]
en: Monitor Brightness Down
is: Minnka birtustig skjás

[ctx: QShortcut]
en: Monitor Brightness Up
is: Auka birtustig skjás

[ctx: QShortcut]
en: Music
is: Tónlist

[ctx: QShortcut]
en: My Sites
is: Svæðin mín

[ctx: QShortcut]
en: News
is: Fréttir

[ctx: QShortcut]
en: No
is: Nei

[ctx: QShortcut]
en: Num Lock
is: Talnalás [NumLock]

[ctx: QShortcut]
en: Number Lock
is: Læsing talnaborðs

[ctx: QShortcut]
en: Open URL
is: Opna slóð

[ctx: QShortcut]
en: Option
is: Valkostir

[ctx: QShortcut]
en: Page Down
is: Síða niður [PageDown]

[ctx: QShortcut]
en: Page Up
is: Síða upp [PageUp]

[ctx: QShortcut]
en: Paste
is: Líma

[ctx: QShortcut]
en: Phone
is: Sími

[ctx: QShortcut]
en: Pictures
is: Myndir

[ctx: QShortcut]
en: Power Off
is: Slökkva

[ctx: QShortcut]
en: Print Screen
is: Prenta skjá [PrintScreen]

[ctx: QShortcut]
en: Refresh
is: Hressa

[ctx: QShortcut]
en: Reload
is: Endurlesa

[ctx: QShortcut]
en: Reply
is: Svara

[ctx: QShortcut]
en: Right
is: Hægri

[ctx: QShortcut]
en: Rotate Windows
is: Snúa gluggum

[ctx: QShortcut]
en: Save
is: Vista

[ctx: QShortcut]
en: Screensaver
is: Skjáhvíla

[ctx: QShortcut]
en: Scroll Lock
is: Skrunlás [ScrollLock]

[ctx: QShortcut]
en: Search
is: Leita

[ctx: QShortcut]
en: Select
is: Velja

[ctx: QShortcut]
en: Send
is: Senda

[ctx: QShortcut]
en: Shop
is: Versla

[ctx: QShortcut]
en: Sleep
is: Svæfa

[ctx: QShortcut]
en: Space
is: Bil

[ctx: QShortcut]
en: Spellchecker
is: Stafsetningaryfirferð

[ctx: QShortcut]
en: Split Screen
is: Kljúfa skjá

[ctx: QShortcut]
en: Spreadsheet
is: Töflureiknir

[ctx: QShortcut]
en: Standby
is: Í bið

[ctx: QShortcut]
en: Stop
is: Stöðva

[ctx: QShortcut]
en: Subtitle
is: Skjátexti

[ctx: QShortcut]
en: Support
is: Stuðningur

[ctx: QShortcut]
en: Suspend
is: Setja í bið

[ctx: QShortcut]
en: System Request
is: Kerfisbeiðni

[ctx: QShortcut]
en: Task Panel
is: Verkefnaspjald

[ctx: QShortcut]
en: Terminal
is: Skjáhermir

[ctx: QShortcut]
en: Time
is: Tími

[ctx: QShortcut]
en: Toggle Call/Hangup
is: Víxla Hringja/Leggja á

[ctx: QShortcut]
en: Toggle Media Play/Pause
is: Víxla spilun / bið miðils

[ctx: QShortcut]
en: Tools
is: Verkfæri

[ctx: QShortcut]
en: Travel
is: Ferðalög

[ctx: QShortcut]
en: Treble Down
is: Lækka diskant

[ctx: QShortcut]
en: Treble Up
is: Hækka diskant

[ctx: QShortcut]
en: Up
is: Upp

[ctx: QShortcut]
en: Video
is: Myndskeið

[ctx: QShortcut]
en: View
is: Skoða

[ctx: QShortcut]
en: Volume Down
is: Lækka hljóðstyrk

[ctx: QShortcut]
en: Volume Mute
is: Þagga

[ctx: QShortcut]
en: Volume Up
is: Hækka hljóðstyrk

[ctx: QShortcut]
en: Wake Up
is: Vekja

[ctx: QShortcut]
en: WebCam
is: Vefmyndavél

[ctx: QShortcut]
en: Wireless
is: Þráðlaust

[ctx: QShortcut]
en: Word Processor
is: Ritvinnsla

[ctx: QShortcut]
en: Yes
is: Já

[ctx: QShortcut]
en: Zoom In
is: Renna að

[ctx: QShortcut]
en: Zoom Out
is: Renna frá

[ctx: QSocks5SocketEngine]
en: Network operation timed out
is: Tilraun til að tengjast neti féll á tíma

[ctx: QSql]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: QSql]
en: Cancel your edits?
is: Hætta við breytingarnar þínar?

[ctx: QSql]
en: Confirm
is: Staðfesta

[ctx: QSql]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: QSql]
en: Delete this record?
is: Eyða þessari færslu?

[ctx: QSql]
en: Insert
is: Setja inn

[ctx: QSql]
en: No
is: Nei

[ctx: QSql]
en: Save edits?
is: Vista breytingar?

[ctx: QSql]
en: Update
is: Uppfæra

[ctx: QSql]
en: Yes
is: Já

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: already exists
is: %1: er þegar til

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: does not exist
is: %1: er ekki til

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: ftok failed
is: %1: ftok brást

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: key is empty
is: %1: lykill er tómur

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: name error
is: %1: villa í nafni

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: out of resources
is: %1: kerfistilföng búin

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: permission denied
is: %1: aðgangi hafnað

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: unable to make key
is: %1: tókst ekki að gera lykil

[ctx: QSystemSemaphore]
en: %1: unknown error %2
is: %1: óþekkt villa %2

[ctx: QUnicodeControlCharacterMenu]
en: LRM Left-to-right mark
is: LRM vinstri-til-hægri merki

[ctx: QUnicodeControlCharacterMenu]
en: RLM Right-to-left mark
is: RLM hægri-til-vinstri merki

[ctx: QUnicodeControlCharacterMenu]
en: ZWJ Zero width joiner
is: ZWJ núllbreiddar tengi

[ctx: QUnicodeControlCharacterMenu]
en: ZWNJ Zero width non-joiner
is: ZWNJ núllbreiddar ekki-tengi

[ctx: QUnicodeControlCharacterMenu]
en: ZWSP Zero width space
is: ZWSP núllbreiddar bil

[ctx: QWebPage]
en: Bottom
is: Neðst

[ctx: QWebPage]
en: Left edge
is: Vinstri brún

[ctx: QWebPage]
en: Page down
is: Síða niður

[ctx: QWebPage]
en: Page left
is: Síða til vinstri

[ctx: QWebPage]
en: Page right
is: Síða til hægri

[ctx: QWebPage]
en: Page up
is: Síða upp

[ctx: QWebPage]
en: Right edge
is: Hægri brún

[ctx: QWebPage]
en: Scroll down
is: Skruna niður

[ctx: QWebPage]
en: Scroll here
is: Skruna hingað

[ctx: QWebPage]
en: Scroll left
is: Skruna til vinstri

[ctx: QWebPage]
en: Scroll right
is: Skruna til hægri

[ctx: QWebPage]
en: Scroll up
is: Skruna upp

[ctx: QWebPage]
en: Top
is: Efst

[ctx: QXml]
en: encoding declaration or standalone declaration expected while reading the XML declaration
is: bjóst við túlkunar-skilgreiningu eða skilgreingu þegar ég var a lesa XML skilgreiningu

[ctx: QXml]
en: error in the text declaration of an external entity
is: villa í textaskilgreiningu á ytri einingu

[ctx: QXml]
en: error occurred while parsing comment
is: Villa við túlkun lýsingar

[ctx: QXml]
en: error occurred while parsing content
is: Villa við túlkun innihalds

[ctx: QXml]
en: error occurred while parsing document type definition
is: Villa við túlkun á skilgreiningu skjals

[ctx: QXml]
en: error occurred while parsing element
is: Villa við túlkun viðfangs

[ctx: QXml]
en: error occurred while parsing reference
is: Villa við túlkun tilvitnunar

[ctx: QXml]
en: error triggered by consumer
is: neytandi olli villunni

[ctx: QXml]
en: external parsed general entity reference not allowed in DTD
is: einingar sem eru þáttaðar utanfrá eru óleyfilegar í DTD

[ctx: QXml]
en: external parsed general entity reference not allowed in attribute value
is: einingar sem eru þáttaðar utanfrá eru óleyfilegar í viðföngum

[ctx: QXml]
en: internal general entity reference not allowed in DTD
is: þáttaðar almennar einingar eru óleyfilegar í DTD

[ctx: QXml]
en: invalid name for processing instruction
is: ógilt heiti fyrir aðgerðarskipun

[ctx: QXml]
en: letter is expected
is: bjóst við bókstaf

[ctx: QXml]
en: more than one document type definition
is: fleiri en ein skilgreining af tegund skjals

[ctx: QXml]
en: no error occurred
is: engin villa átti sér stað

[ctx: QXml]
en: recursive entities
is: eining vísar í sig sjálfa

[ctx: QXml]
en: standalone declaration expected while reading the XML declaration
is: bjóst við stakri skilgreiningu þegar ég las XML skilgreiningu

[ctx: QXml]
en: tag mismatch
is: Ósamræmi taga

[ctx: QXml]
en: unexpected character
is: óvæntur bókstafur

[ctx: QXml]
en: unexpected end of file
is: óvænt ending á skrá

[ctx: QXml]
en: unparsed entity reference in wrong context
is: ótúlkuð tilvísun sem er ekki í samhengi

[ctx: QXml]
en: version expected while reading the XML declaration
is: átti von á útgáfu þegar ég las XML skilgreiningu

[ctx: QXml]
en: wrong value for standalone declaration
is: rangt gildi fyrir staka skilgreiningu

en: Qt Script Debugger
is: Qt Skriftuaflúsun

en: Redo %1
is: Endurtaka %1

[ctx: Reload context menu item]
en: Reload
is: Endurhlaða

en: Remote host closed the connection prematurely on %1
is: Fjartengd vél lokaði of snemma tengingunni á %1

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Restore
is: Endurheimta

en: Restore Down
is: Endurheimta niður

en: Restore down
is: Endurheimta niður

en: Restore up
is: Endurheimta upp

en: Reverse
is: Snúa við

en: Reverse landscape
is: Öfugt lárétt

en: Reverse portrait
is: Öfugt lóðrétt

en: Revert back to device '%1'
is: Fara aftur á tækið '%1'

en: Right edge
is: Hægri brún

[ctx: Right to Left context menu item]
en: Right to Left
is: Hægri til vinstri

en: Roaming was aborted or is not possible.
is: Reiki var hætt eða er ekki mögulegt.

en: Run to Cursor
is: Keyra að bendli

en: Run to New Script
is: Keyra að nýrri skriftu

en: S60 FEP input method
is: S60 FEP inntaksaðferð

en: Sample
is: Dæmi

en: Scroll Left
is: Skruna til vinstri

en: Scroll Right
is: Skruna til hægri

en: Scroll down
is: Skruna niður

en: Scroll here
is: Skruna hingað

en: Scroll left
is: Skruna til vinstri

en: Scroll right
is: Skruna til hægri

en: Scroll up
is: Skruna upp

en: Search
is: Leita

[ctx: Search The Web context menu item]
en: Search The Web
is: Leita á vefnum

en: Select
is: Velja

en: Select All
is: Velja allt

[ctx: Select All context menu item]
en: Select All
is: Velja allt

en: Select Font
is: Velja letur

en: Select to the end of the line
is: Velja að enda línunnar

en: Select to the next line
is: Velja að næstu línu

en: Select to the next word
is: Velja að næsta orði

en: Select to the start of the document
is: Velja að byrjun skjalsins

en: Selection
is: Valið

en: Sequence ']]>' not allowed in content.
is: Runan ']]>' ekki leyfð í efninu.

en: Server alert
is: Viðvörun frá þjóni

en: Sh&ade
is: Skyggj&a

en: Shade
is: Skyggja

en: Shift
is: Færslulykill [Shift]

en: Short side
is: Skammhlið

en: Show Details...
is: Sýna smáatriði...

en: Size
is: Stærð

en: SliderHandle
is: Rennisleði

en: Socket error on %1: %2
is: Sökkulvilla á %1: %2

en: Socket is not connected
is: Sökkull er ekki tengdur

en: Socket operation timed out
is: Aðgerð á sökkul rann út á tíma

en: SpeedoMeter
is: Hraðamælir

[ctx: Spelling and Grammar context sub-menu item]
en: Spelling
is: Stafsetning

en: Stack
is: Stafli

en: Stay on &Top
is: Alltaf &efsti gluggi

en: Step &down
is: Fara &niður

en: Step Into
is: Stíga inn í

en: Step Out
is: Stíga út úr

en: Step Over
is: Stíga yfir

[ctx: Stop context menu item]
en: Stop
is: Stöðva

en: Stri&keout
is: &Gegnumstrikað

en: Strikethrough
is: Gegnumstrikun

[ctx: Submit (input element) alt text for <input> elements with no alt, title, or value]
en: Submit
is: Senda

en: Subscript
is: Lágletur

en: Superscript
is: Háletur

en: System
is: Kerfi

en: TTL expired
is: TTL útrunnið

en: Tabloid
is: Dagblaðasnið / Tabloid

en: Tabloid (279 x 432 mm)
is: Dagblaðasnið / Tabloid (279 x 432 mm)

en: Temporary network failure.
is: Tímabundin bilun í neti .

[ctx: Text direction context sub-menu item]
en: Text Direction
is: Textastefna

en: The 'From' value cannot be greater than the 'To' value.
is: Gildi 'Frá' getur ekki verið hærra en gildi 'Til'.

en: The address is not available
is: Vistfangið er ekki tiltækt

en: The address is protected
is: Vistfangið er verndað

en: The bound address is already in use
is: Bundið vistfang er þegar í notkun

en: The certificate has expired
is: Skilríkið er útrunnið

en: The certificate is not yet valid
is: Skilríkið er ekki ennþá orðið gilt

en: The certificate is self-signed, and untrusted
is: Skilríki aðeins undirritað af handhafa, og ótreyst

en: The file '%1' is not a valid Qt plugin.
is: Skráin '%1' er ekki gild Qt-viðbót.

en: The issuer certificate could not be found
is: Skilríki útgefanda fannst ekki

en: The peer certificate is blacklisted
is: Skilríki jafningjans er á svörtum lista

en: The peer did not present any certificate
is: Jafninginn framvísaði ekki neinu skilríki

en: The plugin '%1' uses incompatible Qt library. (%2.%3.%4) [%5]
is: Viðbótin '%1' notar ósamhæft Qt-aðgerðasafn (%2).%3.%4) [%5]

en: The plugin '%1' uses incompatible Qt library. (Cannot mix debug and release libraries.)
is: Viðbótin '%1' notar ósamhæft Qt-aðgerðasafn (ekki er hægt að blanda saman aðgerðasöfnum fyrir aflúsun eða fyrir venjulegra útgáfu)

en: The plugin was not loaded.
is: Ekki var hægt að hlaða inn viðbótinni.

en: The proxy type is invalid for this operation
is: Tegund milliþjóns er ekki gild fyrir þessa aðgerð

en: The public key in the certificate could not be read
is: Ekki var hægt að lesa dreifilykil skilríkisins

en: The remote host closed the connection
is: Fjartengd vél hefur lokað tengingunni

en: The requested operation is not supported by the system.
is: Umbeðin aðgerð er ekki studd af kerfinu.

en: The session was aborted by the user or system.
is: Setuni var slitið af notanda eða kerfinu.

en: The shared library was not found.
is: Samnýtta aðgerðasafnið fannst ekki.

en: The signature of the certificate is invalid
is: Undirritun skilríkisins er ekki gild

en: The specified configuration cannot be used.
is: Ekki er hægt að nota uppgefnar stillingar.

en: This platform does not support IPv6
is: Þetta kerfi styður ekki IPv6

[ctx: Title string for images]
en: %1 (%2x%3 pixels)
is: %1 (%2x%3 mynddílar)

en: Toggle
is: Víxla

en: Toggle Breakpoint
is: Víxla rofstað

en: Tools
is: Verkfæri

en: Top
is: Efst

[ctx: Translate this string to the string 'LTR' in left-to-right languages or to 'RTL' in right-to-left languages (such as Hebrew and Arabic) to get proper widget layout.]
en: QT_LAYOUT_DIRECTION
is: LTR

en: True
is: Já

en: Type:
is: Tegund:

en: US Common #10 Envelope
is: US almennt umslag #10

en: US Common #10 Envelope (105 x 241 mm)
is: US almennt umslag #10 (105 x 241 mm)

en: Unable to begin transaction
is: Mistókst að hefja færsluaðgerð

en: Unable to connect
is: Tókst ekki að tengjast

en: Unable to connect - Driver doesn't support all functionality required
is: Mistókst að tengjast - Rekill styður ekki alla umbeðna eiginleika

en: Unable to decrypt data: %1
is: Mistókst að afkóða gögn: %1

en: Unable to disable autocommit
is: Mistókst að afvirkja autocommit

en: Unable to enable autocommit
is: Mistókst að virkja autocommit

en: Unable to logon
is: Mistókst að skrá inn

en: Unable to open connection
is: Get ekki opnað tengingu

en: Unable to receive a message
is: Gat ekki tekið við skilaboðum

en: Unable to send a message
is: Gat ekki sent skilaboð

en: Unable to set autocommit
is: Mistókst að setja autocommit

en: Unable to subscribe
is: Mistókst að fá áskrift

en: Unable to unsubscribe
is: Mistókst að segja upp áskrift

en: Unable to use database
is: Get ekki notað gagnagrunn

en: Unable to write
is: Gat ekki skrifað

en: Unable to write data: %1
is: Gat ekki skrifað gögn: %1

en: Uncheck
is: Afvirkja

[ctx: Underline context menu item]
en: Underline
is: Undirstrikað

en: Undo %1
is: Afturkalla %1

en: Unexpected '
is: Óvænt '

en: Unknown address type
is: Óþekkt tegund vistfangs

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Unknown error (%1)
is: Óþekkt villa (%1)

[ctx: Unknown filesize FTP directory listing item]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown location
is: Óþekkt staðsetning

en: Unknown session error.
is: Óþekkt villa í setu.

en: Unshade
is: Afskyggja

en: Unsupported socket operation
is: Óstudd sökkulaðgerð

en: Update
is: Uppfæra

en: Use this slider to adjust the volume. The leftmost position is 0%. The rightmost is %1%
is: Notaðu þennan sleða til að breyta hljóðstyrknum. Lengst til vinstri er 0% og lengst til hægri er %1%

en: View
is: Skoða

en: Volume: %1%
is: Hljóðstyrkur: %1%

en: Warning: You do not seem to have the base GStreamer plugins installed.
              All audio and video support has been disabled
is: Aðvörun: það virðist sem þú sért ekki með grunníforrit GStreamer uppsett.
              Allur hljóð- og vídeóstuðningur hefur verið gerður óvirkur

en: Warning: You do not seem to have the package gstreamer0.10-plugins-good installed.
              Some video features have been disabled.
is: Aðvörun: það virðist sem þú sért ekki með gstreamer0.10-plugins-good pakkann uppsettan.
              Sumar myndmerkisaðgerðir hafa verið gerðar óvirkar.

en: What's This?
is: Hvað er þetta?

en: Whole words
is: Heil orð

en: Width:
is: Breidd:

en: Windows input method
is: Windows inntaksaðferð

en: Wr&iting System
is: Skr&ifkerfi

en: Write %1 file
is: Skrifa %1 skrá

[ctx: Writing direction context sub-menu item]
en: Direction
is: Átt

en: XIM input method
is: XIM inntaksaðferð

en: Zoom
is: Aðdráttur

en: Zoom In
is: Renna að

en: Zoom Out
is: Renna frá

en: Zoom to &100%
is: Aðdráttur í &100%

en: am
is: fh

en: bottom margin
is: neðri spássía

[ctx: default label for Reset buttons in forms on web pages]
en: Reset
is: Frumstilla

[ctx: default label for Submit buttons in forms on web pages]
en: Submit
is: Senda

en: empty
is: tómt

en: exactly one
is: nákvæmlega eitt

en: invalid query: "%1"
is: ógild fyrirspurn: "%1"

[ctx: label for first item in the menu that appears when clicking on the search field image, used as embedded menu title]
en: Recent searches
is: Nýlegar leitir

en: left margin
is: vinstri spássía

en: locally connected
is: tengt við þessa vél

[ctx: menu item in Recent Searches menu that empties menu's contents]
en: Clear recent searches
is: Hreinsa nýlegar leitir

[ctx: menu item title]
en: Hide Spelling and Grammar
is: Fela stafsetningaryfirferð

[ctx: menu item title]
en: Show Spelling and Grammar
is: Birta stafsetningu og málfræði

en: one or more
is: eitt eða fleiri

en: pm
is: eh

en: right margin
is: hægri spássía

[ctx: text that appears at the start of nearly-obsolete web pages in the form of a 'searchable index']
en: This is a searchable index. Enter search keywords:
is: Þetta er leitaryfirlit. Sláðu inn leitarorð:

[ctx: text to display in <details> tag when it has no <summary> child]
en: Details
is: Nánar

[ctx: text to display in file button used in HTML forms when no file is selected]
en: No file selected
is: Engin skrá valin

[ctx: title for file button used in HTML forms]
en: Choose File
is: Velja skrá

en: to
is: til

en: top margin
is: efri spássía

en: unknown
is: óþekkt

en: zero or more
is: ekkert eða fleiri

en: zero or one
is: ekkert eða eitt
